• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V27C5 (C23545) & V28C5 (C23547) ★ OS 2.10

exec

Khi tắt máy, mở lại, bản 27C5 và 28C5 mình đều bị tình trạng giống nhau là SLIDE thỉnh thoảng bị treo không kéo được.

seaking123

bạn để ý thấy các thao tác mở ứng dụng có hiệu ứng Animation không, tăt cái đó đi thì nhanh lắm chỉ bằng 1 file cab có vài 1k thôi hoặc chỉnh registry cũng dc.

Còn vấn đề nữa là bàn phím không thể tắt rung dc, để tiết kiệm pin nên tắt rung nhưng không thấy chỗ nào để tắt cả?

Cảm nhận bản ROM V28C5 này phải chăng xài vuid mới nên hút ít pin lắm ngủ 1 đêm đến sáng mất có 2% à :D(coi như thời giai chờ không hao pin), đọc sách, rss,..để độ sáng 20% thì 1% pin xài dc tầm 4 phút quá tuyệt trong khi các bản ROM trước mất từ 2-3 phút. Chạy từ hôm qua đến giờ chả thèm reset lần nào nhưng vẫn ngon, chắc để bản này xài luôn quá.

Thx Bac Quang
Bạn vào Tools tìm ctrình PHM Registry Editor : vào Hkey-Local-Machine ->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0. Soft reset là OK.

Azzura

Có cách nào tăng tốc độ download mà ko cần đăng ký acc rapid ko nhỉ
Em down được có 40k/s :(

bongbin2218

cho em hỏi sau khi em cài bả radio Radio 2.08.50.08_2. và hard reset như lời hướng dẫn.em tiếp tục up rom v28c5 cũng hoàn thành.chạy ok,pin lâu.nhưng sao em không thể vào 3g được.hồi đó setup bình thường dùng rom theo máy thì chỉ cần cấu hình (viettel) là vô.giờ khi em kết nối nó bảo can not connect to v-internet......,nhưng em vô setting ,trong mục Wireless control,tắt chế độ 3G (Change to auto mode) thì lại có thê vô bằng edge.vậy là sao các bạn.bật cái đó lên thì máy trên cột sóng báo lại chữ H như mọi khi nhưng sẽ lại báo lổi như trên.
vì tính chất công việc nên em thường phải chuyễn đổi mãng để dùng 3g và tắt để tiết kiệm pin,nhiều khi muốn để luôn mà hao pin khiep quá.

-Thứ 2 cho em hỏi,cái data connection nó hay tự chạy lắm mặc dù em không có bấm vào,mà mỗi lần như thế thì hình như đâu có trừ tiền theo thời gian đúng không mấy pro.vậy nó có hao pin không và làm sao tắt triệt để nó luôn .

ducbinh94

cho em hỏi sau khi em cài bả radio Radio 2.08.50.08_2. và hard reset như lời hướng dẫn.em tiếp tục up rom v28c5 cũng hoàn thành.chạy ok,pin lâu.nhưng sao em không thể vào 3g được.hồi đó setup bình thường dùng rom theo máy thì chỉ cần cấu hình (viettel) là vô.giờ khi em kết nối nó bảo can not connect to v-internet......,nhưng em vô setting ,trong mục Wireless control,tắt chế độ 3G (Change to auto mode) thì lại có thê vô bằng edge.vậy là sao các bạn.bật cái đó lên thì máy trên cột sóng báo lại chữ H như mọi khi nhưng sẽ lại báo lổi như trên.
vì tính chất công việc nên em thường phải chuyễn đổi mãng để dùng 3g và tắt để tiết kiệm pin,nhiều khi muốn để luôn mà hao pin khiep quá.

-Thứ 2 cho em hỏi,cái data connection nó hay tự chạy lắm mặc dù em không có bấm vào,mà mỗi lần như thế thì hình như đâu có trừ tiền theo thời gian đúng không mấy pro.vậy nó có hao pin không và làm sao tắt triệt để nó luôn .

Thông thường mình vào 3G làm như sau:
B1: Bấm vào Phone/ Menu / Option/ Band/ Mục Band Frequency chọn UMTS (2100+900)
B2: Vao Comm Manager bấm on 3G, sau đó vào Menu chọn conection, chọn tab Advanced/ Select Networks/ chọn 3G_HSPA_...
Với cách làm như trên thì mình mất khoảng 20s là vào mạng. Khi không cần dùng 3G nữa thì Off 3G trong Comm Manager là được. (mình dùng mạng Mobifone)

Azzura

Bác nào chỉ em cách add task manager vào shorcut với, ko quen kick ở trên cùng góc phải :(

Azzura

v28 chạy khá nếu chỉnh lại chút xíu cho nó nhanh, còn để mặc định chạy giựt giựt à.

3 cái theme thì chêt 1 cái theme màu đen, Bác Quang có thể post bổ sung cái theme đó lên dc không

Thay đổi themes ở đâu thế bác

misusox

mình thấy bản này ăn pin nhiều hơn :( nghe nhac có 5 min hết 2%, để máy qua đêm hết 7%, các bản trc ko hao pin bằng... mình để qua đêm hết 2-3% thường thì là 3% :(
cho em hỏi rom cook thì các slide của mục Album, Music, Footprints, Documents sao ko là slide nằm ngang mà toàn nằm dọc khi rotate screem nằm ngang :(

Azzura

Chính xác là ăn pin khá nhiều
Mình đang dùng radio 2.08.50.05_02
Ko biết có khác gì so với 2.08.50.08_2 ko nhỉ

ekboom

Thứ 2 cho em hỏi,cái data connection nó hay tự chạy lắm mặc dù em không có bấm vào,mà mỗi lần như thế thì hình như đâu có trừ tiền theo thời gian đúng không mấy pro.vậy nó có hao pin không và làm sao tắt triệt để nó luôn .
Bác xài thử chương trình Dial-up Enabler/Disabler co trên XDA hoặc gôgle co thể giúp bác disconnect data khi ko can thiết

misusox

bác Quang cho em hỏi em dung lại radio cũ có đc ko? bản 2.08.50.05_02 vì em thấy radio mới ăn pin khá nhiều, ngồi trong lớp nghich web mà ngốn hơn 25% trong vòng 1 tiếng :-< chạy bằng GPRS ko phải wifi :( hết pin nhanh hơn khi dùng + để qua đêm cũng mất nhiều hơn trc :( hiện tại rom mới chạy khá mượt chưa thấy lỗi gì :)) thx bác nhìu nhìu :))

Chỉnh sửa cuối: