• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V32 (Build 25011.5.3.5) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 2.10.531.32C3 - HTC HD2 (Leo)

=== CE OS 5.2.25011 Build 25011.5.3.5 ===

Từ lâu PDAVIET đã quen ra mắt các ROM dựa trên các Build của COM2 và COM5 mà quên làm quen với 1 số COM quen thuộc khác như COM3, COM8,...
Topic này xin giới thiệu phiên bản V32C3 dựa trên Build 25011.5.3.5 mới.

Phiên bản WM6.5 ROM V32C3 dành cho HTC HD2 (Leo):
- Dựa trên cơ sở OS từ SHIP ROM: 2.10.531.0 TMOUS WWE mới nhất.
- Sử dụng toàn bộ OEM từ ROM 2.10.531.0 TMOUS WWE trên.
- Manila 2.5_20121412_1
- Build: 25011.5.3.5 mới.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V32C3:

Về giao diện và chức năng gần như các bản V30C5 và 31C5 đã giới thiệu tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?87692-HD2-ROM-V30C5-(C23551)-V31C5-(C23554)-★-OS-2-10

Mọi chú ý và lưu ý hướng dẫn về ROM có thể tham khảo trong Thread trên.

LINK TẢI ROM V32C3 (Core 25011 & OS 2.10):

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/370369782/LEO_2.10.531.32C3_B25011.rar[/DOWNLOAD]

Azzura

Dùng radio nào vậy bác, có phải bắt buộc dùng radio 2.08.50.08 ko?
Em đang dùng radio 2.09 có dùng được ko?

PhamQuang

Manager
Dùng radio nào vậy bác, có phải bắt buộc dùng radio 2.08.50.08 ko?
Em đang dùng radio 2.09 có dùng được ko?

Trong bài giới thiệu đã nói rồi mà, V32 cũng như 30 và 31C5, đều dựa trên cơ sở OS 2.10 cho nên phải dùng Radio 2.08.50.08_2 mới có hiệu quả.

thinhletien

em hơi ngu tý nên có thắc mắc, ko bít các bản rom Com khác nhau thì khác nhau thế nào, mới đầu tưởng Com 2 thì nút start menu ở trên, com 5 dược chuyển xuống dưới. Nhưng sau nghe bác Quang nói có cả com 3 và com 8 gì đó thì lại thấy có vẻ hỉu bít của mình sai :D

phihung211

em hơi ngu tý nên có thắc mắc, ko bít các bản rom Com khác nhau thì khác nhau thế nào, mới đầu tưởng Com 2 thì nút start menu ở trên, com 5 dược chuyển xuống dưới. Nhưng sau nghe bác Quang nói có cả com 3 và com 8 gì đó thì lại thấy có vẻ hỉu bít của mình sai :D

em cũng ngĩ như bác đó:D,em cứ ngĩ là c2 đại diện cho phong cách cũ là WM 6.5,c5 là đại diện cho phong cách mới 6.5.3,phân biệt giữa 2 cái c2 và c5 này đơn giản nhất là nhìn vào nút start,nhưng bây giờ có cả c3,c8 thì ko hiểu là thế nào nữa,ai biết giải thích giùm nhé>:)

PhamQuang

Manager
em cũng ngĩ như bác đó:D,em cứ ngĩ là c2 đại diện cho phong cách cũ là WM 6.5,c5 là đại diện cho phong cách mới 6.5.3,phân biệt giữa 2 cái c2 và c5 này đơn giản nhất là nhìn vào nút start,nhưng bây giờ có cả c3,c8 thì ko hiểu là thế nào nữa,ai biết giải thích giùm nhé>:)

Có mấy nhóm khác nhau phát triển WM6.5 bạn ạ: COM2, COM3, COM4, COM5,...
- COM2 theo phong cách truyền thống, phát triển các Build giao diện có Menu ở trên, hay còn gọi là WM6.5.1
- COM3, COM4, COM5,... phát triển các Build có giao diện Menu ở duới, hỗ trợ dùng 1 ngón để vuốt, hay còn gọi là WM6.5.3, WM6.5.5,...

