• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
V69 đẹp, mượt, giao diện đẹp. Bắt wifi, 3g cực nhanh. Em rất ưng ý. Còn Pin thì em đang theo dõi.
Sao bác không làm thêm Text message như những bản rom trước bác đã làm để quản lý tin nhắn cho tiện hả bác Long? Bản này bác lại làm mất Notes và Footprints của em rùi.
Thanks bác
Bạn dùng HD2 khá lâu rồi nhưng vẫn chưa để ý.
1/ Bạn vào Start/Phone/Text để quản lí tin nhắn.
2/ Bạn vào Tab Setting, Là Tab cuối cùng/Personalize/Home Screen Tab rồi đánh dấu Footprint để kích hoạt nó lên vì tôi để nó ẩn do cũng có nhiều người không dùng đến.

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Mấy cái icon trong xuốt như vậy là do bác cài trong máy bác hay là up room xong đã có rồi thưa bác.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa V_70_21916:
Bản này tôi chỉnh sửa lại giao diện màn hình Home cho sắc nét, thêm icon màu.
Bạn nào thích dùng co0kie Home Tab 1.85 hay 2.0 có thể tự cài thêm.

Chỉnh sửa cuối:

manhotest

Trong phien bản Rom v70 cua anh Long không tích hợp PM google map phải không ạ.Khi mình uprom xong có shortcut googlemap nhưng khi mở nó báo "error opening the shortcut or locating the target filrname".Khi mình dung explore check cac file chương trình không thấy data cúa google map.anh Long test lại dùm nhé.

lungtung

Hình ảnh minh họa V_70_21916:
Bản này tôi chỉnh sửa lại giao diện màn hình Home cho sắc nét, thêm icon màu.
Bạn nào thích dùng co0kie Home Tab 1.85 hay 2.0 có thể tự cài thêm.

Hay quá, V70 đẹp quá mà lại là com 2

- Cách nào đưa owner thay chữ "VN MOBIFONE" đc ko anh Long ơi :D
Cài CHT bản 1.8 hay 2.0 đều có chức năng này, bạn có thể để bất cứ chữ gì theo ý thích thay cho cái chữ VINAPHONE ...

manhotest

V70 của anh Long vào youtube cũng bị tình trạng báo như googlemap ạ.
Chắc phải uprom V66 của bác Phạm Quang .Bác Long test lại rom v70 đi ạ .

dzungo

Hay quá, V70 đẹp quá mà lại là com 2

Cài CHT bản 1.8 hay 2.0 đều có chức năng này, bạn có thể để bất cứ chữ gì theo ý thích thay cho cái chữ VINAPHONE ...

- Sẳn chỉ giúp mình chổ nào luôn pác :D thanks nhìu !

DucLong

Super V.I.P
phiên bản v70 này dùng HD2 thường bị lỗi googlemap hả Anh Long.
Google map dùng bình thường mà.

Trong phien bản Rom v70 cua anh Long không tích hợp PM google map phải không ạ.Khi mình uprom xong có shortcut googlemap nhưng khi mở nó báo "error opening the shortcut or locating the target filrname".Khi mình dung explore check cac file chương trình không thấy data cúa google map.anh Long test lại dùm nhé.
Google map nằm trong folder Multimedia đó. Do mình sắp xếp lại theo thư mục nên khi đưa ra quick link nó bị lỗi đường dẫn. Bạn vào Menu/Remove Quick links rồi xóa nó đi rồi add lại sẽ được. hay vào thẳng trong Multimedia cũng vào được ngay.
Lưu ý: khi hardreset máy nó có hỏi sử dụng chức năng Goolgle Location thì bấm ok sau đó mới bấm skip nhé.

DucLong

Super V.I.P
V70 của anh Long vào youtube cũng bị tình trạng báo như googlemap ạ.
Chắc phải uprom V66 của bác Phạm Quang .Bác Long test lại rom v70 đi ạ .

