• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V29C2 (Core 21896) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
nói chung dùng com2 hay hơn com 5.mấy anh làm com 5 cứ nói nhanh và mượt, nhanh thì có nhưng mượt có khi phải xem lại.ví dụ ở com2 khi keo hết danh sach (list) nào đó nó đều có độ đàn hồi và trả lại rất mượt, êm, chậm , đẹp như ip, còn com5 thử hết các bản rồi.giựt ko tự nhiên một chút nào.xấu ko thể gọi là mượt.2 là vào menu cũng ko tích hợp kéo hết trang.cứ đến hết trang là dừng khựng lại rất vô duyên.nhưng công nhận com5 có cách bố trí nút start và tùy chỉnh hay hơn so với com2

COM2 đại diện cho phong cách cũ, WM6.5 còn COM5 đại diện cho phong cách mới: WM6.5.3 và WM6.5.5.
Mỗi COM có cách bố trí phát triển khác nhau và cũng tùy ý thích của mỗi người sử dụng thôi, không thể nhận xét COM này hơn hẳn COM khác.
Nhưng nhìn chung số người dùng COM5 bao giờ cũng gấp 5,6 lần so với người dùng COM2, theo thống kê số lần tải khi link đưa lên.

hoahoi10

Đúng là không uổng công chờ đợi (thấy các bản COM 5 ra nhanh quá).

Mỗi bản COM 2 là mỗi sự cải tiến.

Bản 29C2 hoạt động thực sự ổn định. Lần này bác Quang có thay đổi icon RESET gần giống với ACTIVESYNC.

iniuboo

Ôi bản này dùng thích quá bác ơi, hy vọng là ko bị lội như bản cũ. Lỗi cứ tắt máy 1 lúc là báo lỗi 3g, tắt sóng bật lại ko đc, bắt buộc phải restart mới connect đc.

iniuboo

À, bác quang cho em hỏi cái này với, tại sao cùng 1 rom do 1 người cook có bản chạy rất nhanh, có bản lại giật giật thế:( em download mấy bản đẹp ơi là đẹp mỗi tội dùng giật quá nên thôi.

PhamQuang

Manager
À, bác quang cho em hỏi cái này với, tại sao cùng 1 rom do 1 người cook có bản chạy rất nhanh, có bản lại giật giật thế:( em download mấy bản đẹp ơi là đẹp mỗi tội dùng giật quá nên thôi.

Cũng giống như người nấu cơm vậy thôi, có lúc cơm khê, cơm nhão ... là chuyện thường. :D
Một câu hỏi quá là lạ và buồn cười quá !!! :D :D :D

iniuboo

Bác Quang có thể làm lại bản này với cái xoay ảnh và nhạc như rom ship đc ko bác:( Leo thiếu thốn cái này thì hơi buồn:(

PhamQuang

Manager
Bác Quang có thể làm lại bản này với cái xoay ảnh và nhạc như rom ship đc ko bác:( Leo thiếu thốn cái này thì hơi buồn:(

Xoay như ROM Ship thì cực dễ tuy nhiên nếu vậy khi xoay ngang màn hình (chế độ Lanscape) màn hình sẽ tối đen hoặc treo máy.
Bạn chọn phương án nào?
Ngoài ra bạn hoàn toàn có thể thay đổi đc như vậy nếu biết can thiệp vào Reg. đấy.

PhamQuang

Manager
Bác chỉ em cách chỉnh trong reg đi:D xem hên xui ra sao.

Có gì hên xui ở đây? Các dòng reg. như sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"EnableFullScreen"=dword:0
"EnableLandscape"="true"

xoá đi.

venusian

Moderator
tình hình là cháu đang dùng bản Rom này của chú có sẵn bản Opera 9.7
Nhưng lúc nãy nghịch cài bản opera 10 nên cháu đã xóa Folder 9.7 đi mất mà quên backup.
Giờ cháu muốn dùng lại 9.7 cho HD2 mà tìm mãi ko thấy. chú post cho cháu xin đc ko ạ
chân thành cảm ơn chú! :D

PhamQuang

Manager
Nhưng lúc nãy nghịch cài bản opera 10 nên cháu đã xóa Folder 9.7 đi mất mà quên backup.
Giờ cháu muốn dùng lại 9.7 cho HD2 mà tìm mãi ko thấy. chú post cho cháu xin đc ko ạ

Nếu copy lại máy chạy sẽ khập khiễng đó, không hay.
Cách tốt nhất là HR lại máy, tất cả sẽ hiển thị lại đủ như cũ.

nguyen_hoang

cài opera 10 nó sẽ đè lên 9 hay là tồn tại cả 2 bản opera nhỉ

iniuboo

Bác Quang ơi, Touch X đã có tab facebook cho manila, nhưng Touch X chỉ làm rom có tab facebook cho rom Com 5, bác làm lại bản có tab facebook và rom com2 đi:D

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, Touch X đã có tab facebook cho manila, nhưng Touch X chỉ làm rom có tab facebook cho rom Com 5, bác làm lại bản có tab facebook và rom com2 đi:D

Thời gian này công việc rất bận, không có thời gian Build ROM đâu.
Các KTV build ROM của PV cho HD2 đã trưởng thành, họ sẽ ra ROM theo yêu cầu của bạn thôi.

quangbinhdtdd

Rom 29c2 chạy khá nhanh và ổn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tình trạng như mấy bản rom trước : phím cứng vẫn sáng đèn nhưng màn hình đen thui, đành phải sofreset, có cách nào khắc phục các bác nhỉ?