• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Không hiểu sao rom 36-37 của sir bị autoinstall chỉ cài dc 4ct trên 15ct mặc dù các ver trước và các rom khác của các memberscookers ko bị hiện tưong75 này.
Chương trình cài đặt file cab tự động khi up rom tích hợp vào rom thì đều giống nhau cả chỉ có điều có thể lỗi từ dung lượng bộ nhớ hay do storage card.
Mình thường chỉ để một vài phần mềm nhẹ cho nó install thôi còn lại đều cài đặt thủ công lên thẻ nhớ cho nhẹ máy.

DucLong

Super V.I.P
Link hỏng hay sao mà mình ấn vô link hẻm down được bác ơi :( check lại giùm mình với
Link vẫn hoạt động tốt mà.
Tôi đưa link V_38_23569
Bản này tôi chỉnh lại papepool cho phù hợp, truy tìm xóa các file rác, chỉnh cho trong suốt màn hình một số vị trí giúp các Icons nổi lên cho dễ nhìn.
Sau khi chỉnh sửa ROM chạy nhẹ nhàng, Cảm ứng nhạy, Tôi đang dùng Radio 2.12.50.02_2 thấy máy mát không hao pin.

hientran103

cho mình hỏi, làm sao đổi giao diện của volume lại mặc định của HD2 được vậy? mỗi lần xem youtube hay xem phim mp4 cua chương trình mặc định trên máy , chỉnh âm thanh to nhỏ, nó lại cái bản chỉnh volume đó, thật là khó chịu??? cảm ơn!

DucLong

Super V.I.P
cho mình hỏi, làm sao đổi giao diện của volume lại mặc định của HD2 được vậy? mỗi lần xem youtube hay xem phim mp4 cua chương trình mặc định trên máy , chỉnh âm thanh to nhỏ, nó lại cái bản chỉnh volume đó, thật là khó chịu??? cảm ơn!

Nếu bạn dùng COM5 thì mặc định bảng điều khiển volume nó như vậy. Chắc giao diện bạn nói là ở COM2 rồi.

Super_Baggio

đã up 2 bản rom 36 va 38 của bác, rom chạy mượt và gioa diện đẹp nhưng cái Cookie Home Tab editor đều bị lỗi không biết tại sao, bác có thể xem lại và fix được không ạ

metwa

mình cài bản 37 hồi đêm qua cũng bị lỗi Cookie Home Tab Editor

DucLong

Super V.I.P

đã up 2 bản rom 36 va 38 của bác, rom chạy mượt và gioa diện đẹp nhưng cái Cookie Home Tab editor đều bị lỗi không biết tại sao, bác có thể xem lại và fix được không ạ

Co0kieHomeTab vẫn dùng bình thường mà, không thể bị lỗi được. Khi up xong các bạn nên Hadreset lại lần nữa cho rom chạy tốt hơn

Đây là hình mình mới chỉnh bằng co0kie xong:

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P

Cái bị lỗi là Cookie Home tab editor cơ bác ạ

em cũng bị lỗi CHT editor.

Không có lỗi nào cả, Khi thực hiện một số lệnh trên Co0kieHomeTab Editor, có một số lệnh có hiệu lực ngay khi thoát khỏi màn hình, có một số lệnh phải soft reset lại máy, Mình vừa thực hiện một số lệnh và hình ảnh kèm theo dưới đây:

Super_Baggio

e đã check lại, không hẳn gọi là lỗi nhưng nếu bình thường dùng CHT thì sẽ thực hiện ngay sau khi exit Program và restart lại sense, vấn đề là nó cứ báo lỗi error như vậy khó chịu lắm bác Longnguyen ạ, có cách nào khắc phục cho mượt k bác

DucLong

Super V.I.P
e đã check lại, không hẳn gọi là lỗi nhưng nếu bình thường dùng CHT thì sẽ thực hiện ngay sau khi exit Program và restart lại sense, vấn đề là nó cứ báo lỗi error như vậy khó chịu lắm bác Longnguyen ạ, có cách nào khắc phục cho mượt k bác
Qủa thực là mình test trên máy của mình không thấy lỗi, nếu lỗi mình phải fix xong mới up lên, Mà mình thử không thấy gì nên cũng không biết nó lỗi gì nữa. Không biết mọi người có bị đụng phần mềm nào không nữa.

tieungu76

Thua,em vẫn bị báo lỗi Error : An unexpected error...select Quit and Restart.
Em HR cũng k ăn thua.k chỉnh Home level được.

DucLong

Super V.I.P
Xin lỗi các bạn, do nhầm lẫn nên up sai file ROM, Mình sẽ up lại file ROM đã chỉnh sửa hoàn chỉnh. Mình phải Download file rom về kiểm tra lại mới biết do vậy cứ một mực khẳng định không có lỗi co0kieHomeTab Editor. Hihi

DucLong

Super V.I.P
Tôi đã update bản V_39:

Hình ảnh minh họa:

- Phiên bản này chỉnh sửa nhiều cho ROM nhẹ hơn, Icons gọn hơn.
- Mở rộng tính năng cho file explorer, xem hình minh họa. Dựa trên phiên bản này file explorer có tính năng vượt trội so với phiên bản cũ trong các ứng dụng như copy, send, đưa shortcut ra programs
- Thay đổi phiên bản HTCMessaging_Client_1_8_201716 mới nhất.

Link đã đưa trên trang đầu:

cucucu

hihi, tải về để rảnh rỗi up và test, 2 tay 2 súng toàn là winmo hết, HD2 có quá nhìu lựa chọn cho rom rồi!