• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_78 - OS 3.14 & BUILD 21686 (HTC), MANILA 2018_UPDATE 20/12/2010

dienluc510

Build này rất hay đấy anh, tôi kiểm tra và thấy ngạc nhiên về tốc độ của nó. Khi build trên nền rom ship mới 3.14 của LEO WWE bao gồm cả Manila và up thêm radio nguyên bản của ROM ship tôi giới thiệu ở trên thấy pin rất tiết kiệm và mát máy.

Em đang dùng bản Rom này thấy rất nhanh và thật xứng đáng với câu "thấy ngạc nhiên về tốc độ của nó" của Anh Long ! tuy nhiên khi cài bản Co0kie.HomeTab_v2.0.0.Beta2 vào thì mất đâu cái Task manager và máy Load hơi chậm, anh Long có thể chỉnh làm sao cho tiết kiệm pin chút nữa có lẽ ai lười Up Rom thì dùng bản này chung thân sẽ quá tuyệt ! thank's !

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn bác Long nhiều nhé. Em đang dùng bản V58 của bác, không biết bây giờ em chỉ Up Radio 2.14.50 được không bác nhỉ???
Hihi em hơi gà, bác chỉ giáo giúp em nhé.
Radio 2.14 up tốt cho cả HD2 512 và 1024Tmobile đó.

hix,hwa e test thấy ít hao Pin,mới chiều này đem máy đi lướt web(wifi,hiện lên tời 3 vạch sóng lun)
1/Pin tụt thê thảm(ko bít máy e có bị ăn dòng ko nữa)
2/giả sử vào mục Rom của PDAviet,vào trang đầu ko sao,vào trang cuối cũng ko sao,nhưng khi nhấp vào trang kế cuối là bị đứng máy lun,hix.e cũng đã thử test lại vài lần và lần nào cũng zay.bùn thiệt đó.ko bit la do đâu nữa.
- Khi vào net bạn nên đóng bớt chương trình đang cạy ngầm bằng taskmanager.
- Có khi sóng báo nhiều (do cục phát sóng wifi báo) nhưng gói cước của thuê bao có dung lượng thấp thì tín hiệu tải về rất chậm nên nó bị vậy. Nhiều khi gặp trang web có nhiều người cùng truy cập cùng lúc nó cũng bị như vậy, chuyện này do net không phải do rom.

DucLong

Super V.I.P
Em đang dùng bản Rom này thấy rất nhanh và thật xứng đáng với câu "thấy ngạc nhiên về tốc độ của nó" của Anh Long ! tuy nhiên khi cài bản Co0kie.HomeTab_v2.0.0.Beta2 vào thì mất đâu cái Task manager và máy Load hơi chậm, anh Long có thể chỉnh làm sao cho tiết kiệm pin chút nữa có lẽ ai lười Up Rom thì dùng bản này chung thân sẽ quá tuyệt ! thank's !
Khi ROM này đã tích hợp co0kie Home Tab rồi thì bạn cài thêm là không được và nó không làm máy bị lỗi là may rồi. Co0kie hiện nay đã có bản V2.0 nhưng còn beta nên tôi chưa đưa vào rom, nếu các bạn thích, tôi sẽ build rom sạch cho các bạn cài thêm co0kie mới bản 2.0. Do bạn cài thêm co0kie bản 2.0 nó đụng bản trong ROM nên hao pin còn bình thường pin rất tốt đấy.
Build 21679 này tôi nhận thấy là rất tốt và tôi sẽ phát triển thêm cho mọi người sử dụng.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa V_60:

Lưu ý=:
+ Để Up ROM an toàn hãy đọc hướng dẫn cài đặt HSPL hoặc sử dụng SSPL.
+ UP Radio phiên bản mới 2.08 trở về sau để có chỉ số ram 576MB và không bị treo máy.

Download link V_60_21679:
http://www.mediafire.com/file/6s5g2dhdxl77tw5/DRAGON_V_60_21679.rar

Bản này up tốt cho cả HD2 512 và HD2 1024 Tmobile USA
Do Co0kieHome Tab có bản mới V 2.0 beta và còn trong qúa trình hoàn thiện nên Bản V_60 tôi loại bỏ Co0kieHome Tab để các bạn có thể tự cài đặt bằng cách cài file cab và tự remove cài khi có bản mới hơn.

alanlee

Đang chuẩn bị up V59 thì thấy đã là 60 rồi, đành chờ vài phút vậy ( downloading.......) :D

DucLong

Super V.I.P
Đang chuẩn bị up V59 thì thấy đã là 60 rồi, đành chờ vài phút vậy ( downloading.......) :D
Sau khi dùng thử nếu bản nào vừa ý bạn để dùng luôn, đâu có cần phải vất vả vậy!:D

silentnight1987

Tuyệt vời...:) Thanks bạn Long. Đẹp và rất ổn. Hi vọng bản sau còn đẹp hơn nữa vì mình thấy nếu Long cho vào Icon và mấy thứ của Dinik thì bản Rom sẽ là "tốt gỗ tốt cả nước sơn"....watting for newrom.....

