• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V33C5 (Build 23554.5.5.0) ★ OS 2.10 TMOUS

long_lth

Bản ROM này dùng khá ổn, nhanh và đẹp.
Tuy nhiên tôi thấy khoảng cách giữa các dòng và các phím bấm cách nhau xa quá nên trong 1 số phần mềm (Mobipocket Reader) không thể hiển thị được hết các button

PhamQuang

Manager
có 2 update mới của htc

Update for HTC HD2 Facebook Albums
Update for HTC HD2 Java Message Pop up

Không hiểu bác Quang đã up vào rom mới chưa nhỉ

2 HOTFILE này của HTC dành để Update cho các ROM nguồn HTC, chứ ROM đã chạy trên cơ sở T-MOUS (2.10) thì không nhất thiết phải Update, đặc biệt phần Facebook sẽ không Update được đâu.

PhamQuang

Manager
Bác Quang có thể giúp cháu tạo file .CAB của bàn phím tiếng Nga k ạ,cháu vừa Up được lên bản này,nhưng cài SPB vào thì chỉ thấy có mỗi tiếng Anh,và k vào Options được.Cháu cảm ơn nhiều !!

Dùng PPCLink Rus Keyboad là tốt nhất đấy. Nhưng là soft thương mại.

sweetmoon

Nếu dc thì bác cho bọn em Lockscreen xuống dưới chứ bên trên đang lái xe ko dùng một tay dc bác ơi.( ý em nói là cái khóa bác ạ)
Bác vào trang này down cái này về cài là thanh trượt lock chạy xuống dưới ngon lành.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=639163

Vì tí toáy nghịch, chả biệt sao bản ship 1.66 bị điên điện, sau khi dùng sksoftware optimize thì máy đơ luôn. Thế là ale húp lên bản v33c5 luôn. Thật sự bản này rất ấn tượng, mọi thứ hoàn hảo. Để chạy 1 thời gian nữa xem có phát sinh lỗi gì không sẽ report.

papawin

Bác Quang cho em hỏi, bản ROM V33C5 này chụp hình không có flash hả bác? có thể hướng dẫn em mở flash trong reg được không. Cám ơn Bác nhiều và chúc sức khỏe

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi, bản ROM V33C5 này chụp hình không có flash hả bác? có thể hướng dẫn em mở flash trong reg được không. Cám ơn Bác nhiều và chúc sức khỏe

Ý bạn hỏi đèn bật sáng khi chụp hình phải không? Có đấy !!!
Bình thường khi mở Camera ra bạn sẽ thấy có dấu hình sét đánh có chữ A bên cạnh đúng không? Đó là chế độ Auto, khi nào tối quá chụp hình flash mới bật.
Nhấn chuyển chế độ thứ 2, sẽ không có Flash hoàn toàn.
Nhấn tiếp chế độ 3, sẽ luôn có flash bật khi chụp hình.
Bạn kiểm tra lại nhé.

benhtamthan

Đừng dùng chức năng Optimize của skTools nha, Mình đã up nhiều Rom rồi... bản nào chạy xong nó cũng ... chết lịm phải hard reset lun... chắc là do kg khởi động đươc Manila đó?!

Chúc vui!

Bác vào trang này down cái này về cài là thanh trượt lock chạy xuống dưới ngon lành.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=639163

Vì tí toáy nghịch, chả biệt sao bản ship 1.66 bị điên điện, sau khi dùng sksoftware optimize thì máy đơ luôn. Thế là ale húp lên bản v33c5 luôn. Thật sự bản này rất ấn tượng, mọi thứ hoàn hảo. Để chạy 1 thời gian nữa xem có phát sinh lỗi gì không sẽ report.

