• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

alexander

Cho em hỏi sao có nhiều bản ROM quá vậy pác.
Mày của em là hàng HD2 bình thường kô phải T-Mobile thì có cài dc không bác Quang ơi.
Tại lâu quá rồi mới quay lại chơi HTC.

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi sao có nhiều bản ROM quá vậy pác.
Mày của em là hàng HD2 bình thường kô phải T-Mobile thì có cài dc không bác Quang ơi.
Tại lâu quá rồi mới quay lại chơi HTC.

HD2 bình thường hay T-Mobile HD2 cũng đều Up ROM này được cả đấy bạn ạ.
Miễn là máy phải chạy HSPL và chọn bản Radio thích hợp.
Cả 2 điều lưu ý này trong bài 1 đã ghi rõ cả, bạn đọc kỹ nhé.

nguyen_hoang

Xin chào bác PhamQuang
Phiền bác cho mình hỏi chút (vì mới nên chưa hiểu gì nhiều, mong thông cảm)
HTC HD2 T-Moblie mới cầm USA về.Chưa unlock
- Vậy có thể up ROM được không? Nếu được thì sau khi up ROM có thể dùng cho các mạng Vietnam được không?
- Hoặc mua code để unlock trước , thì sau khi unlock , up ROM thì có vấn đề gì không?
- Bản ROM V45C có phải là bản ROM mới nhất cho HTC HD2 T-Mobile không?

có riêng 1 mục cho HD2 Tmobile ở ngoài
nhìn chung thì mình đọc bài thấy nhiều bạn gặp lỗi khi up rom
bác nên đọc kĩ hướng dẫn cố gắng làm để up rom qua sync với máy tính đỡ lỗi nhất

chuyện code kiếc không liên quan đến rom :-?

bản V45 là bản mới nhất rồi đấy bạn xem ngày cập nhật thì biết :)
Xin cám ơn và mong được nhận tin sớm

QuangAK

Mình đã dùng thử đc 1 ngày và cũng chưa HR. Cảm nhận đầu tiên là bản này chạy rất mượt, chưa thấy vấn đề j sất! :D

Chỉnh sửa cuối:

tall912346

có riêng 1 mục cho HD2 Tmobile ở ngoài
nhìn chung thì mình đọc bài thấy nhiều bạn gặp lỗi khi up rom
bác nên đọc kĩ hướng dẫn cố gắng làm để up rom qua sync với máy tính đỡ lỗi nhất

chuyện code kiếc không liên quan đến rom :-?

bản V45 là bản mới nhất rồi đấy bạn xem ngày cập nhật thì biết :)
Xin cám ơn và mong được nhận tin sớm

Xin cám ơn bác

duongpham

Một lần nữa tks bác PhạmQuang, bản này nhanh lắm, cảm ứng hơi nặng tý nhưng hổng sao, nói chung rất tốt. Thú thật đã up rất nhiều bản rom các loại của các 4rum khác nhau nhưng tin tưởng nhất vẫn là các bản của bác PQ. heheheh

alexander

Tại em thấy có cái Tmous thì thấy hơi nguy hiểm ấy mà.
Nhưng dù sao e cũng đã up em nó thàng công.
Cám ơn pác Quang nhiều nhé.

dvdbka

Các bản V44 của bác em đã up thử rồi đều bị hiện tượng cắm xạc qua đêm là sáng hôm sau bật không nên (Cho dù em đã thử các bản radio khác nhau), vừa rồi em up lại rom ship thì không bị hiện tượng trên. Bác có thể giải thích giúp em ko ạ? Em vừa up bản rom V45 và Radio 2.10.50.28_2 KR như bác khuyến nghị, không biết có giải quyết được tình trạng cũ không.

PhamQuang

Manager
Các bản V44 của bác em đã up thử rồi đều bị hiện tượng cắm xạc qua đêm là sáng hôm sau bật không nên (Cho dù em đã thử các bản radio khác nhau), vừa rồi em up lại rom ship thì không bị hiện tượng trên. Bác có thể giải thích giúp em ko ạ? Em vừa up bản rom V45 và Radio 2.10.50.28_2 KR như bác khuyến nghị, không biết có giải quyết được tình trạng cũ không.

Đã từ lâu không có hiện tượng máy tắt và không bật lại được nữa rồi. Nguyên nhân do các Build thôi.
Các Build mới sau này không xảy ra hiện tượng như bạn nêu đâu.
Hãy HR lại máy 1 lần sau khi Up sẽ thấy.

QuangAK

Hehe bản này chạy "chóng mặt" quá! :D Em chỉ có một góp ý nho nhỏ là làm thế nào để các Tab Manila (Photos, Music, Documents...) tự động xoay ngang như của SHIP ROM các bác nhỉ?? (chứ ko phải xoay ngang như "PQDHD2_TABS_AUTO.7z‎") :-??

Chỉnh sửa cuối:

kidokito

E mới xài HD2 nên cho e hỏi cái nha bác Quang Com2 vs Com5 là sao ạ? khác nhau ở điểm nào vậy?

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và link tải phiên bản V46C2:
- OEM từ bản 3.02.405.T1 mới
- Build 21907.5.0.93
Cùng 1 số chỉnh sửa thay đổi khác.

titit

he he thanks Bác Quang nha.Có Rom mới nữa he he , giờ thấy thích C2 rồi. Lần này link trực tiếp load về nhanh thiệt...

nguyen_hoang

bản này ko cần dùng đến file đính kèm ở dưới nữa phải không bác Quang
(tại cháu thấy đã được miêu tả trong phần đặc điểm rồi )

:)) bác Quang up lên host pdaviet
down dễ dàng tiện lợi hơn hẳn :D

Chỉnh sửa cuối: