• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

langtutre

Bản C46 vừa cài xong, có một thắc mắc nhỏ là máy không load HTC sense phải HR 1 lần và SR 1 lần máy mới load được, khác so với bản C42. Nhờ bác chủ thớt và anh em giải thích cho mở mang kiến thức. Thanks

QuangAK

Bản C46 vừa cài xong, có một thắc mắc nhỏ là máy không load HTC sense phải HR 1 lần và SR 1 lần máy mới load được, khác so với bản C42. Nhờ bác chủ thớt và anh em giải thích cho mở mang kiến thức. Thanks

- Vấn đề này cũng xảy ra ở HD1 và HD2 dùng Build_21907 + CHT_1.8.0.0 (ko bit do cái nào?? :-/)

- Mình mới test qua thấy bản này ngoài v/đ trên thì chạy rất mượt, các Tab Manila (Music, Photos, Documents) tự động xoay ngang như SHIP ROM ==> Rất đẹp (mong Bác Quang tiếp tục duy trì tính năng này ở các bản ROM tiếp theo! thank Bác!! \-/)

chriscathh

Bản ROM nhìn rất mượt mà...mà mình ko hỉu nó khác với bản COM5 chỗ nào vậy...??

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang

hôm qua vừa up xong để qua đêm
sang dậy giật mình có hiện tượng nhoè màu hiển thị màu bị sai
nhưng chỉ SR là lại được

PingMD

Mới test xong, chạy nhanh khá ổn định.

PS: Ko bt lỗi tại ROM hay tại máy: Nếu có tin nhắn hay cuộc gọi nhở để lâu ko coi khi mở lên là đứng máy, phải tháo pin ra rồi lắp lại mới đc.

Chỉnh sửa cuối:

ckhai

Hic,sao mấy bác up rom ngon lành thế nhỉ ? em cũng up rom nay xong may' không khởi động được luôn !!!! nó cứ hiện lên cái màn hình xanh có chữ HTC hoài..em đã làm theo hướng dẫn, HSPL xong rui up rom, lúc đầu thì nó vào được xong một lát nó treo, em HR mấy lần luôn, tháo pin cả chục lần nó vẫn không lên,cứ treo hoài...hic, bác nào giúp em với , lúc đầu em up rom bản com5 thì chạy bình thường,thỉnh thoảng cũng có bị treo!!!! up bản này xong treo cả ngày luôn...

lungtungbeng

Hic,sao mấy bác up rom ngon lành thế nhỉ ? em cũng up rom nay xong may' không khởi động được luôn !!!! nó cứ hiện lên cái màn hình xanh có chữ HTC hoài..em đã làm theo hướng dẫn, HSPL xong rui up rom, lúc đầu thì nó vào được xong một lát nó treo, em HR mấy lần luôn, tháo pin cả chục lần nó vẫn không lên,cứ treo hoài...hic, bác nào giúp em với , lúc đầu em up rom bản com5 thì chạy bình thường,thỉnh thoảng cũng có bị treo!!!! up bản này xong treo cả ngày luôn...

Bạn chạy Task29 như trong box Leo có hướng dẫn, rồi thử up rom lại xem. Có thể thử qua Rom Energy xem sao nhé. Mình đang dùng thấy chạy rất êm: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=591784
thank nếu ok nhé^^

ckhai

Hic, em đã task29 rồi luôn,up lại rom com5 rồi luôn, up xong cũng không vào được luôn,nó cứ treo ở cái màn hình HTC hoài !!! giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

ziczac66

Em thấy bản room của bác Quang cook đều rất ngon, nhưng gần đây mới có bản Co0kie Home Tabs 1.8.0 và CHT Editor 1.8.0 mói này e thấy khó dùng và còn bị lỗi nữa. Bác Quang có thể cook một bản mà không tích hợp bản CHT mới này có được không, bác đừng tích hợp cứ để ai thích dùng thì tự cài vào cũng được mà.

PhamQuang

Manager
Hic, em đã task29 rồi luôn,up lại rom com5 rồi luôn, up xong cũng không vào được luôn,nó cứ treo ở cái màn hình HTC hoài !!! giúp em với

Bạn dùng phiên bản Radio nào vậy? Có đọc lưu ý phiên bản Radio thích hợp chưa?
Lỗi của bạn là chưa Up đúng phiên bản Radio mà thôi.

haihanh

e mới múc được một HD2 cho e hỏi bản Rom này dùng ổn định không các bác.

dusa_guangzhou

Cám ơn các bác! Em up bản ROM mới nhất thấy rất ok, hơn hẳn bản ROM nguyên bản của máy ở các ứng dụng tiện ích. Có một điều là em rất muốn dùng bàn phím có gõ tiếng Trung nguyên bản của máy. Các bác cho em bàn phím này với! Thanks các bác nhiều!

kanguru

Member
Tin vui cho những ai hay xài phần mềm ghi âm cuộc gọi: bản ROM mới của bác Quang ghi âm rõ cả 2 chiều, không biết do build mới đã khắc phục được hay có lẽ bác Quang mát tay.
Cảm ơn bác Quang.

Hungsimex

Tin vui cho những ai hay xài phần mềm ghi âm cuộc gọi: bản ROM mới của bác Quang ghi âm rõ cả 2 chiều, không biết do build mới đã khắc phục được hay có lẽ bác Quang mát tay.
Cảm ơn bác Quang.

Hi,

Bạn dùng phần mềm gì ghi âm? Mình dùng Resco audio recorder 4.2 chạy trên HD1 thì Ok. Sang đến HD2 không nghe được chiều của người gọi đến.

Ngoài ra Radio cũng ảnh hưởng đến recorder. Bạn dùng bản nào?

Thank!

FilterKings

Cảm ơn bác Quang.

Hot news!
Bác cho biết rõ chút đi, chứ theo mình theo dõi thì đến giờ chưa ai hack được cả, ghi âm chiều đến của HD2 khi không bật loa ngoài là pó tay hết cả rồi.

kanguru

Member
Hot news!
Bác cho biết rõ chút đi, chứ theo mình theo dõi thì đến giờ chưa ai hack được cả, ghi âm chiều đến của HD2 khi không bật loa ngoài là pó tay hết cả rồi.

Hi,

Bạn dùng phần mềm gì ghi âm? Mình dùng Resco audio recorder 4.2 chạy trên HD1 thì Ok. Sang đến HD2 không nghe được chiều của người gọi đến.

Ngoài ra Radio cũng ảnh hưởng đến recorder. Bạn dùng bản nào?

Thank!

Mình dùng audio touch note 1.38, radio 2.11. Ghi âm khá lắm.