• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

senshin

em cũng t-mobile để test .2.14 em thấy quá ổn rồi.Hy vọng bản này good hơn

dungphp

OK ! Radio v2.15.50.14 (LEO) đã chạy tốt trên T-Mobile ! Tiếng tốt, sóng ổn định, còn test thêm vấn đề Pin (có vẻ không vấn đề gì) !

senshin

LEO T-MOBILE Sau gần 3 giờ test thấy Radio v2.15.50.14 chạy rất tốt.Những chỗ trước đây chỉ có sóng 2g thì giờ bắt được 1 nất 3g :D.Nhưng khó kết wifi (của hàng xóm) khi chỉ còn 1 nất.:((
Test wifi 2 radio rom v.2.14 và v2.15 cùng 1 vị trí thì v 1.14 nhạy hơn kết nối nhanh hơn. Nên về kết cục với 2.14 >:)

maserati

Mình dùng mobifone cũng thấy bản 2.14 bắt wifi nhanh hơn 2.15, còn pin thì cũng gần như ngang nhau

dungphp

Mình dùng mobifone cũng thấy bản 2.14 bắt wifi nhanh hơn 2.15, còn pin thì cũng gần như ngang nhau

mobifone liên quan gì đến Wifi nhỉ ! Bản radio này nếu sài rom WM standard thì 3 giờ mất 2% pin -> quá ổn

maserati

mobifone liên quan gì đến Wifi nhỉ ! Bản radio này nếu sài rom WM standard thì 3 giờ mất 2% pin -> quá ổn

mỗi nhà mạng thì sóng khác nhau chứ, với lại ở mỗi khu vực sóng cũng đâu giống nhau. Còn wifi thì mình so sánh với bản 2.14 chứ có so sánh nhà mạng gì đâu nào

lungtung

mình cũng vừa cài thử radio 2.15, chơi bản rom v32 của bác Ancola, cài CHT 2.0 đủ các loại linh tinh khác, chờ từ 1h sáng đến 7h30 sáng mất 3% pin, quá ok. Wifi thì mình đã thử nhưng chưa kết luận được 2.14 và 2.15 ai hơn ai, nhưng có lẽ hơn kém không là mấy.

maiyeuemnn

Cứ thấy mới là phải thử cái, chắc phải cải tiến gì thì nó mới update chứ!

tuantn08

Đúng rùi. Cứ thấy mới hơn là phải thử cái đã heheeh
Xem thằng 2.15 này co hơn 2.14 ko heheeh :p

karz47

máy em mua của FPT thì up dc radio nào vậy mấy anh?Em thấy nhiều loại wá,ko biết up nhầm bản của t-mobile thì có bị die ko mấy anh?

chinmuoichin

máy em mua của FPT thì up dc radio nào vậy mấy anh?Em thấy nhiều loại wá,ko biết up nhầm bản của t-mobile thì có bị die ko mấy anh?

Up riêng Radio thì không sao cả , Radio có thể up chung cho HD2 thường và HD2 T.Mobile .

smile

Mình thử bản 2.15 thấy sóng sánh và pin ok. Còn vấn đề Wifi thì chưa có đk thử hẳn hoi (dò thử wifi của laptop thì chẳng thấy gì, trong khi thằng e mình đang dùng IP4 để connect ầm ầm)

karz47

ban radio 2.15 nay wifi hinh nhu hoi yeu.thay bac mod bao dung 2.15_kr hinh nhu tot hon do

/sorry vi dang onl tren hd2 nen ko viet dc tv

smile

Chiều nay đi bảo dưỡng xe ở Toyota Mỹ Đình, trong lúc ngồi chờ rút máy ra thử test WIFI của TMD, thấy cùng chỗ ngồi mọi khi mình test bằng TP2 ok thì hôm nay HD2 chịu luôn (Radio 2.15...)--> down về 2.14. :p

lungtung

Chiều nay đi bảo dưỡng xe ở Toyota Mỹ Đình, trong lúc ngồi chờ rút máy ra thử test WIFI của TMD, thấy cùng chỗ ngồi mọi khi mình test bằng TP2 ok thì hôm nay HD2 chịu luôn (Radio 2.15...)--> down về 2.14. :p
cũng cảm thấy 2.15 kém khoản wifi hơn 1 chút. Về pin của 2 bản thì có ai kết luận được chưa?
smile về cái là spam diễn đàn liên tục.

smile

cũng cảm thấy 2.15 kém khoản wifi hơn 1 chút. Về pin của 2 bản thì có ai kết luận được chưa?
Úi giời, bác nói e spam oan uổng quá! :(
E là e chỉ đóng góp chút nhận xét kết quả test của mình để mọi người cùng tham khảo, chứ hổng có thời gian mà spam đâu ạ! (Pin thì có cảm giác là longer hơn 2.14 một tý!) Bác lại máu nghiệp vụ, thik chém dân inspector bọn e rùi! :D

minhlc1958

Active Member

Mình cũng thấy như vậy hiện đã down về 2.14...........

dungphp

Về 2.14 là đúng rồi ! 2.15 cải thiện nhiều vấn đề khác. Kg bỏ qua wifi kém đc

dienluc510

Mình cũng có cảm nhận như các bạn. tất cả đều tương đối tốt chỉ riêng WIFI là hơi kém hơn bản 2.14

stupid1314

Mình thấy trong các bản ROM tích hợp sẳn radio rồi nên mình nghĩ tác giả cũng đã cân nhắc nên để 2.14 hay 2.15. Máy của mình dùng ROM 3.14.CO8.V64 của bác Quang có sẳn bản 2.14.50.04 cho radio thấy nghe gọi thoải mái cảm nhận là "tốt". Thấy ra bản 2.15 mà nghe các bác nói wifi yếu nên trung thành với bản ROM vậy.