• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

jfk2000

đang sử dụng Rom V65 có up lên radio 2.14 được ko ?

|các bác cho em hỏi thông tin của máy em như sau :
OS VERSION : 5.2.23691 (23691.5.3.65DG)
MANILA VER : 2.5.20181424.0
ROM VER: 3.14.531.0
ROM DATE 10/12/10
RADIO VERSION : 2.08.50.08_2
PROTOCOL VER : 15.34.50.07U
MÁY EM LÀ HD2 - TMOBILE FLASH ROM 1GB
Em đang sử dụng bình thường giờ muốn up lại bản radio mới nhất 2.14 có được ko các bác ? Up lai radio thì dữ liệu có bị ảnh hưởng gì ko? máy có bị gì ko ? bản radio mới hơn có gì hơn so với bản em đang xài ko . xin các bác cho em ý kiến . em sợ thành cục gạch chặn giấy lăm . Hôm trước em cũng bị lỗi 1 lần vì remove chương trình mà phải upload lại rom xém chết em nó luôn . Nên mong các bác nào làm rồi thì cho em ý kiến với . Em chân thành cám ơn

VUNHATVAN

1. Máy của bạn up lên Radion 2.14 được sau khi đã HSPL (mình nhìn thấy Rom mới thế kia chắc đã up Rom mới rồi, chỉ cần kiểm tra lại thôi)
2. Trước khi up Radio cần phải Back up lai dữ liệu, sau khi up Radio xong cần up lai Rom chạy lại file để cập nhật lại Radio (đọc phần Up Radio)
3. Bản Radio mới hay ở chỗ nào thì bạn tự tìm hiểu (Trong nhiều trường hợp: Có mới . . . . thì bỏ qua cũ ấy mà)
4. Phương pháp Up Radio bạn đọc ở phần up Radio, cơ bản như up Rom thôi

dungphp

Lưu ý thêm là cần HSPL2 hoặc HSPL3 cho máy trước khi Flash ...
Chốt lại 1 câu là nên dùng radio v2.14.50.04 cho cả HD2 thưỡng và HD2 t-mobile ! Ổn định, tốt

maphin

Qua một thời gian sử dụng các bản radio, tôi nhận thấy là các bản radio thường sử dụng tốt với các OS phù hợp, ví dụ: bản rom V63CO2 của Man PhamQuang sử dụng tốt với radio 2.14, khi up radio 2.15 thì có vẻ không ổn lắm. Mong moi người chia sẽ thêm ! thank !

minhlc1958

Active Member
Qua một thời gian sử dụng các bản radio, tôi nhận thấy là các bản radio thường sử dụng tốt với các OS phù hợp, ví dụ: bản rom V63CO2 của Man PhamQuang sử dụng tốt với radio 2.14, khi up radio 2.15 thì có vẻ không ổn lắm. Mong moi người chia sẽ thêm ! thank !

Bạn có nhận xét giống mình vì mình xử dụng bản 63C2 này khá lâu rồi so sánh giữa hai bản radio thì 2.14 ổn hơn

lungtung

Bạn có nhận xét giống mình vì mình xử dụng bản 63C2 này khá lâu rồi so sánh giữa hai bản radio thì 2.14 ổn hơn
thường radio 2.14 bắt wifi nhanh hơn 2.15 nhưng cả 2 bản mình thấy sóng và wifi, pin có vẻ không bằng cái thằng cổ lỗ là 2.10.50.26, bắt wifi mạnh hơn hẳn.
Rom 63 com 2 của bác Quang dùng với bản 2.14 thì ngon hơn 2.15 chắc nó hợp hơn, nhưng nếu up các rom gần đây của bác Ancola thì lại hợp 2.15 hơn ( ý kiến cá nhân ). Mà không hợp radio hình như nó kéo theo vấn đề nghiêm trọng về pin nữa.

benhtamthan

Mình cũng có thêm ý kiến sau khi trải qua các rom radio... (tốt cả sóng thoại, wifi, chuyển đổi nhanh qua lại 2g và 3g, và khoản hao pin cũng ít chừng mực...)

