• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

smile

Anh Long ơi có thể cho e xin mấy cái wallpaper của bản V24 được không? Em rất kết mấy cái wallpaper của bản đó!^^
À mà a cho e file cab của cái đồng hồ vuông cũng của V24 luôn nhé!
Cảm ơn anh nhiều!!!

DucLong

Super V.I.P
Anh Long ơi có thể cho e xin mấy cái wallpaper của bản V24 được không? Em rất kết mấy cái wallpaper của bản đó!^^
À mà a cho e file cab của cái đồng hồ vuông cũng của V24 luôn nhé!
Cảm ơn anh nhiều!!!

Bạn vào Menu/set wallpaper rồi chọn hình nền trong đó.
Đồng hồ vuông thì bạn dùng Co0kieHome Tab đưa ra thôi, nó có sẵn trong máy rồi.

smile

Bạn vào Menu/set wallpaper rồi chọn hình nền trong đó.
Đồng hồ vuông thì bạn dùng Co0kieHome Tab đưa ra thôi, nó có sẵn trong máy rồi.
Cảm ơn a! Mấy thao tác đơn giản đó đương nhiên e biết, nhưng e muốn xin mấy cái wallpaper và file cab đó để có thể dùng khi up bản ROM khác.
:)

mr_tran183

Bạn xem nhanh nhất là trên tab Manila còn không vào picture@video trong Multimedia đó.

hic hic. lam phiền mod thêm chút nữa vậy hay là ai biết thì chỉ giúp em với. em gà quá. tab manila ở đâu mà em tìm hoài ko thấy vậy

smile

hic hic. lam phiền mod thêm chút nữa vậy hay là ai biết thì chỉ giúp em với. em gà quá. tab manila ở đâu mà em tìm hoài ko thấy vậy
Manila có tab Photo n music đó. bạn để ra ngoài màn hình (check dấu V trong phần setting) là có thể truy cập ngay.

dienluc510

Tab manila ngay phía dưới có chứa các Tab: Home, mail, Mesenger.... bạn trượt sang phải sẽ thấy Tab Photo & Video

Rom V54 đang sài ngon ngọt,phải nói là rất tốt.nhưng....
hix.hnay ko bít bị gì mà máy mình gặp nhiều lỗi ghê.
Lúc thì vào camera báo lỗi full memory
khi thì vào Wifi báo lỗi IP
Ko bít ae nào bít nó bị gì ko?do máy hay do Rom hay do mạng,hix
ah,vì sao máy mình mỗi lần vào Web nó ko xoay màn hình được ta.mình cũng đã có vô Sound & display chỉnh On rùi mà nó vẫn ko xoay ngang.

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn a! Mấy thao tác đơn giản đó đương nhiên e biết, nhưng e muốn xin mấy cái wallpaper và file cab đó để có thể dùng khi up bản ROM khác.
:)
Bạn đâu cần dùng file cab làm gì, xử lí việc này rất dễ. Bạn vào My Documents/ My Wallpapers chép hình nền ra thẻ nhớ cất vào một folder sau khi up rom khác đưa trở lại sẽ được như ý.

Rom V54 đang sài ngon ngọt,phải nói là rất tốt.nhưng....
hix.hnay ko bít bị gì mà máy mình gặp nhiều lỗi ghê.
Lúc thì vào camera báo lỗi full memory
khi thì vào Wifi báo lỗi IP
Ko bít ae nào bít nó bị gì ko?do máy hay do Rom hay do mạng,hix
ah,vì sao máy mình mỗi lần vào Web nó ko xoay màn hình được ta.mình cũng đã có vô Sound & display chỉnh On rùi mà nó vẫn ko xoay ngang.

Không biết bạn có cài thêm phần mềm gì hay thay đổi các setting trong máy không, mình dùng thấy vào wifi và xoay màn hình đều bình thường.

Không biết bạn có cài thêm phần mềm gì hay thay đổi các setting trong máy không, mình dùng thấy vào wifi và xoay màn hình đều bình thường.[/QUOTE]
ok,Tks!để e Hr lại coi nó thế nào

DucLong

Super V.I.P
ok,Tks!để e Hr lại coi nó thế nào
Mình đang test bản V_55. nếu ổn sẽ đưa lên vào tối nay. Bản V_55 dùng Manila: 20184125_1 mới nhất từ OBoe.

Mình đang test bản V_55. nếu ổn sẽ đưa lên vào tối nay. Bản V_55 dùng Manila: 20184125_1 mới nhất từ OBoe.

hjhjh.mình phải canh me để xé Tem Rom_V55 mới đc,Tks!A.Long nhiều.hồi đêm Alo cho a mà ko đi uống cf đc,khi nào ra Q1 e sẽ alo cho a.

alanlee

Bản V_55 ngoài những thay đổi đã nêu, tôi đã thay Opera 10 vào để duyệt web dễ dàng hơn rồi đấy.

Hàng mới làm ngứa tay :D , nhưng LG nầy boot được Android không bạn ơi ?

lungtung

kakak,Xé Tem cái Đã,Tks!a.Long
đáng lẽ là mình bóc tem, nhưng đang mải vọc android nên không post bài :))
Bản V_55 ngoài những thay đổi đã nêu, tôi đã thay Opera 10 vào để duyệt web dễ dàng hơn rồi đấy.
Đưa opera 10 vào thì nó có zoom đã điểm được không bạn, vì bình thương cài opera10 vào nó không có đã điểm

dienluc510

Đã test thử bản này thấy các chức năng hệ thống nhanh &mượt, tuy nhiên duyệt Web trên InternetExplore & Opera 10 em thấy hơi chậm so với Opera 9, rất tiếc là trình duyệt Opera 10 anh không đặt làm trình duyệt mặc định của máy nên khi vào Tab Internet kích vào một trang thì nó lại hiển thị trên nền InternetExplore.

Chỉnh sửa cuối:
A.Long bỏ cai AGPS sao ko bỏ lun cái mục trong setting
làm e nhấn vô nó đứng máy lun,hjhj.Lúc đấu e cứ tưởng do máy e có vấn đề,h` thì ok rùi
Rom chạy rất mượt,chỉ còn cái wifi,mai di test nữa là ok,Pin sài cũng ko hao cho lắm
nói chung là rất tuyệt.Tks!a.Long