• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V22C5 (C23540) & V23C5 (C23541) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
Tôi có nhớ là Ship Rom 1.43 không có tính năng bật đèn trước. Bản ship 1.66 và các bản rom tiếp theo thì có tính năng này vì mình rất không thích tý nào. Ngắm nghía lâu mà có đèn thì siêu mẫu hỏng mắt sớm :D

Chắc là vậy, mình cũng vừa test thử OS gốc, cũng không cho bật Flash trước.
Đành chấp nhận vậy.

billydragon

Tôi có nhớ là Ship Rom 1.43 không có tính năng bật đèn trước. Bản ship 1.66 và các bản rom tiếp theo thì có tính năng này vì mình rất không thích tý nào. Ngắm nghía lâu mà có đèn thì siêu mẫu hỏng mắt sớm :D Tôi nghĩ tính năng ép bật đèn là thiết kế sai lầm hoặc là bị nhầm lẫn thôi, vì chưa thấy máy ảnh nào bật flash để hỗ trợ ngắm trước cả.

Cũng không hẳn thế. Máy ảnh Nikon DSL của tôi có cái đèn phụ giúp chụp đêm rất tiện. nó chỉ sáng vừa đủ để mình có thể lấy khung hình cho chuẩn, khi bấm chụp lúc đó nó mới bật sáng đèn Flash. HTC HD2 trước cũng thế chắc không được như DSL nên bỏ chế độ này rồi. Thường thì không dùng đến, không để ý tới nhưng vô tình cần chụp thì lại thấy nó mất tác dụng. Chức năng này cũngits khi dùng trừ khi cần chụo cái gì trong bóng tối (ví dụ 1 cô bạn gái đang ngồi cà fe đèn mờ chẳng hạn :)). Nói chung cũng không quan trọng lắm vì HTC HD2 không hẳn là 1 cái máy ảnh DSL mà.

Tôi đã chạy thử cả 2 bản ROM V22 của bác Quang, nói chung rất tuyệt và nuột, chạy đủ các ứng dụng (khá nhiều) mà không gặp lỗi nữa. Tôi có ý kiến này, nếu có thể bác Quang làm 1 bản Clean ROM (không có Manila nhưng có các ứng dụng hữu ích khác của HTC). Ví dụ tôi chạy SPB mobile shell thì manila lại thừa mà không dỡ bỏ được, như thế tận dụng được ưu điểm bản ROM của bác mà lại vẫn có các ứng dụng của HTC như Opea với chức năng zoom - multi touch, các ứng dụng khác nữa. Nhiều bản trên XDA có nhưng không trơn chu như bản v22 của bác.

Chỉnh sửa cuối:

xaoc

Hi PhamQuang! Why this soft not working on your Roms? why in the wallpaper settings, I can not choose d (default)?

nhiepchinh

Cũng không hẳn thế. Máy ảnh Nikon DSL của tôi có cái đèn phụ giúp chụp đêm rất tiện. nó chỉ sáng vừa đủ để mình có thể lấy khung hình cho chuẩn, khi bấm chụp lúc đó nó mới bật sáng đèn Flash. HTC HD2 trước cũng thế chắc không được như DSL nên bỏ chế độ này rồi. Thường thì không dùng đến, không để ý tới nhưng vô tình cần chụp thì lại thấy nó mất tác dụng. Chức năng này cũngits khi dùng trừ khi cần chụo cái gì trong bóng tối (ví dụ 1 cô bạn gái đang ngồi cà fe đèn mờ chẳng hạn :)). Nói chung cũng không quan trọng lắm vì HTC HD2 không hẳn là 1 cái máy ảnh DSL mà.

Ok với bác là có đèn hỗ trợ chụp đêm cũng tốt. Nhưng mà ép cái flash làm chức năng của đèn phụ e là quá xa xỉ ở thời buổi khan hiếm năng lượng từ cái HD2 đến ngay cả cái Nikon của bác. Còn vấn đề là chụp ảnh ăn nhau ở cái khoảnh khắc, giơ máy lên chụp khi có đèn ai cũng biết là sắp bị chụp ảnh làm tất cả mất tự nhiên. Còn nữa, con gái mình rất thích chụp ảnh 2 bố mẹ (chắc tại thấy bố mẹ nó hiếm khi ngồi cạnh nhau :D), ngồi im chịu cho nó chụp bị nó huơ huơ cái đèn trước mặt hoa hết cả mắt, bực.
Nói thêm về cái chuyện này vì mình mến bản Rom này quá. \-/