PhamQuang

Manager
Nếu dc thì bác cho bọn em Lockscreen xuống dưới chứ bên trên đang lái xe ko dùng một tay dc bác ơi.( ý em nói là cái khóa bác ạ)

Tất cả mọi sự trang trí như bộ Icons, LockScreen duới, tắt rung bàn phím,... đều có thể dùng CAB để thay đổi tuỳ theo ý từng người.
Mốt mỗi lúc mỗi khác. ROM Build cũng sẽ dần dần quay về với giao diện cơ bản thôi bạn ạ.
Từ bản tới tôi sẽ đưa ROM về giao diện như vậy (Default) chỉ thay đổi những thứ thật sự cần thiết và không dễ dàng thay đổi mà thôi. Còn lại sẽ để người sử dụng tự thay theo cảm hứng của từng người.

papawin

Ý bạn hỏi đèn bật sáng khi chụp hình phải không? Có đấy !!!
Bình thường khi mở Camera ra bạn sẽ thấy có dấu hình sét đánh có chữ A bên cạnh đúng không? Đó là chế độ Auto, khi nào tối quá chụp hình flash mới bật.
Nhấn chuyển chế độ thứ 2, sẽ không có Flash hoàn toàn.
Nhấn tiếp chế độ 3, sẽ luôn có flash bật khi chụp hình.
Bạn kiểm tra lại nhé.

vâng em biết rồi nhưng cái nút hình dấu sét không có tác dụng gì cả, chỉ có chức năng off thôi nhấn vào không chuyển chế độ được, cho dù pin của em trên 50%

ltminh

Tuy nhiên tôi thấy khoảng cách giữa các dòng và các phím bấm cách nhau xa quá nên trong 1 số phần mềm (Mobipocket Reader) không thể hiển thị được hết các button

tất cả các rom c5 đều bị như vậy c2 thì ko

PhamQuang

Manager
vâng em biết rồi nhưng cái nút hình dấu sét không có tác dụng gì cả, chỉ có chức năng off thôi nhấn vào không chuyển chế độ được

Vậy là máy bạn có vấn đề rồi, có thể bạn chưa HR lại sau khi Up ROM hoặc thẻ nhớ không tốt,...
Máy của mình đang chạy ROM này đây, có 3 chế độ rất cụ thể, nhấn vào thay đổi ngon lành.

PhamQuang

Manager

Với các Build WM6.5.3 hay WM6.5.5 mới (COM3, COM5,...) khá nhiều ứng dụng cũ bị hiện tượng như vậy cả. Một phần vì các ứng dụng kia đã quá cũ, không chịu phát triển thôi.
Sau này có WM7 các hãng viết phần mềm còn khổ nữa. :D Phải Code và viết lại hết.

oceansky

Mình dùng hơn năm nay có vấn đề gì đâu nhỉ, nó hơi bất tiện là chưa kèm theo tiếng Anh thôi thời gian tới sẽ có.Mà lỗi gì vậy bạn có thể mô tả rõ hơn hông, vì có thể khắc phục mà.
mình cài vào thì k có tiếng Anh như như bạn nói,và khi vào tra từ điển thì bán phím che mất phần nhập từ,nên khó đánh chính xác,để mình thử HR lại rồi cài lại xem.
@BÁC QUANG:cháu thử cái PPCLink Rus Keyboad bác chỉ,cái đó khá đầy đủ,nhưng mà lại k hỗ trợ WVGA thì fải,cháu cài thấy nó nhỏ tí ạ.

trunght_hn

mình vừa Up ROm này, nhưng em thấy cái góc bên phải trên cùng có cái đồng hồ nhỏ, có vẻ ko cần thiết lắm vì màn hình ngoài đã có cái đồng hồ to vật rồi, nếu chỗ đấy thay bằng cái task manager quản lí ứng dụng chạy ẩn để tiết kiệm pin thì em nghĩ chắc hay hơn, mà sao ROM này em tìm mãi ko thấy cái task manager đâu cả

toibo

cảm ơn bác Quang đã tích hợp ứng dụng Autoinstall vào các bản ROM của bác. cháu đã test và thấy rất hài lòng. trên cả tuyệt vời. rất hữu ích!

myGenio

mình cài vào thì k có tiếng Anh như như bạn nói,và khi vào tra từ điển thì bán phím che mất phần nhập từ,nên khó đánh chính xác,để mình thử HR lại rồi cài lại xem.
@BÁC QUANG:cháu thử cái PPCLink Rus Keyboad bác chỉ,cái đó khá đầy đủ,nhưng mà lại k hỗ trợ WVGA thì fải,cháu cài thấy nó nhỏ tí ạ.

Hiện mình đang dùng phím gõ tiếng Nga =phiên bản này dùng khá lâu rồi, phím đầy đủ, phi thương mại, các phím to dễ bấm,tra từ điển là chủ yuế,còn lỗi bạn mô tả thì chưa bao giờ và khó có thể xẩy ra vì thường thì từ điển dòng nhập từ nắm phía trên( mình dùng mDict) còn bàn phím nằm dưới sao có thể tre lấp đựoc dòng nhập từ, bạn thử khắc phục nha,có gì thì dùng chức năng PM nha, chứ thế này là sai box rồi( box này giới thiệu ROM thôi)

phihung211

cháu thấy rom của bác quang chạy rất ổn định,nhưng có 1 lỗi mà cháu gặp ở mấy bản rom rồi đó là thỉnh thoảng nhắn tin ấn vào biểu tượng sent để gửi tin nhắn thì máy treo luôn,soft reset máy thì lại hết,lỗi này ít khi gặp,vài ngày mới gặp 1 lần,ngày trước cháu dùng rom ship cài file cab có biểu tượng sent đó vào cũng bị như vậy==>cháu ngĩ là tại phần mềm đó ko tương thích với hd2 lắm,nếu dc thì mong các bản rom tiếp theo bác bỏ cái biểu tượng sent đó đi,vì cháu thấy nó cũng ko cần thiết lắm,để chữ sent như rom ship cũng tốt bác ah

Atemis

Active Member
Còn mình thì không có gì phàn nàn về bản ROM này của bác Quang,nhưng còn gặp duy nhất 1 lỗi nhỏ,đó là sau mỗi lần reset lại máy thì ngoài màn hình home toàn bị hụt màn hình,thanh slider bar chỉ còn có một nửa.Chỉ khi xoay màn hình thì mới hiển thị đầy đủ.

À cho em hỏi thêm 1 câu hơi gà nữa không biết có ai gặp trường hợp như em không hay đó là tính năng của bản ROM.Mỗi lần có chuông báo có cuộc gọi đến nếu em cầm máy lên thì nhạc chuông tự nhỏ đi :-/.Em đang để chế độ chỉ đổ chuông,không có rung hiihi..

PhamQuang

Manager
À cho em hỏi thêm 1 câu hơi gà nữa không biết có ai gặp trường hợp như em không hay đó là tính năng của bản ROM.Mỗi lần có chuông báo có cuộc gọi đến nếu em cầm máy lên thì nhạc chuông tự nhỏ đi :-/.Em đang để chế độ chỉ đổ chuông,không có rung hiihi..

Nếu bạn cứ để máy 1 chỗ thì chuông sẽ không nhỏ đi đâu, nhưng nếu cầm lên tay chuôn sẽ nhỏ dần đấy. Đó là chức năng của ROM như vậy chứ không phải lỗi đâu.

Bạn có thể thay đổi tính năng này nếu vào Tab: Settings >>> Menu >>> Sounds & Display chuyển đến "Quiet ring on pickup".
Nếu để ON, sẽ như bạn hiện thấy.
Nếu để OFF, bạn sẽ thấy như cũ, chuông sẽ ko nhỏ đi.
Hiện đã có bản 34C5, chạy ổn hơn, bạn có thể Up test thêm.

vietcuonghpc

Các bác cho em hỏi tí: em đã cài bản rom này, và Radio của bác Phạm Quang. Nhưng muốn tắt rung phản hồi khi chạm cảm ứng, mà không thấy.
Có bác nào giúp em với.