1. Hiện giờ đang sử dụng Rom của Chef ancola66: Cuối cùng mình chọn Rom Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR)

2. Còn rom của Pác Quang (các bản trước đây) mình có thử qua thì radio v2.15.50.14 (LEO) là hợp nhất

Đóng góp thêm ý kiến để giúp các Pác khác phần nào có thể đỡ loay hoay quá chừng như Mình về khoản này

Chúc vui

thường radio 2.14 bắt wifi nhanh hơn 2.15 nhưng cả 2 bản mình thấy sóng và wifi, pin có vẻ không bằng cái thằng cổ lỗ là 2.10.50.26, bắt wifi mạnh hơn hẳn.
Rom 63 com 2 của bác Quang dùng với bản 2.14 thì ngon hơn 2.15 chắc nó hợp hơn, nhưng nếu up các rom gần đây của bác Ancola thì lại hợp 2.15 hơn ( ý kiến cá nhân ). Mà không hợp radio hình như nó kéo theo vấn đề nghiêm trọng về pin nữa.

song_ngu

Mình cũng có thêm ý kiến sau khi trải qua các rom radio... (tốt cả sóng thoại, wifi, chuyển đổi nhanh qua lại 2g và 3g, và khoản hao pin cũng ít chừng mực...)

1. Hiện giờ đang sử dụng Rom của Chef ancola66: Cuối cùng mình chọn Rom Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR)

2. Còn rom của Pác Quang (các bản trước đây) mình có thử qua thì radio v2.15.50.14 (LEO) là hợp nhất

Đóng góp thêm ý kiến để giúp các Pác khác phần nào có thể đỡ loay hoay quá chừng như Mình về khoản này

Chúc vui

Cám ơn bạn về những đóng góp, mà bạn xài mạng nào vậy vì sóng Radio cũng phụ thuộc vào mạng và khu vực sinh sống nữa.;;)

takiemanh2

cho e hỏi cách up radio cũ cho room mới .các bác hướng dẫn từng bước chi tiết cho em làm thử nha các bác.

benhtamthan

máy của Pác đã up rom rùi thì có nghĩa là đã chạy fần yêu cầu cơ bản để up rom. ok, pác download rom radio, giải nén và làm các bước tương tư up rom mói theo hướng dẫn trên màn hình. sau khi xong máy sẽ tự khởi động lại:
1. có thể ko cần hardreset và dùng lun
2. hoặc theo mình, để chắc ăn thì hardreset rùi up lại rom đang dùng là ok.

vậy là dùng vô tư với rom radio mới, nếu thấy ko hợp thì up típ rom radio khác...

Bon weekend!
cho e hỏi cách up radio cũ cho room mới .các bác hướng dẫn từng bước chi tiết cho em làm thử nha các bác.

lebinh__hung

bản radio 2.15 xài tốt hơn đó chứ, pin thì cũng như nhau, lưu ý với các anh em là vọc sĩ chuyên úp mỗi ngày, thường xuyên...thì sẽ gặp vấn đề là bị hụt pin nhiều, ví dụ như pin thấy còn nhiều nhưng SR lại thì nó tụt xuống,....hoặc máy để chờ mà bị hụt nhiều quá....gải quyết nó thì nên xả pin rồi xài bình thường mới cảm nhận dc bản mới đó nó như thế nào, còn nếu đã thường xuyên xả pin 1 tháng 1 lần thì chỉ cần tháo pin ra tần 1-2 phút rồi gắn vào lại là ok.

bản 2.15 này wifi, 3G rất tốt đấy, nghe gọi rỏ ràng không bị trể (có cuộc gọi đến bắt máy là nghe liền trong 1 giây đầu), không bị vọng tiếng......

lungtungbeng

Theo em thì bản Radio Rom có tốt hay k còn phụ thuộc vào nhiều thứ bác ạ, như bản Rom WM đang dùng, vị trí khu vực sử dụng máy, mạng sử dụng,... chứ không nhất thiết bản nào mới là bản tốt nhất.

