• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V33C5 (Build 23554.5.5.0) ★ OS 2.10 TMOUS

vagabondkt

vẫn còn một số lỗi như cháu kô thể tất chế độ rung khi ấn phím nhắn tin, ân keypad kô chỉnh đc bác nhỉ, nếu có thể thi bản sau bác cải tiến thế nào để có thể tùy chỉnh nó theo y minh đc không, híc... yêu HD2 quá........ mấy cái lỗi chauws nói trước đã oke rồi, ah mà bản rom nay cháu lại thấy mất mất ram 576mb roài way về ram 488mb híc.....

tdqnet

Version Opera cao hơn, chắc là ổn hơn nhưng chưa phải là Opera 10 đâu. Muốn dùng Opera 10 các bạn có thể cài bằng CAB, nhanh thôi.

Em cài Opera 10 rồi nhưng mà chạy không ổn định, nó không hỗ trợ HD2 thì phải.

nguyen_hoang

có vài tab như document , footprints
hỗ trợ xoay ngang ko tốt lắm
hiển thị có 1/2 màn hình (dùng rotate screen)

Chỉnh sửa cuối:

tdqnet

HƯỚNG DẪN CÁCH CÀI CAB TỰ ĐỘNG​

Trong các bản ROM mình Build đều có tích hợp chức năng tự cài đặt tự động các file *.CAB, *.xml, *.tsk ...(tác giả Tom_codon) cho nên các bạn có thể tiến hành như sau:
- Tạo thư mục Autoinstall trên thẻ. Lưu ý là thư mục gốc và tên thư mục chính xác.
- Copy các file *.cab, *.xml, *.tsk... cần cài vào thư mục trên.
- Up ROM do mình Cook hoặc HR lại máy.
Sau khi Up xong, quá trình sẽ cài đặt tự động tất cả các file trên, đỡ phải cài đặt tay sau khi Up ROM, khá tiện lợi.

Các bạn hãy thử và kiểm tra kết quả nhé.

Bác cho em hỏi là nếu cài theo kiểu này thì nó sẽ cài vào máy hay cài vào thẻ nhớ. Em toàn cài phần mềm vào thẻ nhớ, sợ nặng máy. Tks bác.

PhamQuang

Manager
Bác cho em hỏi là nếu cài theo kiểu này thì nó sẽ cài vào máy hay cài vào thẻ nhớ. Em toàn cài phần mềm vào thẻ nhớ, sợ nặng máy. Tks bác.

Cách này chỉ cài vào Main thôi và nên sử dụng để cài các file cần thiết.
Còn các CAB lớn như Games thì cài vào thẻ sau cũng được kia mà.
Có lười thì cũng lười vừa vừa thôi chứ. :D

PhamQuang

Manager
vẫn còn một số lỗi như cháu kô thể tất chế độ rung khi ấn phím nhắn tin, ân keypad kô chỉnh đc bác nhỉ, nếu có thể thi bản sau bác cải tiến thế nào để có thể tùy chỉnh nó theo y minh đc không, híc... yêu HD2 quá........ mấy cái lỗi chauws nói trước đã oke rồi, ah mà bản rom nay cháu lại thấy mất mất ram 576mb roài way về ram 488mb híc.....

Tắt rung bàn phím phải chỉnh qua Reg. và đã nói khá nhiều rồi. Default của ROM là rung nên mình vẫn để là rung. Và nói chung muốn máy hoạt động theo ý mình nên học hỏi cách tự chỉnh Registry.
Còn về RAM, vẫn sẽ hiển thị là 576Mb nếu bạn sử dụng đúng phiên bản Radio.
Nếu sử dụng không đúng, máy không treo mới là lạ đấy.
Chú ý đọc kỹ bài hướng dẫn.

PhamQuang

Manager
có vài tab như document , footprints
hỗ trợ xoay ngang ko tốt lắm
hiển thị có 1/2 màn hình (dùng rotate screen)

Các Tabs bình thường đâu có tự xoay được mà bình thường hay không bình thường???
Ở chế độ xoay ngang, cái mà bạn nhìn thấy chỉ là biểu tượng, còn để xem hình ảnh (trong Footprint) hay Ducument vẫn hiển thị đúng và tốt kia mà.
Điều đó mới là quan trọng.

kanguru

Member

Muốn cài vào nơi mình muốn như thẻ hay main thì bạn dùng installexpress đi, công cụ này cho phép bạn chọn luôn nơi cài đó.

venusian

Moderator
Lần đầu tiên cháu sài Com 5. Ko bít các bản trước sao nhưng cháu thấy bản này hơi tốn Pin thì fai
Để màn hình sáng 30% ngồi vọc 1 tẹo hết 15% pin :O

a925i

:-? có cái nào không cần thiết nhỉ
ý của mình là khi bác quang cook rom thì bác ấy cảm thấy cái nào ko dùng hoặc ít người sử dụng có thể bỏ đi dc cho đỡ tốn .còn cái gì ko cần thiết thì mình vừa up rom hôm qua nên chưa vọc đc nhiều nên chưa bít đươc nhưng chúng ta cùng đóng góp ý kiến để bác quang nhà ta chế biến cho bản rom ngày 1 tốt hơn;;)

chriscathh

Bản này của bác PQ chạy mượt mà rất ngon, nhưng lâu lâu cháu bị lỗi là bấm vào bàn phím sáng , nhưng màn hình vẫn tối thui, phải gỡ pin ra reset lại..
Chúc bác nhìu sức khỏe và niềm vui.

PhamQuang

Manager
Bản này của bác PQ chạy mượt mà rất ngon, nhưng lâu lâu cháu bị lỗi là bấm vào bàn phím sáng , nhưng màn hình vẫn tối thui, phải gỡ pin ra reset lại..
Chúc bác nhìu sức khỏe và niềm vui.

Bạn nên HR lại máy xem sao.
Hiện tượng này có xảy ra với 1 số Build nhưng tuyệt đối không xảy ra với Build 23554 được.

oceansky

Bác Quang có thể giúp cháu tạo file .CAB của bàn phím tiếng Nga k ạ,cháu vừa Up được lên bản này,nhưng cài SPB vào thì chỉ thấy có mỗi tiếng Anh,và k vào Options được.Cháu cảm ơn nhiều !!

myGenio

Nếu dc thì bác cho bọn em Lockscreen xuống dưới chứ bên trên đang lái xe ko dùng một tay dc bác ơi.( ý em nói là cái khóa bác ạ)

myGenio

Bác Quang có thể giúp cháu tạo file .CAB của bàn phím tiếng Nga k ạ,cháu vừa Up được lên bản này,nhưng cài SPB vào thì chỉ thấy có mỗi tiếng Anh,và k vào Options được.Cháu cảm ơn nhiều !!

thử dùng cái này nhé, trong khi đợi hoàn thệin thêm : Link HF, Link MF

nguyen_hoang

có 2 update mới của htc

Update for HTC HD2 Facebook Albums
Update for HTC HD2 Java Message Pop up

Không hiểu bác Quang đã up vào rom mới chưa nhỉ

myGenio

Mình vừa tải về bản SPB 4.1 RUS của bạn cài nhưng vẫn bị lỗi bạn à;

Mình dùng hơn năm nay có vấn đề gì đâu nhỉ, nó hơi bất tiện là chưa kèm theo tiếng Anh thôi thời gian tới sẽ có.Mà lỗi gì vậy bạn có thể mô tả rõ hơn hông, vì có thể khắc phục mà.