• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
Đã test thử bản này thấy các chức năng hệ thống nhanh &mượt, tuy nhiên duyệt Web trên InternetExplore & Opera 10 em thấy hơi chậm so với Opera 9, rất tiếc là trình duyệt Opera 10 anh không đặt làm trình duyệt mặc định của máy nên khi vào Tab Internet kích vào một trang thì nó lại hiển thị trên nền InternetExplore.
Internet explorer cũng có cái hay ví dụ là có chế độ zoom màn hình.

DucLong

Super V.I.P
A.Long bỏ cai AGPS sao ko bỏ lun cái mục trong setting
làm e nhấn vô nó đứng máy lun,hjhj.Lúc đấu e cứ tưởng do máy e có vấn đề,h` thì ok rùi
Rom chạy rất mượt,chỉ còn cái wifi,mai di test nữa là ok,Pin sài cũng ko hao cho lắm
nói chung là rất tuyệt.Tks!a.Long
Mình tưởng đã bỏ AGPS trong setting rồi chứ, sẽ bỏ nó trong bản kế theo.

hnay mới phát hiện thêm 1 lỗi,ko bít là do máy hay do Rom
Khi e vào Phone chọn Upgrade & event thì máy bị đứng lun,phải RS lại máy mới đc.e đã làm vài lần và lần nào cũng bị
ko bít ae nào sài V55 có bị giống e ko?ae nào bít xin chỉ dùm e.Tks All!

DucLong

Super V.I.P
Khi e vào Phone chọn Upgrade & event thì máy bị đứng lun,phải RS lại máy mới đc.e đã làm vài lần và lần nào cũng bị

Cái này có thể do đưa Manila 20184125 mới vào nên bị vậy, Chức năng này yêu cầu người dùng phải có tài khoản facebook để update, nếu không có nó sẽ chờ update và thực chất máy vẫn không bị đứng vì chuyển sang chức năng khác thì vẫn dùng được tuy nhiên tôi sẽ fix vào bản kế theo.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa cho bản V_56:
Bản này chỉnh sửa để vào Tab people không bị lỗi,
Fix phần tin nhắn cho dễ sử dụng.
Thay manila mới nhất 20184215_1 từ ROM OBOE 1.07
Đưa khóa màn hình xuống dưới theo yêu cầu của một số bạn.

Khi upload xong tôi sẽ đưa link.

DucLong

Super V.I.P

Đã fix trong bản V_56 rồi nhé.

lungtung

Đức Long ra rom nhanh quá, kịp thời fix những lỗi trong bản rom mà anh em đã phát hiện ra. Rất nhiệt tình, rất đáng quí. Mình thì lại thích rom theo kiểu Com 2, vì nó có nút ok ở trên. Các rom theo dòng khác thường bị mất nút ok ở trên ngoài ra khi vào một số phần mềm, thường bị che mất 1 số nút ở dưới cùng nên thấy hơi bất tiện. Mong chờ bản theo kiểu Com 2 của Đức Long :)) có lẽ sẽ phải chờ lâu hoặc không có vì hình như bây giờ ít người tích dùng rom theo kiểu Com 2 thì phải

DucLong

Super V.I.P
Đức Long ra rom nhanh quá, kịp thời fix những lỗi trong bản rom mà anh em đã phát hiện ra. Rất nhiệt tình, rất đáng quí. Mình thì lại thích rom theo kiểu Com 2, vì nó có nút ok ở trên. Các rom theo dòng khác thường bị mất nút ok ở trên ngoài ra khi vào một số phần mềm, thường bị che mất 1 số nút ở dưới cùng nên thấy hơi bất tiện. Mong chờ bản theo kiểu Com 2 của Đức Long :)) có lẽ sẽ phải chờ lâu hoặc không có vì hình như bây giờ ít người tích dùng rom theo kiểu Com 2 thì phải

bản V_56 là com 2 đấy.

lungtung

ơ, nhìn cái hình V56 ở trang 1 vẫn không phải là com 2 mà lại là Dragon V57, anh em chờ sắp có bản V57 rồi :))

Không đọc các bài trên, bạn vào trả lời 1 câu không ăn nhập gì cả, spam bài à?

hix,thì theo suy nghĩ của e thui,chứ spam làm gì?Com nào miễn hợp là e fang chứ e ko phân biệt,co thể nói là ko biết cho phẻ,hjhjhj.đừng giận e nha a.Tks!

darklord

sau khi cài v56 thì hình như phần import sim contacts bị lỗi, sau khi import sim contacts ok chọn view contacts only thì ko hiện gì cả. Chỉ hiện contact khi chọn all/SIM.
Như vậy hình như phần import sim contacts bị lỗi thì phải, mình hr thử mấy lần rùi vẫn bị, có ai bị lỗi tương tự ko nhỉ?
thx,

sau khi cài v56 thì hình như phần import sim contacts bị lỗi, sau khi import sim contacts ok chọn view contacts only thì ko hiện gì cả. Chỉ hiện contact khi chọn all/SIM.
Như vậy hình như phần import sim contacts bị lỗi thì phải, mình hr thử mấy lần rùi vẫn bị, có ai bị lỗi tương tự ko nhỉ?
thx,
uhm,máy mình cũng bị lỗi như bạn,đã import rùi ma vào Sim contacts ko hiện lên.
Ah,cho mình hỏi làm thế nào để có đc máy cái đồng hồ như bản V_55 zậy
hoặc có thể thây đổi màu sắc cho cái đồng hồ Kim ko?
bản này chạy rất mượt,con cái Wifi nữa chưa test.Tks!a.long

DucLong

Super V.I.P
uhm,máy mình cũng bị lỗi như bạn,đã import rùi ma vào Sim contacts ko hiện lên.
Ah,cho mình hỏi làm thế nào để có đc máy cái đồng hồ như bản V_55 zậy
hoặc có thể thây đổi màu sắc cho cái đồng hồ Kim ko?
bản này chạy rất mượt,con cái Wifi nữa chưa test.Tks!a.long

Bạn hãy dùng pimbackup có thể chứa hàng ngàn số trong danh bạ, nếu dùng sim thì ít lắm, muốn xem số trong sim chỉ việc vào sim manager là thấy hay dùng SK Tools kích hoạt phần ẩn của sim là ok.

nguyenducthang

bản ROM này chạy nhanh và mượt thật. giao diện lại đẹp nữa. cảm ơn chú đã có 1 bản ROM tốt.