• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

kienmdaiii

Em đã up lại radio vẫn thế nhung phát hiện ra là cái Microsoft Direct Push tự động bật nhưng khi em mở Comm Manager với biết ...không biết cái này có là phần chậy ẩn gây nóng may không nữa!

DucLong

Super V.I.P
Em đã up lại radio vẫn thế nhung phát hiện ra là cái Microsoft Direct Push tự động bật nhưng khi em mở Comm Manager với biết ...không biết cái này có là phần chậy ẩn gây nóng may không nữa!

sau khi dùng bạn bấm vào góc trên cùng bên phải chỗ Task manager để đóng hết các phần mềm đang chạy nó sẽ hết chạy ngầm và nóng máy.

C

chiphoi2005

Guest
Bản này cũng rất hay bác à nhưng cho mình xin 1 chút ý kiến nha. Đầu tiên là lúc khóa máy nếu như phần khóa máy nằm ở dưới thì hay quá. Thứ 2 là Icon bác làm dư cũng hơi nhiều, một số Icon nằm ở ngoài cũng có mà trong các thư mục cũng có, mà mình thì gà không biết cách bỏ bớt đi. Bản này cũng rất hay, không nóng máy cũng như tốn cũng ít Pin. Thanks

DucLong

Super V.I.P
Bản này cũng rất hay bác à nhưng cho mình xin 1 chút ý kiến nha. Đầu tiên là lúc khóa máy nếu như phần khóa máy nằm ở dưới thì hay quá. Thứ 2 là Icon bác làm dư cũng hơi nhiều, một số Icon nằm ở ngoài cũng có mà trong các thư mục cũng có, mà mình thì gà không biết cách bỏ bớt đi. Bản này cũng rất hay, không nóng máy cũng như tốn cũng ít Pin. Thanks
Một số ứng dụng của HTC mình đã cố gắng đưa va các folder nhưng nó vẫn xuất hiện trong start/programs do vậy bạn có thể vào windows/ start menu/programs để xóa bớt icons dư ra hoặc cut các icons này đưa vào folder nào bạn thích. Mình đang nghiên cứu cách đưa hết vào folder nhưng có vẻ rất khó khăn vì hiện nay chưa ai đưa được những ứng dụng này vào hết trong folder.

tuanlia

Trước hết xin cám ơn bác longnguyen30. 2 ngày sau khi up ROM WM6.5_DRAGON_V_35UP - OS 2.14 & BUILD 21911 - HD2 (Leo)-WIN7 SCREEN 16/07/2010 của longnguyen30 có một số thắc mắc dư thế lày:
- Trong mục Contact Group ko thấy hiển thị tên ng trong Group
- Ko ấn phím cứng phone được.
Ngoài ra thì các ứng dụng khác rất tuyệt và mượt.
thanks!

bmd

Mình cũng đang dùng Rom này, các phím cứng sử dụng bình thường đó bạn

Chỉnh sửa cuối:
C

chiphoi2005

Guest
Đúng đó,mình sử dụng vẫn bình thường mà.Theo mình nghĩ nó cũng quan trọng trong lúc up nữa không biết có đúng không nữa. Cùng 1 Rom ma máy mỗi người bị mỗi kiểu hoặc trong lúc lấy Rom đã làm xong bị lỗi
Bác nào cho mình cách phân biệt HTC HD2 của Mỹ và của Châu Á nha. Máy khủng của mỹ quảng cáo quá trời đó làm sao để phân biệt đây? Thanks

DucLong

Super V.I.P
Trước hết xin cám ơn bác longnguyen30. 2 ngày sau khi up ROM WM6.5_DRAGON_V_35UP - OS 2.14 & BUILD 21911 - HD2 (Leo)-WIN7 SCREEN 16/07/2010 của longnguyen30 có một số thắc mắc dư thế lày:
- Trong mục Contact Group ko thấy hiển thị tên ng trong Group
- Ko ấn phím cứng phone được.
Ngoài ra thì các ứng dụng khác rất tuyệt và mượt.
thanks!

Đúng đó,mình sử dụng vẫn bình thường mà.Theo mình nghĩ nó cũng quan trọng trong lúc up nữa không biết có đúng không nữa. Cùng 1 Rom ma máy mỗi người bị mỗi kiểu hoặc trong lúc lấy Rom đã làm xong bị lỗi
Bác nào cho mình cách phân biệt HTC HD2 của Mỹ và của Châu Á nha. Máy khủng của mỹ quảng cáo quá trời đó làm sao để phân biệt đây? Thanks

sau khi up xong các bạn chịu khó Hard reset lần nữa, mọi thứ sẽ ok hết. Tôi test chán rồi mới đưa rom nên ít khi bị những lỗi nhỏ như vậy.
Còn phân biệt HD2 thường và dòng mới ra của Tmobile là
HD2 thường có Flash size = 512M
HD2 Tmobile USA có Flash size = 1024M

Các rom có chỉ số OS từ 2.08 trở về sau đều up chung co hai loại này được.