AK47_CCCP

Mấy hôm nay e vẫn đang chờ phản hồi từ các bác, e đang dùng bản W65 của Man Quang (ổn định), nhưng vẫn muốn thử nghiệm bản mới của bác xem sao. Lát nữa sẽ thử vậy, thanks bác! Nhưng e không thich thanh taskbar, nhìn nó cứ thế nào, đơn giản wa! Icon kiểu glass đâm ra lại hơi chói (hơi lòe loẹt bác a), theo e cứ sắc nét, bóng bẩy một chút là ok! vài lời theo cá nhân em!

phamthaitl

mình rất thích rom của bạn về tốc độ.nhu­ng bạn có thể chỉ chw­­­­ ­o mình cách đu­a các biểu tu­o­jng icon về nguyên bản đuọ­c không?cám o­­n­ ­­­­­­­

DucLong

Super V.I.P
Mấy hôm nay e vẫn đang chờ phản hồi từ các bác, e đang dùng bản W65 của Man Quang (ổn định), nhưng vẫn muốn thử nghiệm bản mới của bác xem sao. Lát nữa sẽ thử vậy, thanks bác! Nhưng e không thich thanh taskbar, nhìn nó cứ thế nào, đơn giản wa! Icon kiểu glass đâm ra lại hơi chói (hơi lòe loẹt bác a), theo e cứ sắc nét, bóng bẩy một chút là ok! vài lời theo cá nhân em!
Build ROM mỗi người làm theo ý thích riêng. Ban đầu cũng có tham khảo ý kiến mọi người nhưng chẳng ai giống ai cả vậy nên bạn thích bản nào cứ dùng bản đó. Qủa thực mình build rom rồi đưa lên Host mỗi ngày có vài trăm lượt người download về dùng mà chỉ có vài người phản hồi nhưng ý kiến mọi người cũng khác nhau lắm.

mình rất thích rom của bạn về tốc độ.nhu­ng bạn có thể chỉ chw­­­­ ­o mình cách đu­a các biểu tu­o­jng icon về nguyên bản đuọ­c không?cám o­­n­ ­­­­­­­
Bạn thử tìm file cab để cài hay qua khu vực phần mềm tham khảo sẽ có cách đấy.

Lại có ROM mới để vọc nữa hihi.. cảm ơn bác rất nhiều
Thanks bạn

Baltalon

Em đồng ý với ý kiến của bác.. Buile ROM cho n người xài, đâu thể nào thay đổi 1 vài cái để theo ý 1, 2 người hả các bác...

thuytrang2010

Ủng hộ ROM của anh DucLong. Nhưng buồn quá vì máy bricked rồi không phá Rom của anh được. Đang lưởng lự là có nên mua HD2 khác , hay đợi HD3 ra mua luôn.

DucLong

Super V.I.P
Ủng hộ ROM của anh DucLong. Nhưng buồn quá vì máy bricked rồi không phá Rom của anh được. Đang lưởng lự là có nên mua HD2 khác , hay đợi HD3 ra mua luôn.
"Phá ROM của anh" nghe kêu gọi qúa.:D
Mình nghi Trang chạy task 29 kèm radio nên máy bị brick rồi phải không. Hình như Trang cũng dùng HD2 Tmobile à

thuytrang2010

"Phá ROM của anh" nghe kêu gọi qúa.:D
Mình nghi Trang chạy task 29 kèm radio nên máy bị brick rồi phải không. Hình như Trang cũng dùng HD2 Tmobile à

Đúng đó anh. HD2 của Tr là Tmobile US 1024. Tr đang gạ nhỏ bạn bán lại HD2 $150 + chầu bún bò Huế. Nếu nó chịu Tr vào phá ROM tiếp hì hì.

Cái HD2 của Tr đang được để không, chờ cho đến khi cục pin nhỏ hết hy vọng nó clear cái Rom chip. Nếu kg được nửa thì phải ... gởi đi JTAG. $50 + ship cũng cả $100, mất công quá.