• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_70 - OS 3.14 & BUILD 21916, MANILA 2018_UPDATE 27/10/2010

DucLong

Super V.I.P
bạn có nhầm không, mấy rom trước mình dùng đều có gps mà, nó hiện lên góc trên bên phải bản đồ là tìm được mấy trạm mà, bản rom này cứ seach hoài không thấy
vẫn thấy vị trí nhưng đó là qua 3g or wifi nên không chính xác
và nếu bắt được gps thì nó phải chỉ hướng mình đang đi chứ ko phải mỗi hình tròn chỉ vị trí đứng

GPS tích hợp sẵn trong ROM rồi, bạn dùng định vị location chính xác đấy.

lungtung

Lâu không thấy Đức Long build rom Com 2 nhỉ, mình lại thích com 2, các Com khác dùng nhiều khi thiếu nút ok và thanh task bar nhiều khi che mất 1 phần ứng dụng

lungtung

Trên đâu bài không thấy giới thiệu là có ứnng dụng autoinstall trong bản Rom này mà bạn
mới sửa lại đó bác, trước có mà. Đúng ra là không có nhưng trước em tưởng có nên không hoạt động

DucLong

Super V.I.P
mới sửa lại đó bác, trước có mà. Đúng ra là không có nhưng trước em tưởng có nên không hoạt động

Đúng đó, Kể từ khi build các rOM từ ROM SHIP 3.14 mình không tích hợp Autoinstall nữa mà để mọi người tự cài lên thẻ.

lungtung

Đúng đó, Kể từ khi build các rOM từ ROM SHIP 3.14 mình không tích hợp Autoinstall nữa mà để mọi người tự cài lên thẻ.
Mình nghĩ nên có cũng hay vì Rom của HD2 nhất là Tmobile tương đối lớn, cài phần mềm thoải mái và có lẽ cài trong máy nó chạy nhanh, ổn định hơn trên thẻ. Ngoài ra cái autoinstall nó tiết kiệm tương đối thời gian cài các phần mềm

lungtung

trong rom của Đức Long mình thấy có phần mềm xoay màn hình, mình tìm mãi không có bản giống như thế, Đức Long làm ơn cho mình xin phần mềm đó. Thank !

DucLong

Super V.I.P
trong rom của Đức Long mình thấy có phần mềm xoay màn hình, mình tìm mãi không có bản giống như thế, Đức Long làm ơn cho mình xin phần mềm đó. Thank !

bạn thử file cab đính kèm này xem.

lungtung

cam ơn bạn, mình dùng thử rồi nhưng nó lại xoay ngược, tức là xoay sang phải chứ không xoay sang trái như ứng dụng trong rom của bạn

DucLong

Super V.I.P
hình ảnh minh họa V_69_21916 tích hợp Co0kie Home Tab 2.0 Beta2 và CHT Editor 2.0 R3:

Tôi sẽ đưa link khi upload xong.

Chỉnh sửa cuối:

darklord

V69 nay google maps ko định vị đc location, moi test nhiu đó ah có gì sẽ report tiếp

smile

a Long ơi a có file cab cái Digital compass ko cho e xin!?:p (bản nào mà có "Destination" dưới hình cái la bàn số ấy?) Cảm ơn anh nhiều!

hix,V69 này a tích hợp CHTv2.0 àh,e cư tưởng a vần sài v1.8.5 nữa chứ,thui thì cứ chờ thêm vài ngày nữa xem,hjhj,
Cái vấn đề Icon youtobe đó,chăc ko chình lại đc hả a?thui thì cứ để sài tạm zậy,chờ bản khác thấy hợp rùi Up.

DucLong

Super V.I.P
V69 nay google maps ko định vị đc location, moi test nhiu đó ah có gì sẽ report tiếp
Định vị nhanh và tốt đấy. Chức năng này cũng quan trong nếu nó không hoạt động thì ROM không ra lò được đâu. Bạn kiểm tra lại nhà mạng hoặc trang web chứa dữ liệu nhé.

a Long ơi a có file cab cái Digital compass ko cho e xin!?:p (bản nào mà có "Destination" dưới hình cái la bàn số ấy?) Cảm ơn anh nhiều!
nó nằm sẵn trong Tools đó.

hix,V69 này a tích hợp CHTv2.0 àh,e cư tưởng a vần sài v1.8.5 nữa chứ,thui thì cứ chờ thêm vài ngày nữa xem,hjhj,
Cái vấn đề Icon youtobe đó,chăc ko chình lại đc hả a?thui thì cứ để sài tạm zậy,chờ bản khác thấy hợp rùi Up.
Bạn up xong vào Menu/CHTEditor/SoftKeys rồi tắt (Turn Off) là nó có giao diện như bản 1.8.5 thôi. Còn YouTube đưa ra quicklink trên bản này tốt rồi mà. Tôi fix theo yêu cầu của bạn đấy.

smile

E biết rùi, nhưng muốn a cho 1 file cab riêng để trong trường hợp test ROM khác ko tích hợp la bàn số thì cài vào. Hơi đòi hỏi tý, mong được a giúp! Thanks a! :)

DucLong

Super V.I.P
E biết rùi, nhưng muốn a cho 1 file cab riêng để trong trường hợp test ROM khác ko tích hợp la bàn số thì cài vào. Hơi đòi hỏi tý, mong được a giúp! Thanks a! :)
Bạn qua khu vực phần mềm cho windowsMobile nhé.

mossrose

V69 đẹp, mượt, giao diện đẹp. Bắt wifi, 3g cực nhanh. Em rất ưng ý. Còn Pin thì em đang theo dõi.
Sao bác không làm thêm Text message như những bản rom trước bác đã làm để quản lý tin nhắn cho tiện hả bác Long? Bản này bác lại làm mất Notes và Footprints của em rùi.
Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

V69 đẹp, mượt, giao diện đẹp. Bắt wifi, 3g cực nhanh. Em rất ưng ý. Còn Pin thì em đang theo dõi.
Sao bác không làm thêm Text message như những bản rom trước bác đã làm để quản lý tin nhắn cho tiện hả bác Long? Bản này bác lại làm mất Notes và Footprints của em rùi.
Thanks bác

Notes mình thấy cũng ít khi hải dùng đến còn cái Footprints (mình cũng rất thích tính năng này) chỉ bị ẩn thôi: =>Sittings/Personalize=>Home screen wallpaper bạn sẽ thấy