tdqnet

Sau khi hardreset một lần nữa (sau khi up rom em đã hr rồi) thì lỗi add favorite contact và favorite website đã hết. Nhưng có lỗi này không biết ai đã gặp và có cách khắc phục không, đó là khi duyệt web ở chế độ lanscape thi thoảng tôi gặp tinh trạng máy tự khóa màn hình (dù chưa đủ thời gian đã định thậm chí là vừa touch vào màn hình xong); khi nhận cuộc gọi đến, chưa kịp nghị nghe thì máy laị lock, mặc dầu chuông vẫn đổ

acd

Bạn để ngay màn hình chính, rồi kéo xuống sẽ ra tùy chỉnh của Manila. chỉnh được ngay
!
Làm như vậy thì cũng xoay màn hình nhung mà không đẹp bằng bảng ship 1.6.. trở về trước bạn à. không biết làm cách nào để có được hiệu ứng xoay ngang trong chế độ xem ảnh và nhạc như ban đầu nữa. chính vì như vậy nên không sướng lắm.

PhamQuang

Manager
Làm như vậy thì cũng xoay màn hình nhung mà không đẹp bằng bảng ship 1.6.. trở về trước bạn à. không biết làm cách nào để có được hiệu ứng xoay ngang trong chế độ xem ảnh và nhạc như ban đầu nữa. chính vì như vậy nên không sướng lắm.

Muốn có xoay như cũ theo ý muốn của bạn có thể được bằn cách thay đổi 1 số reg., tuy nhiên khả năng xoay ngang hiển thị sẽ tồi đi.

tdqnet

Bác Quang cho em hỏi là tại sao ở các bản trước em dùng opera lướt web không bị các trang (baomoi.com, bbc tiếng việt, pdaviet...) nhận diện là mobile version và mặc định mobile view như ở bản rom v22 (trang baomoi.com còn không có lựa chọn chuyển sang chế độ view bình thường). Em muốn dùng opera như ở các bản trước thì phải làm như thế nào ạ? Cảm ơn bác.

haiproetc

Bác PhamQuang ơi bác giúp cháu với cháu up rom 2.10 chạy rất ngon sóng tốt nhưng bị mỗi cái là cái GPRS như kiểu là nó mặc định là T-Mobie ý ko làm thế nào chỉnh về GPRS của Mobifone dc bác a, on cái data connetion lên thì nó hiện tên mạng T-Mobie , cháu thử vào mạng thì kô đc. Plzz giúp cháu với h cháu lại phải quay về bản 1.48.707

PhamQuang

Manager
Trong bài đầu đã đưa lên phiên bản V23C5 Update:
- Chạy Build mới: 23541.5.5.0
- Trở về với Manila iao diện default.
- V23C5 chỉ gồm phần OS, không tích hợp Radio.
Để ROM chạy tốt và ổn định nên cài sử dụng Radio 2.08.50.08_2.

tuanvopda

cảm on bác QUANG . Bản V22 & v23 của bác chạy ổn định nhất kể tu khi bat đầu V1 đển nay.Bác nghỉ ngoi đi thôi.Thấy bác làm việc không ngung nghỉ thế kia.chác là mệt lam.CHÚC BÁC VÀ GIA ĐÌNH LUÔN VUI KHỎE GAP NHIỀU MAY MAN TRONG NAM MOI.:)):))

ATOM

Ko biết có ai bị giống mình ko!
Sau khi up ROM V22 luc SIM checking rất lâu (khoảng 10')
sau khi vào được rồi thì dùng bình thường
Các bản ROM trước ko bị như vậy

stone0_0heart

Ko biết có ai bị giống mình ko!
Sau khi up ROM V22 luc SIM checking rất lâu (khoảng 10')
sau khi vào được rồi thì dùng bình thường
Các bản ROM trước ko bị như vậy

Up lại 1 lần nữa là ngon!!!! không thì ấn loạn xạ mấy phím cứng đến lúc hiện lên bảng nhập pin code của sim là ngon!!

tuanvopda

Mình vua text xong bản V23 C5 có một lổi nhỏ.Mong bác QUANG hay anh ,em nào biết có thể chỉ mình đuoc không? Khi mình touch vào thanh đồng hồ nhung không vào gio quổc tể đuoc.bản v22c5 thì không bị nhu vậy.cảm on nhều.

cvcvc

Mình vua text xong bản V23 C5 có một lổi nhỏ.Mong bác QUANG hay anh ,em nào biết có thể chỉ mình đuoc không? Khi mình touch vào thanh đồng hồ nhung không vào gio quổc tể đuoc.bản v22c5 thì không bị nhu vậy.cảm on nhều.

Ban chọt vào Alarm off nhé,xong an Back là xong