Theo em thì bản Radio Rom có tốt hay k còn phụ thuộc vào nhiều thứ bác ạ, như bản Rom WM đang dùng, vị trí khu vực sử dụng máy, mạng sử dụng,... chứ không nhất thiết bản nào mới là bản tốt nhất.
Chính xác đó nhé. Không hẳn cứ mới nhất là tốt nhất đâu vì vậy nên úp từng bản Radio phù hợp với máy rồi test, cái nào tốt thì dùng luôn...;;)

treoman680

Thưa bác Phamquang và bác ancola66 va toàn thể forum,

Mình vừa mới gia nhập forum nên cũng còn nhiều điều chưa rõ. Trước đây mình dùng Palmtreo 680 nhưng mới đổi qua dùng con HTC HD2 thường. Thông tin máy như sau:
OS version: 5.2.21869 (21869.5.0.82)
Manila version: 2.5.19211619.0
ROM version: 1.66.707.1 (76641) WWE
ROM date: 01/12/10
Radio version: 2.07.51.22_2
Protocol version: 15.32.50.07U

Hiện mình đang dùng mạng Vinafone thay rat on (tuy có sóng wifi hơi kém) nên có ý định up rom. Mình cũng đã đọc hết các bài liên quan ghi tại pdaviet va tinhte. Tuy nhiên thay cũng rối bời hết cả lên vì không biết dùng bản nào cho phù hợp. Vậy mong hai bác và mọi người chỉ giáo hộ:
1. Nếu up rom cook thi nên dùng bản nào với radio version nào là hợp lý nhất?
2 Nếu dùng hệ Android thì cũng dùng bản nào là ngon nhất hiện nay?

Nhu cầu cũng giống như mọi người là dùng ổn định không bị hay treo máy, sóng bắt khỏe (kể cả wifi), intenet nhanh và tiết kiệm pin nhất, nghe gọi rõ ràng. Ngoài ra nghe nhạc không bị treo hay chi chạy 1 hoặc 2 bài rồi dừng.

Xin trân thành cảm ơn hai bác và mọi người. Mong nhận được sự chỉ giáo.

lungtungbeng

Thưa bác Phamquang và bác ancola66 va toàn thể forum,

Mình vừa mới gia nhập forum nên cũng còn nhiều điều chưa rõ. Trước đây mình dùng Palmtreo 680 nhưng mới đổi qua dùng con HTC HD2 thường. Thông tin máy như sau:
OS version: 5.2.21869 (21869.5.0.82)
Manila version: 2.5.19211619.0
ROM version: 1.66.707.1 (76641) WWE
ROM date: 01/12/10
Radio version: 2.07.51.22_2
Protocol version: 15.32.50.07U

Hiện mình đang dùng mạng Vinafone thay rat on (tuy có sóng wifi hơi kém) nên có ý định up rom. Mình cũng đã đọc hết các bài liên quan ghi tại pdaviet va tinhte. Tuy nhiên thay cũng rối bời hết cả lên vì không biết dùng bản nào cho phù hợp. Vậy mong hai bác và mọi người chỉ giáo hộ:
1. Nếu up rom cook thi nên dùng bản nào với radio version nào là hợp lý nhất?
2 Nếu dùng hệ Android thì cũng dùng bản nào là ngon nhất hiện nay?

Nhu cầu cũng giống như mọi người là dùng ổn định không bị hay treo máy, sóng bắt khỏe (kể cả wifi), intenet nhanh và tiết kiệm pin nhất, nghe gọi rõ ràng. Ngoài ra nghe nhạc không bị treo hay chi chạy 1 hoặc 2 bài rồi dừng.

