• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V27C5 (C23545) & V28C5 (C23547) ★ OS 2.10

misusox

Bác Quang cho hỏi, em thấy bác up nhiều, dùng nhiều mà sao khi sản phẩm ra mà máy bác toàn mới dùng vài phút thôi (usage ). Một là bác mỗi lần cook một bản Rom là một con máy=))=)) hai là bác có cách gì reset ??? Chứ máy em mới theo bác vài tuần đã gần 10 giờ rùi
Thanks

máy mình mua được 1 tháng rồi nhưng gọi chưa đc 10 phút cả nhận và gọi đi :)) mua về chỉ để up rom =))

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho hỏi, em thấy bác up nhiều, dùng nhiều mà sao khi sản phẩm ra mà máy bác toàn mới dùng vài phút thôi (usage ). Một là bác mỗi lần cook một bản Rom là một con máy=))=)) hai là bác có cách gì reset ??? Chứ máy em mới theo bác vài tuần đã gần 10 giờ rùi
Thanks

Có thể Reset lại máy để thời gian sử dụng thành "0" hết đấy bạn ạ. :D

PhamQuang

Manager
bác chỉ cho mọi người đi =P~

Có những thủ thuật không thể công khai đưa lên được. Lý do các bạn cũng thừa biết là các thợ sửa chữa sẽ lợi dụng để lừa những người sử dụng chưa hiểu biết.
Máy cũ nhưng họ sẽ Reset để rêu rao là máy zin 100%... Nói vậy để các bạn hiểu.

cafe99

Hôm qua đc bác Quang chỉ bảo vài câu nên Up rom mới ngay đêm qua, chạy rất ok thế mà lúc đầu bác lại khuyên E đừng up......... Thank bác nha

ducbinh94

Hôm qua đc bác Quang chỉ bảo vài câu nên Up rom mới ngay đêm qua, chạy rất ok thế mà lúc đầu bác lại khuyên E đừng up......... Thank bác nha

Dùng PPC để khám phá, nghiên cứu, đó mới là điều thú vị đam mê khi cầm trên tay HD2. Và mỗi khi có bản ROM mới lại háo hức down về và Up. Thank man PhamQuang và các thành viên của PDAViet. Chứ mua máy để nghe gọi thì làm em N1200 là đc.

thanhtht

Bạn nào cho mình xin phần mềm update thời tiết mới nhất được k?chắc của mình bản cũ nên ban đêm update mà nó vẫn bảo nắng hic!

ltminh

Bạn nào cho mình xin phần mềm update thời tiết mới nhất được k?chắc của mình bản cũ nên ban đêm update mà nó vẫn bảo nắng hic!

update thời tiết có ở trong rom luôn mà có phải cài gì đâu chắc bạn để sai giờ rồi

thanhtht

k phải,mà là mình up room khác cơ nên mình muốn xin bản update thời tiết mới nhất của bác Quang

caothanhhai

Có những thủ thuật không thể công khai đưa lên được. Lý do các bạn cũng thừa biết là các thợ sửa chữa sẽ lợi dụng để lừa những người sử dụng chưa hiểu biết.
Máy cũ nhưng họ sẽ Reset để rêu rao là máy zin 100%... Nói vậy để các bạn hiểu.

Hoàn toàn đồng ý với bác ... thế mà em cứ tưởng mỗi bản Rom bác lại có con mới =))

seaking123

cái này phải xem kết nối internet có liên tục hay không
với cái chế độ update theo giờ của bạn là bao nhiêu tiếng 1 lần

tamhondep

Cho hỏi có bác nào càii spb keyboard trên bản rom 27C5 này chưa, không biết có bị đứng máy khi vào option của spb keyboard không.

tuanvopda

vua định up V27 C5 thì bác QUANG lại cho ra lò bản V28 C5 thôi thì cho upload vậy. mình rất khâm phục và hâm mộ bác QUANG về trình độ up rom cua bác quá đi mất. THANK YOU VERY MUCH .:)):)):))

PhamQuang

Manager
vua định up V27 C5 thì bác QUANG lại cho ra lò bản V28 C5 thôi thì cho upload vậy. mình rất khâm phục và hâm mộ bác QUANG về trình độ up rom cua bác quá đi mất. THANK YOU VERY MUCH .:)):)):))

Đã đưa lên xong phiên bản Update V28C5.
Cơ bản V28C5 về giao diện và chức năng không khác gì V27C5.
Chỉ thay đổi Build mới hơn của COM5 và thay đổi PP=15Mb mà thôi.
Các bạn có thể Up test thử.

cvcvc

Đã đưa lên xong phiên bản Update V28C5.
Cơ bản V28C5 về giao diện và chức năng không khác gì V27C5.
Chỉ thay đổi Build mới hơn của COM5 và thay đổi PP=15Mb mà thôi.
Các bạn có thể Up test thử.

Cảm ơn Bác Quang, PP=15Mb nghĩa là sao Bác Quang.

dthong

Cảm ơn Bác Quang, PP=15Mb nghĩa là sao Bác Quang.

Xin được trả lời dùm bác Quang, nếu thiếu sót xin bác Quang chỉ giáo thêm.
PP=15Mb tức là PagePool có dung lượng 15 Mb. PagePool là một bộ nhớ đệm dành cho Windows (tương tự như RAM cache). Dung lượng này có thể thay đổi cho phù hợp với yêu cầu của người dùng.
Dỉ nhiên khi dung lượng của PagePool càng nhiều thì dung lượng dành cho Programs càng bị giảm và ngược lại.
Nếu không dùng những chương trình nặng nề hay không có thẻ nhớ thì nên chọn PagePool nhỏ để có nhiều Ram hơn cho Programs
Nếu cài nhiều chương trình trên thẻ nhớ thì nên chọn PagePool nhiều để máy chạy nhanh hơn một chút.

dthong

Để xem PagePool trong máy của mình thì xem ở đâu bạn ơi?

Phần dung lượng này không thể hiện trong info của máy và bạn cũng không thể thay đổi trên máy mà phải điều chỉnh khi mod ROM.
Bạn có thể tham khảo cách thay đổi PagePool tại đây.

Chỉnh sửa cuối: