• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 xem phim HD?

phamnhuphongvt

Chào các bạn !
mình thấy HD2 quảng cáo xem đươc định dạng phim hd 720
mà mình thử một số định dạng rồi không được
bạn nào biết định dạng nào pót lên cho mọi người cùng thử với

thinhletien

mình nghĩ là do chưa có bộ codec hoàn chỉnh cho em nó. Tại cũng chưa test nên ko bít, mình chỉ có trong máy mấy film rip từ HD, chất lượng khá cao theo đánh giá, mỗi film tầm 1G như Escape from madagasca 2, kungfu panda ... :D chưa test thử file rmkb, ko biết core chạy nổi ko????
Mấy film HD rip toàn file mp4, chạy rất tốt với soft xem film sẵn có trên HD2

thanhvo31

chịu khó convert bằng format factory về dạng WVGA là xem ok, trên HD2 cũng không cần 720p hay 1080p làm hì cho phí . Mình xem 720p trên 32" thấy quá tốt rồi nên WVGA thì Rip xuống là OK

iniuboo

mình nghĩ là do chưa có bộ codec hoàn chỉnh cho em nó. Tại cũng chưa test nên ko bít, mình chỉ có trong máy mấy film rip từ HD, chất lượng khá cao theo đánh giá, mỗi film tầm 1G như Escape from madagasca 2, kungfu panda ... :D chưa test thử file rmkb, ko biết core chạy nổi ko????
Mấy film HD rip toàn file mp4, chạy rất tốt với soft xem film sẵn có trên HD2

Đúng rồi, chưa có codec hoàn chỉnh đâu:( mình nhét bộ The Hurt Locker 720p xem cực ngon, nhưng Up in the air cũng 720p lại giật đùng đùng, chả hiểu sao luôn, cùng là đuôi avi chứ:(

iniuboo

Đang nghiên cứu cách xem HD trên LEo nhà mình đây. Ai cho em biết cách xem Avi trên TCMPM với, nó ko cho xem to hơn 1080x1080 mà media player lại ko đọc đc file này mới đau chứ:(
Ai đó trả lời nhanh cho em nhé, em còn nghiên cứu để anh em có cái mà nghịch:))
Thank trước nhé:D

maiyeuemnn

Đang nghiên cứu cách xem HD trên LEo nhà mình đây. Ai cho em biết cách xem Avi trên TCMPM với, nó ko cho xem to hơn 1080x1080 mà media player lại ko đọc đc file này mới đau chứ:(
Ai đó trả lời nhanh cho em nhé, em còn nghiên cứu để anh em có cái mà nghịch:))
Thank trước nhé:D

Cái màn hình của nó độ phân giải chỉ có 480x800 không hiểu bác cố nhét cái video 1080x1080 vào để trình diễn ah? hay thừa bộ nhớ?

iniuboo

Cái màn hình của nó độ phân giải chỉ có 480x800 không hiểu bác cố nhét cái video 1080x1080 vào để trình diễn ah? hay thừa bộ nhớ?

Có 1 số bác thích xem HD trên HD2, mà HD 720p đã là 1280x720 rồi. nên mình hỏi cách xem video cỡ lớn để cho anh em khoe màn hình:))

maiyeuemnn

xem video ko vừa kích cỡ màn hình trông nó xấu lắm, thà convert chuẩn theo màn hình của em nó nhìn đẹp hơn

ducbinh94

xem video ko vừa kích cỡ màn hình trông nó xấu lắm, thà convert chuẩn theo màn hình của em nó nhìn đẹp hơn

Đương nhiên là như thế rồi. Cứ convert chuẩn 480x800 xem là đẹp nhất. Convert xong xem trên PC cũng thấy chấp nhận đc.

ancola66

Super V.I.P

Đương nhiên là như thế rồi. Cứ convert chuẩn 480x800 xem là đẹp nhất. Convert xong xem trên PC cũng thấy chấp nhận đc.
Tất nhiên là như vậy nếu xem thường:D. Nhưng nếu xem phim mà có đoạn cần ZOOM (Phim XXX chẳng hạn:p )Thì với phim có độ phân giải lớn hơn độ phân giải màn hinh khi Zoom nó lên nó sẽ không bị vỡ hình:D. Các bạn đều biết điều này khi xem một bức ảnh khi zoom quá độ phân giải của nó thì như thế nào rồi, video thì cũng vậy thôi:D. Tuy nhiên là để xem được kiểu này thì rõ ràng là phải tốn dung lượng rồi:(

manhphieu

Đối với HD2 theo mình nên convert về chuẩn 800x480 là tốt nhất, xem ngon mà ko giật lại ko tốn dung lượng, vẫn thỏa mãn tiêu chí HD. Mình hay dùng trình convert XVID4PSP, hình như có hướng dẫn trong diễn đàn mình đó.

maiyeuemnn

Tất nhiên là như vậy nếu xem thường:D. Nhưng nếu xem phim mà có đoạn cần ZOOM (Phim XXX chẳng hạn:p )Thì với phim có độ phân giải lớn hơn độ phân giải màn hinh khi Zoom nó lên nó sẽ không bị vỡ hình:D. Các bạn đều biết điều này khi xem một bức ảnh khi zoom quá độ phân giải của nó thì như thế nào rồi, video thì cũng vậy thôi:D. Tuy nhiên là để xem được kiểu này thì rõ ràng là phải tốn dung lượng rồi:(

Em không biết cách zoom khi xem video bác ah! Bác chỉ cho AE xem nào^^

thinhletien

Đúng rồi, chưa có codec hoàn chỉnh đâu:( mình nhét bộ The Hurt Locker 720p xem cực ngon, nhưng Up in the air cũng 720p lại giật đùng đùng, chả hiểu sao luôn, cùng là đuôi avi chứ:(

bác dùng soft nào xem thế, mình xài file đuôi mp4 720p xem ko nổi, chỉ có tiếng chứ ko xuất hình được, maybe nếu có cáp out tivi và hd2 có chức năng out tivi thì chắc out ra được, chứ res cao quá nghĩ hd2 ko chơi.

ancola66

Super V.I.P
Em không biết cách zoom khi xem video bác ah! Bác chỉ cho AE xem nào^^
Trời !!! 3, 4 tháng sử dụng HD2 mà chưa dám dùng sao:-?. Đã có chủ đề về vụ ZOOM này rồi và bạn cũng là một trong những người biết đến nó sớm nhất:(. Mình cũng vừa làm bản rom có tích hợp phần mềm Zoom này. Nếu quên thì xem lại ở ĐÂY.

maiyeuemnn

Trời !!! 3, 4 tháng sử dụng HD2 mà chưa dám dùng sao:-?. Đã có chủ đề về vụ ZOOM này rồi và bạn cũng là một trong những người biết đến nó sớm nhất:(. Mình cũng vừa làm bản rom có tích hợp phần mềm Zoom này. Nếu quên thì xem lại ở ĐÂY.

Cài này em có xài lâu rồi, sao vài lần up ROM quên không cài nữa ^^ nhưng em chưa zoome video bao h ^^

koikoi

em bỏ fim vào ko xem được..các bác chỉ giáo hộ e..chương trinh codes để xem fim của máy la gì.vs máy này xem fim bằng đuôi gì vậy..thanks các bác nhìu

toibo

em bỏ fim vào ko xem được..các bác chỉ giáo hộ e..chương trinh codes để xem fim của máy la gì.vs máy này xem fim bằng đuôi gì vậy..thanks các bác nhìu

Bác cứ đuôi mp4 mà phang là chuẩn nhất. nét như sony lun!