• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V29C2 (Core 21896) ★ OS 2.10

iniuboo

Rom 29c2 chạy khá nhanh và ổn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tình trạng như mấy bản rom trước : phím cứng vẫn sáng đèn nhưng màn hình đen thui, đành phải sofreset, có cách nào khắc phục các bác nhỉ?

Thỉnh thoảng nó đơ đơ thì chịu rồi, chỉ có reset thôi, com nào chả bị thế, mình dùng com 5 nhiều khi vẫn bị mà:))
Và mới up rom thường máy nó hơi đơ, dùng tầm 1 2 ngày sau là ổn định.

hienthanh76

Rom 29c2 chạy khá nhanh và ổn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tình trạng như mấy bản rom trước : phím cứng vẫn sáng đèn nhưng màn hình đen thui, đành phải sofreset, có cách nào khắc phục các bác nhỉ?

Mỉnh cũng bị y chang vậy luôn, mới up xong thấy ngon test thử 3giờ là bị đơ ngay, soft reset thì hết. Tiếp tục chạy thử: thỉnh thoảng bị đơ - soft reset, sau đó có tình trạng chạy chậm và treo máy luôn khi chạy chương trình. Hầu hết các bản ROM cook trên PDA việt đều cho kết quả giống như vậy nhưng quay trở về ROM ship 1.66 thì chạy ổn định ko hề bị treo và chạy lại mượt hơn, các phần mềm đều cài giống nhau giữa 2 bản ROM ship và ROM cook. Ko biết trong các phần mềm mình cài vào có cái nào đụng với OS gây ra tình trạng trên ko, đã thử các bản C2 và C5 đều bị, ROM ship thì ko bị.

kanguru

Member
Bạn xem lại đã up đúng Radio chưa, các bản ROM mới sau này chỉ có OS thôi không kèm theo Radio đâu trong khi ROM ship thì Radio không phải là 2.08.50.08_2 nên bị tèo là đúng rồi.

quangbinhdtdd

Mỉnh cũng bị y chang vậy luôn, mới up xong thấy ngon test thử 3giờ là bị đơ ngay, soft reset thì hết. Tiếp tục chạy thử: thỉnh thoảng bị đơ - soft reset, sau đó có tình trạng chạy chậm và treo máy luôn khi chạy chương trình. Hầu hết các bản ROM cook trên PDA việt đều cho kết quả giống như vậy nhưng quay trở về ROM ship 1.66 thì chạy ổn định ko hề bị treo và chạy lại mượt hơn, các phần mềm đều cài giống nhau giữa 2 bản ROM ship và ROM cook. Ko biết trong các phần mềm mình cài vào có cái nào đụng với OS gây ra tình trạng trên ko, đã thử các bản C2 và C5 đều bị, ROM ship thì ko bị.
Mình thấy ROM ship cũng bị thế, ý mình là có cách nào khắc phục lỗi tắt màn hình trong khi phím cứng vẫn sáng đèn của wm 6.5, vì trước giờ mình xài wm6 và wm 6.1 không thấy bị lỗi này (HTC touch cruise và touch HD).

PhamQuang

Manager
Mình thấy ROM ship cũng bị thế, ý mình là có cách nào khắc phục lỗi tắt màn hình trong khi phím cứng vẫn sáng đèn của wm 6.5, vì trước giờ mình xài wm6 và wm 6.1 không thấy bị lỗi này (HTC touch cruise và touch HD).

Nhấn núm tắt POWER là nó tắt hết chứ làm gì có chuyện sáng các núm mà màn hình đen phải SR?
Các bạn cần kiểm tra lại xem sử dụng phiên bản Radio đúng hay chưa. Nếu đúng thì không thể có chuyện trên xảy ra.

phihung211

em thì lại bị lỗi khi tin nhắn đến thì đèn màn hình sáng đến 10s sau tin nhắn mới hiện~X(.up rom ship thì lại bị tin nhắn đến kêu đàng hoàng nhưng lại ko sáng đèn màn hình:D

thinhletien

hix đang ngồi đợi down bản rom về, 171mb lận, phải mà bác PhamQuang idol up lên MF thì hix, lên rapid e down chắc đến chìu tối, nhưng vẫn down :D
Thanks bác rất nhìu.

thinhletien

cùng ý kiến, mình và bác y chang, chạy thử rom cook bất kì, có rom thì đơ nhìu, có rom đơ ít. Nhưng khi quay về lại rom ship hiện tượng trên hoàn toàn biến mất. Chẳng giải thích được thế nào. Thui thì đành bỏ 100mb ram ra mua sự ổn định vậy. Chứ dt cứ đơ thì cũng nhỡ việc lắm T_T tiếc hùi hụi quá chời bản rom đẹp và nhanh hix.

acd

Có gì hên xui ở đây? Các dòng reg. như sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"EnableFullScreen"=dword:0
"EnableLandscape"="true"

xoá đi.
sao em làm như Bác Quang hướng dẫn mà không được nhỉ ?