• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 xem phim HD?

bocapdo11

Xài Core Player xem là ổn nhất, chơi mọi định dạng^^

Bác dùng bản core nào thế, em dùng bản v 1.3.6 xem flv co file xem đc có file ko. Rmv cũng bó tay luôn. ko biết có phải do v 1.3.6 chưa chuẩn ko nữa.

hackbabe

Cài dual boot với Android đi bạn. Sau đó cài Rockplayer ( trên market )
Chơi video tuyệt đỉnh. Từ mp4, avi, wmv, rm, rmvb, flv, thậm chí 720, 1080i mkv cũng chiến tốt xem mượt hơn cả core player của Winmo. Bây giờ mới thấy sức mạnh phần cứng của HD2 . Đúng là siêu phẩm

LUILUI

Cài dual boot với Android đi bạn. Sau đó cài Rockplayer ( trên market )
Chơi video tuyệt đỉnh. Từ mp4, avi, wmv, rm, rmvb, flv, thậm chí 720, 1080i mkv cũng chiến tốt xem mượt hơn cả core player của Winmo. Bây giờ mới thấy sức mạnh phần cứng của HD2 . Đúng là siêu phẩm

chính xác , hd2 qua android thì sức mạnh tiềm tàng ẩn bên trong mới phát huy ra hết 101%

camhoi

Mình dùng soft TCPMP chạy file .avi hay .mkv 720p có phụ đề Việt ngon lành mà. Anh em thử lại xem sao. Version mình dùng là TCPMP 0.72RCV1 www.tcpmp.com và codec tải thêm về cho flac ở trang www.corecodec.org

iniuboo

1 con máy android chip 600 mhz cũng chạy đc HD 720 chứ đừng nói là mạnh như HD2, công nhật qua hđh Android thì HD2 nhà mình mạnh mẹ hẳn

camhoi

TCPMP tuy xem không đẹp nhưng ở mức chấp nhận được và theo mình khoái nó nhất là nó thể hiện được phụ đề srt và phụ đề nhúng trong file.

paracels

Nhưng em thấy các thẻ nhớ yêu cầu định dạng FAT32, mà định dạng này không lưu được các file dung lượng lớn hơn 2 GB thì phải. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn cho em tí nhé.

lungtungbeng

Nhưng em thấy các thẻ nhớ yêu cầu định dạng FAT32, mà định dạng này không lưu được các file dung lượng lớn hơn 2 GB thì phải. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn cho em tí nhé.

Fat 32 không chứa file dung lượng >4Gb bạn ạ.