Nhóm duới từa tựa như nhau, khó phân biệt lắm, chỉ qua các thông số mà thôi.

tuanvopda

bản V32 C3 này bị lỗi call log không ghi lại cuộc gọi trong contact list.có bạn nào test thử chưa vậy.Hy vọng bản tới không bị lổi này.

socker

bác cho em hỏi cái thằng này có tích hợp bộ office mobile nào ko vậy bác ????

PhamQuang

Manager
bản V32 C3 này bị lỗi call log không ghi lại cuộc gọi trong contact list.có bạn nào test thử chưa vậy.Hy vọng bản tới không bị lổi này.

Lỗi từ rất lâu của các Build mới (trừ COM5) mà vẫn chưa có cách chỉnh sửa triệt để.
- Nếu dùng Build nguyên bản, cuộc gọi tới sẽ không hiển thị số và hình đại diện.
- Nếu thay cprog từ Build khác thì lưu các số gọi và nhận từ Contacts list lỗi.
Build để thử các Core của các nhóm khác cho biết mà thôi. :D
Dùng các Build của COM5 như 23549 hay 23551 vẫn ổn định và ít lỗi hơn.

exec

Chính xác, tớ phải quay về ROM cũ, chỉ tiết là clear type bàn phím hiện lên trông thật đẹp và đậm nét nhưng không sử dụng ROM được. Anh Quang có file này riêng không cho em xin nhé.

DucLong

Super V.I.P

Thông tin về các nhóm Build rom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?79667-SƠ-LƯỢC-VỀ-THÔNG-TIN-CÁC-NHÓM-BUILD-ROM-WM-6-5

cuongta155

mình mới đươcj cho 1 con HD2 ở Pháp Orange . Mình đã thực hiện UpRom đúng các trình tự mà các bạn hướng dẫn trên diễn đàn ( up qua PC ) xong khi maý khơỉ động laị thì cứ đêns phần hiện Logo PDAviet thì nó tự nhiên khởi đôngj lại và trắng xoá màn hình có môĩ chử HTC hiện ra thôi không vaò đươcj nưã . Không biêts có phaỉ là do mình up sai hay la do hangf cuả hãng Orange nên phaỉ unlock nhỉ . Giup minh vơí

PhamQuang

Manager
mình mới đươcj cho 1 con HD2 ở Pháp Orange . Mình đã thực hiện UpRom đúng các trình tự mà các bạn hướng dẫn trên diễn đàn ( up qua PC ) xong khi maý khơỉ động laị thì cứ đêns phần hiện Logo PDAviet thì nó tự nhiên khởi đôngj lại và trắng xoá màn hình có môĩ chử HTC hiện ra thôi không vaò đươcj nưã . Không biêts có phaỉ là do mình up sai hay la do hangf cuả hãng Orange nên phaỉ unlock nhỉ . Giup minh vơí

Hình như bạn chưa Update Radio thích hợp thì phải?
ROM này chỉ có phần OS thôi, muốn chạy tốt phải Up cả Radio thích hợp nữa. Đọc kỹ bài đầu giới thiệu ROM sẽ thấy.

cuongta155

Hic em vưà uprom bằng thẻ nhớ trước rôì mới up radio sau bh treo ở màn hình chờ có chữ HTC rôì . Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với . Cám ơn nhiêù nhé

PhamQuang

Manager
Hic em vưà uprom bằng thẻ nhớ trước rôì mới up radio sau bh treo ở màn hình chờ có chữ HTC rôì . Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với . Cám ơn nhiêù nhé

- Up Radio xong.
- Vào lại Bootloader Up lại ROM này.
Mọi chuyện sẽ bình thường. Sau khi hoàn thành nên HR lại máy.

cuongta155

haiz . không được bác ơi . Em up như cách bác nói vẫn không được . em dùng Rom LEO_2.10.531.32C3_B25011 và Radio 2.06.51.07 . Kheo mai phải mang đầu ra cho bọn Nhật Cường chặt chém mất.

never_mind

haiz . không được bác ơi . Em up như cách bác nói vẫn không được . em dùng Rom LEO_2.10.531.32C3_B25011 và Radio 2.06.51.07 . Kheo mai phải mang đầu ra cho bọn Nhật Cường chặt chém mất.

Up bản radio 2.08.50.08_2 trước khi up rom bạn nhé! Sẽ ổn thôi.