Xin trân thành cảm ơn hai bác và mọi người. Mong nhận được sự chỉ giáo.

Về mấy vấn đề bạn hỏi:
1. Không thể khẳng định bản Radio nào là tốt nhất vì còn phụ thuộc nhiều vấn đề như: mạng sử dụng, vị trí địa lí, bản Rom bạn sử dụng và cả đánh giá chủ quan của người sử dụng. Nhưng nói chung bạn có thể thử 1 trong 3 bản sau: 2.10, 2.14, 2.15 theo đánh giá của mình là tốt. Mình đang sử dụng bản 2.14 với mạng mobifone và Viettel.
2. Bản Android ổn định và đẹp nhất mình từng dùng (đánh giá chủ quan của mình thôi) và hiện giờ vẫn đang dùng chưa có ý định chuyển qua bản khác là bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.5 với Kernel Hastarin 8.2.

treoman680

Về mấy vấn đề bạn hỏi:
1. Không thể khẳng định bản Radio nào là tốt nhất vì còn phụ thuộc nhiều vấn đề như: mạng sử dụng, vị trí địa lí, bản Rom bạn sử dụng và cả đánh giá chủ quan của người sử dụng. Nhưng nói chung bạn có thể thử 1 trong 3 bản sau: 2.10, 2.14, 2.15 theo đánh giá của mình là tốt. Mình đang sử dụng bản 2.14 với mạng mobifone và Viettel.
2. Bản Android ổn định và đẹp nhất mình từng dùng (đánh giá chủ quan của mình thôi) và hiện giờ vẫn đang dùng chưa có ý định chuyển qua bản khác là bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.5 với Kernel Hastarin 8.2.

Xin cảm ơn bạn lungtungbeng. nhân tiện bạn có thể cho biết bản ROMcook mà bạn vừa ý nhất là bản nào không? Mình có đọc hết các bài trong mục này. Tạm thời mình hiểu là không thể sử dụng bản ROMcook và bản radio nào cũng được vì phải tương thích với nhau và đồng thời tương thích với các chỉ số gốc của máy. Vậy với các thông số của mày mà mình đã gửi ở trên thì loại nào phù hợp. Mình thích cũng thích vọc máy, nhưng có nhiều cảnh báo việc up không phu hợp có thể hỏng phần cứng. Vậy mong bạn chỉ giáo.

Thanks nhiều nhé.

PhamQuang

Manager
Xin cảm ơn bạn lungtungbeng. nhân tiện bạn có thể cho biết bản ROMcook mà bạn vừa ý nhất là bản nào không? Mình có đọc hết các bài trong mục này. Tạm thời mình hiểu là không thể sử dụng bản ROMcook và bản radio nào cũng được vì phải tương thích với nhau và đồng thời tương thích với các chỉ số gốc của máy. Vậy với các thông số của mày mà mình đã gửi ở trên thì loại nào phù hợp. Mình thích cũng thích vọc máy, nhưng có nhiều cảnh báo việc up không phu hợp có thể hỏng phần cứng. Vậy mong bạn chỉ giáo.

Thanks nhiều nhé.

Ngoài ra còn 1 chỉ số nữa: bạn dùn SIM của dịch vụ nào nữa đấy.
Máy của bạn là HD2 thường, máy cho khu vực châu Á.
Các ROM Cook của PDAVIET bạn Up dùn đều tốt cả, riêng nếu bạn dùng SIM Mobi thì nên chọn Radio thích hợp như trong Topic giới thiệu ROM mình đã khuyến cáo, còn các dịch vụ khác thì cứ dùn bản Radio mới nhất là tốt.
Không lo hỏng hóc gì đâu, chỉ Up Radio và ROM thì thoải mái, quan trọng là tuân thủ các bước đã hướng dẫn trong quy trình Up ROM, đừng Up các ROM lạ.