• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V27C5 (C23545) & V28C5 (C23547) ★ OS 2.10

cvcvc

theo bạn chỉ số này bao nhiêu là phù hợp và cách sd như thế nào bạn có thể HD kỹ hơn được ko.

dthong

theo bạn chỉ số này bao nhiêu là phù hợp và cách sd như thế nào bạn có thể HD kỹ hơn được ko.

Cái này thì khó nói lắm vì nó tùy theo phần mềm cài đặt trên từng máy và thói quen sử dụng phần mềm của người dùng. Tổng quát là nó thường nằm trong khoảng từ 12 MB đến 32 MB. Bạn nên xem các trao đổi trong trang web của XDA để có thể rút ra kết luận cho trường hợp của mình.
Theo suy luận của tớ, nếu cài phần mềm trên thẻ nhớ thì PP lớn sẽ giúp máy chạy nhanh hơn vì tốc độ truy xuất của thẻ nhớ chậm hơn RAM của máy còn khi không dùng thẻ nhớ thì dù có tăng PP lên cao cũng chẳng cải thiện bao nhiêu vì phần mềm cũng được cài trên RAM (coi như tốc độ bằng nhau).

Chỉnh sửa cuối:

cafe99

Vừa cài V27c5 hôm qua có mấy nhận xét như sau
Bản V27c5 này giao diện đẹp hơn nhưng các icon chạy kg mượt mà bàng bản V25c2 nhất là Pin kém hơn V25c2 nhiều. có bạn nào bị như vậy kg? Mình chẳng biết sao nữa. Chắc lại phải up bản V28c5 xem sao.

happyboy81

Cài V28C5 từ trưa tới giờ, cảm nhận ban đầu là máy chạy rất mượt, giao diện thì tuyệt đẹp luôn. Thanks Bác Quang nhiều nhiều.. ^.^

tdqnet

Giá như bác Quang có bản V28C5b với bộ icon xịn thì tốt quá nhỉ ;;) tại nhìn quen các icon cũ rồi, dùng icon mới thấy không thoải mái. Tks bác Quang

dlamhn

Giá như bác Quang có bản V28C5b với bộ icon xịn thì tốt quá nhỉ ;;) tại nhìn quen các icon cũ rồi, dùng icon mới thấy không thoải mái. Tks bác Quang

Đồng ý với bác, đôi khi "của lạ" chưa chắc đã hay

lebinh__hung

bác Quang có cái phần mềm nào giống như trong ROM SHIP để monitor battery uptime không Bác, cài AEplus vào thấy khó chịu quá, cái trong ROM ship hay vì kiểm tra dc thời lượng dùng pin....

trong ROM có 3 theme thì chết 1 theme màu đen ngay đung cái mình thích, Bác Quang có thể post cái theme màu đen đó lên dc không

Chỉnh sửa cuối:

seaking123

bản 27c5 có vấn đề về cái email: tải email đc nhưng không thể vào để đọc nhưng sang bản 28c5 đã được sửa đổi
:D

lebinh__hung

v28 chạy khá nếu chỉnh lại chút xíu cho nó nhanh, còn để mặc định chạy giựt giựt à.

3 cái theme thì chêt 1 cái theme màu đen, Bác Quang có thể post bổ sung cái theme đó lên dc không

seaking123

v28 chạy khá nếu chỉnh lại chút xíu cho nó nhanh, còn để mặc định chạy giựt giựt à.

3 cái theme thì chêt 1 cái theme màu đen, Bác Quang có thể post bổ sung cái theme đó lên dc không

chỉnh chút xíu là sao thế bạn

misusox

bản mới này ngon,em dùng chưa thấy lỗi gì nhưng chỉ mong bác Quang update phần mềm ví dụ facebook co bản mới mà bác hẻm update lun lam em lai phải update, nhân tiện cho em cái maxmanila đc ko em tìm mã ko thấy mún chỉnh manila theo ý :)) thx bác Quang nhìu nhìu :)) kết CHT editor :))

lebinh__hung

chỉnh chút xíu là sao thế bạn

bạn để ý thấy các thao tác mở ứng dụng có hiệu ứng Animation không, tăt cái đó đi thì nhanh lắm chỉ bằng 1 file cab có vài 1k thôi hoặc chỉnh registry cũng dc.

Còn vấn đề nữa là bàn phím không thể tắt rung dc, để tiết kiệm pin nên tắt rung nhưng không thấy chỗ nào để tắt cả?

Cảm nhận bản ROM V28C5 này phải chăng xài vuid mới nên hút ít pin lắm ngủ 1 đêm đến sáng mất có 2% à :D(coi như thời giai chờ không hao pin), đọc sách, rss,..để độ sáng 20% thì 1% pin xài dc tầm 4 phút quá tuyệt trong khi các bản ROM trước mất từ 2-3 phút. Chạy từ hôm qua đến giờ chả thèm reset lần nào nhưng vẫn ngon, chắc để bản này xài luôn quá.

Thx Bac Quang

Chỉnh sửa cuối:

optima

Help Me ! up rom v25c5 xong roi máy chỉ chạy đến chử HTC màn hình trắng là treo luon ! không cách nào vào được nữa rồi. Ai bít chỉ dùm với nèo

optima

Help Me ! up rom v25c5 xong roi máy chỉ chạy đến chử HTC màn hình trắng là treo luon ! không cách nào vào được nữa rồi. Ai bít chỉ dùm với nèo

Hic fix được rồi, phải up thêm bàn radio mới nữa thì mới được. Cái nì ai mới up rom gà như tui cần lưu ý ! mà hình như có mỗi mình tui gà vụ này thoai.

optima

Hic fix được rồi, phải up thêm bàn radio mới nữa thì mới được. Cái nì ai mới up rom gà như tui cần lưu ý ! mà hình như có mỗi mình tui gà vụ này thoai.

mà pác Quang oi, up bản rom này HD2 mất tiêu cái activesyn rồi, PC chỉ nhận dien duoc cái thẻ nho' thôi. Không syn được với PC, mỗi lần syn là nó chạy vào windows media mới đểu chứ

Chỉnh sửa cuối:

b3nzQ

sao cài rom 28c5 này ko có biểu tượng weather ở ngoài màn hình home thế , ko biết may nưa ji luôn thì sao đi học :(( , ai biết chỉ giùm ạh