Bạn remove icon trên quick link rồi add lại sẽ hoạt động tốt.

khanh_ip

Tôi có việc muốn hỏi Bác DUCLONG và các bác về hiện tượng đang xảy ra với em HTC thường của tôi như sau: Sau một thời gian up rom, thử Android (không nhiều lắm), có dùng task để làm sạch máy 2 -3 lần gì đó, tuần trước tôi có up Radio lên 2.15 và dùng cả bản rom của bác chủ thớt cũng như bác PhamQuang đều bị tình trang cứ vào đầu giờ sáng có cuộc gọi đến, tiếp nhận cuộc gọi bình thường nhưng ko nghe ko nói được gì sau đó máy đơ luôn ko làm gì được nữa. Tuần này tôi up lại Radio 2.12 và dùng bản Rom V69 của bác Chủ thớt thì ko thấy hiện tượng đó xảy ra nhưng 2 hôm nay thị bị hiện tượng khi cần mở máy bấm vào các phím cứng thấy đèn sáng nhưng màn hình vẫn tối thui, gọi thử vào thì có tín hiệu nhưng trên máy thì ko thấy đổ chuông gì cả (vẫn im lìm và tối thui như vậy), và cũng chỉ xẩy ra vào buổi sáng. Bác chủ thớt và các bác có gợi ý gì cho tôi hướng chữa bệnh này ko? chứ sáng nào cũng phải resert lại máy thì kỳ quá. Thank bác chủ thớt và các bác nhiều nhiều.

manhotest

Google map dùng bình thường mà.

Google map nằm trong folder Multimedia đó. Do mình sắp xếp lại theo thư mục nên khi đưa ra quick link nó bị lỗi đường dẫn. Bạn vào Menu/Remove Quick links rồi xóa nó đi rồi add lại sẽ được. hay vào thẳng trong Multimedia cũng vào được ngay.
Lưu ý: khi hardreset máy nó có hỏi sử dụng chức năng Goolgle Location thì bấm ok sau đó mới bấm skip nhé.
Cảm ơn Anh Long nhiều.Đơn giản chỉ có delete và add lại là ok.Chỉ do sắp xếp lại thư mục mà bị lỗi làm mình tưởng Rom bị lỗi.

DucLong

Super V.I.P
Tôi có việc muốn hỏi Bác DUCLONG và các bác về hiện tượng đang xảy ra với em HTC thường của tôi như sau: Sau một thời gian up rom, thử Android (không nhiều lắm), có dùng task để làm sạch máy 2 -3 lần gì đó, tuần trước tôi có up Radio lên 2.15 và dùng cả bản rom của bác chủ thớt cũng như bác PhamQuang đều bị tình trang cứ vào đầu giờ sáng có cuộc gọi đến, tiếp nhận cuộc gọi bình thường nhưng ko nghe ko nói được gì sau đó máy đơ luôn ko làm gì được nữa. Tuần này tôi up lại Radio 2.12 và dùng bản Rom V69 của bác Chủ thớt thì ko thấy hiện tượng đó xảy ra nhưng 2 hôm nay thị bị hiện tượng khi cần mở máy bấm vào các phím cứng thấy đèn sáng nhưng màn hình vẫn tối thui, gọi thử vào thì có tín hiệu nhưng trên máy thì ko thấy đổ chuông gì cả (vẫn im lìm và tối thui như vậy), và cũng chỉ xẩy ra vào buổi sáng. Bác chủ thớt và các bác có gợi ý gì cho tôi hướng chữa bệnh này ko? chứ sáng nào cũng phải resert lại máy thì kỳ quá. Thank bác chủ thớt và các bác nhiều nhiều.
Có nhiều nguyên do dẫn đến như lỗi trên.
1/ Qúa trình flash rom không đúng quy trình nhưng vẫn vượt qua được nhưng sau có lỗi.
2/ Cài thêm phần mềm gây xung đột. (có những phần mềm khó chịu hay xung đột với phần mềm khác).
3/ Việc cài Android cũng có khi gây lỗi giống như cài phần mềm. Những máy chưa HSPL mà chạy Android cũng nguy hiểm.
3/ Có một số ROM khi build bị lỗi do nguồn SYS không chuẩn gây bệnh ngủ cho máy.
Cách khắc phục.
- Vào Bootloader kiểm tra máy còn HSPL không up về rom ship gốc (Rom khi mua máy). sau đó có thể up tiếp rom khác bình thường.
- Tháo thẻ nhớ format lại.
Lưu ý: Có thể bạn dùng phần mềm nào đó khi cài vào mới gây lỗi. Không nên dùng nó nữa.

khanh_ip

Thank bác Duc Long Nhiều nhiều. máy tôi được HSPL từ bản 1.42 gì đó (ko biết có cần phải tiến hành HSPL lại bằng bản mới nhất ko bác?). tôi sẽ tiến hành dần dần từ dễ đến khó vậy (format lại thẻ nhớ trước rồi tính tiếp).