DucLong

Super V.I.P

Phần khóa máy nếu nằm dưới dễ làm rơi máy nên để ở trên là hợp lí bạn ạ.
Mình đã đưa link bản V_36_23569 o83 trang đầu.
Bản này thay toàn bộ icons, chỉnh sửa cho rom chạy nhẹ nhàng hơn.
Hiện nay mình up bản này với radio 2.12.50.02_2
Mình dùng mạng mobifone

caothanhhai

Một số ứng dụng của HTC mình đã cố gắng đưa va các folder nhưng nó vẫn xuất hiện trong start/programs do vậy bạn có thể vào windows/ start menu/programs để xóa bớt icons dư ra hoặc cut các icons này đưa vào folder nào bạn thích. Mình đang nghiên cứu cách đưa hết vào folder nhưng có vẻ rất khó khăn vì hiện nay chưa ai đưa được những ứng dụng này vào hết trong folder.

Mod Longnguyen trả lời thế này là chưa thuyết phục, việc dọn dẹp icons thừa khi cook không phải dễ nhưng không quá khó khăn, với Rom của bác Ancola 66 đã giải quyết việc đưa icon vào các folder rất hợp lý. Chứ không phải chưa ai đưa được đâu.

DucLong

Super V.I.P
Mod Longnguyen trả lời thế này là chưa thuyết phục, việc dọn dẹp icons thừa khi cook không phải dễ nhưng không quá khó khăn, với Rom của bác Ancola 66 đã giải quyết việc đưa icon vào các folder rất hợp lý. Chứ không phải chưa ai đưa được đâu.

Các ứng dụng trong ROM chứa khoảng hơn 100 icons, Việc đưa chúng vào các folder không phải qúa khó tuy nhiên mất khá nhiều thời gian, không dễ làm xong ngay được đâu bạn.
Nhân tiện bạn chỉ dùm tôi xem trong rom của MOD ancola66 các icons nằm ngoài folder như của tôi gồm có windows live, mesenger, HTC calenda và vài ứng dụng khác nằm ở đâu trong các folder của bác ấy để tôi nghiên cứu. Tôi tìm hoài chưa thấy.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Các ứng dụng trong ROM chứa khoảng hơn 100 icons, Việc đưa chúng vào các folder không phải qúa khó tuy nhiên mất khá nhiều thời gian, không dễ làm xong ngay được đâu bạn.
Nhân tiện bạn chỉ dùm tôi xem trong rom của MOD ancola66 các icons nằm ngoài folder như của tôi gồm có windows live, mesenger, HTC calenda và vài ứng dụng khác nằm ở đâu trong các folder của bác ấy để tôi nghiên cứu. Tôi tìm hoài chưa thấy.
Các ứng dụng bạn hỏi nó ở đây nè ( Ứng dụng Windows Live mình không tích hợp nên không có trong này :D) :

DucLong

Super V.I.P
Tôi biết là bác không tích hợp những ứng dụng cứng đầu hoặc cho nó ẩn đi các ứng dụng của HTC cho nó khỏi lòi ra ngoài, nhìn screen rom của bác là biết ngay nhưng vì bạn CaothanhHai nói bác đưa được hết vào folder nên tôi hỏi cho vui thôi, Tôi cũng đã đưa các icons vào hết còn lại vài cái của HTC thôi.

Chỉnh sửa cuối:

akikuni

Link hỏng hay sao mà mình ấn vô link hẻm down được bác ơi :( check lại giùm mình với

DucLong

Super V.I.P
Link hỏng hay sao mà mình ấn vô link hẻm down được bác ơi :( check lại giùm mình với

Tôi đã đưa link bản V_37_23569, mới test xong, link chạy tốt.
Bản này sắp xếp lại các Icons cho gọn, thay hình nền cùng một số chỉnh sửa khác cho rom chạy nhẹ nhàng hơn.

akikuni

Đã update phiên bản mới của bác, cảm giác đầu tiên là giao diện rất đẹp, đang ngồi nghịch ngợm, tuy nhiên có vẻ như update thời tiết My location hơi khó :|

DucLong

Super V.I.P
Đã update phiên bản mới của bác, cảm giác đầu tiên là giao diện rất đẹp, đang ngồi nghịch ngợm, tuy nhiên có vẻ như update thời tiết My location hơi khó :|

Bạn xem lại là bạn vừa up bản V_37 hay V_36 vì mình vừa đưa bản V_37 chưa được bao lâu.
Update thời tiết qua GPRS hay wifi đều rất dễ mà bạn.

myGenio

Không hiểu sao rom 36-37 của sir bị autoinstall chỉ cài dc 4ct trên 15ct mặc dù các ver trước và các rom khác của các memberscookers ko bị hiện tưong75 này.