• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_78 - OS 3.14 & BUILD 21686 (HTC), MANILA 2018_UPDATE 20/12/2010

mangonguyen

Bác làm em chóng hết cả mặt vì Rom cứ ra liên tục! Vẫn còn đang test V59 thì bác đã làm luôn tới V61 rồi! Chiều ý mọi người nên Bác cứ làm nhiều kiểu cho anh em dùng! Cảm ơn sự nhiệt tình vì cộng đồng của Bác! Chúc Bác luôn dồi dào sức khỏe để "đẻ" nhiều Rom nữa nhé!

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh minh họa bản V_62_21680:
Bản này tôi thay build mới 21680, chỉnh sửa hệ thống đưa giao diện về dạng defaulf để mọi người có thể tự cài Co0kieHome Tab theo ý mình.

ROM đang được upload và sẽ có link trong ít phút nữa.

huynq1979kl

Bác Long ơi, máy em là HD2 T-mobile, ROM ship 2.13.531.1 WWE, date 28/4/2010, Radio 2.10.50.26, máy đã HSPL3 thành công, đã unlock sim, nghe gọi tốt. Bác cho em hỏi nếu em muốn up ROM của bác thì có cần up radio không, vì theo bác Ancola nói bản lock sim không up được radio và các ROM ship? Bác trả lời gấp hộ em nhé, em chỉ sợ up rom xong bị lock sim thì tiêu.

DucLong

Super V.I.P
Bác Long ơi, máy em là HD2 T-mobile, ROM ship 2.13.531.1 WWE, date 28/4/2010, Radio 2.10.50.26, máy đã HSPL3 thành công, đã unlock sim, nghe gọi tốt. Bác cho em hỏi nếu em muốn up ROM của bác thì có cần up radio không, vì theo bác Ancola nói bản lock sim không up được radio và các ROM ship? Bác trả lời gấp hộ em nhé, em chỉ sợ up rom xong bị lock sim thì tiêu.
Radio theo máy của bạn cũng là phiên bản tốt nên không cần up thêm radio. Chỉ cần up rom thôi là được rồi. Tôi khuyên bạn nếu là Tmobile thì Việc up rom không hư hỏng gì nhưng không nên thực hiện Task 29 nhé. Nhớ vào Bootloader kiểm tra lại có chữ HSPL chưa rồi hãy up rom.

thanhlong_05

+ Để tránh gây trục trặc Nếu là Tmobile 1024M khi máy đang hoạt động tốt thì các bạn không nên thực hiện Task 29 hay chạy mmty.

Bác Duclong chu đáo quá, cái này phải được đặt lên hàng đầu đây vì đã có rất nhiều máy bị lỗi sau khi task 29.

huynq1979kl

Thank bác DucLong rất nhiều, em đã up thành công bản V62. Tốc độ duyệt web bằng HSPA rất nhanh. Em trước dùng rom ship máy chỉ có 3G, bây giờ up ROM mới của bác có tính năng Enable HSPA, chắc tốc độ cao hơn rồi.
Em có một số đóng góp như sau:
_ Em không thấy chức năng AGPS đâu cả, hình như bản này bắt sóng GPS khó khăn hơn ROM ship thì phải?
_ Google map là bản cũ 3.1, hiện đã có bản 4.1 rồi.
_ Không tắt được rung phản hồi khi bấm phím.
_ Nút X ở góc dưới bên phải không close app mà chỉ minimize.
_ Icon trên màn hình today nhỏ quá.

máy hnay thấy A.Long cho ra Rom mới hoài mà ko dám thử,hjhj.chùn tay lun rùi
E đang chạy V60,rất tôt và mượt,chắc định cư lun quá,nhưng riêng cái Lockscreen e mày mò hoài vẫn làm ko đc(dốt bẩm sinh mà).
nên giờ án binh bất động đợi A.Long Build Rom nào gống V55,V56,V57.mới xúc,hjhj.Máy Rom đó e lại set Lockscreen rất dể,hjhj.
máy hôm trc e định chạy Task 29,nhưng vừa lên diễn đàn thấy Cry nhìu quá,nên sợ lun.

DucLong

Super V.I.P
Thank bác DucLong rất nhiều, em đã up thành công bản V62. Tốc độ duyệt web bằng HSPA rất nhanh. Em trước dùng rom ship máy chỉ có 3G, bây giờ up ROM mới của bác có tính năng Enable HSPA, chắc tốc độ cao hơn rồi.
Em có một số đóng góp như sau:
_ Em không thấy chức năng AGPS đâu cả, hình như bản này bắt sóng GPS khó khăn hơn ROM ship thì phải?
_ Google map là bản cũ 3.1, hiện đã có bản 4.1 rồi.
_ Không tắt được rung phản hồi khi bấm phím.
_ Nút X ở góc dưới bên phải không close app mà chỉ minimize.
_ Icon trên màn hình today nhỏ quá.

- GPS bắt chắc chắn phải nhanh hơn rom ship bản cũ vì tôi lấy từ ROM ship mới nhất 3.14.531
- Tắt rung bàn phím thì tải file đính kèm cài vào máy sẽ hết. (Cái này nói nhiều rồi nhưng bạn không chịu tìm hiểu).
- Nut X là để đóng chương trình và hoạt động tốt.
- Icon tôi để default nên không có chuyện to hay nhỏ mà có thể cái viền trong suốt nên bạn có cảm giác nhỏ hơn.

huynq1979kl

Bác thông cảm em mới dùng HD2. Tại ROM cũ của em có chức năng tắt rung bàn phím ngay trong setting nên em cũng không để ý.
Còn nút X ở góc dưới phải đúng là chỉ minimize chương trình, em chạy nhiều chương trình File explorer, Word, Solitaire đều vậy cả.

DucLong

Super V.I.P
Bác thông cảm em mới dùng HD2. Tại ROM cũ của em có chức năng tắt rung bàn phím ngay trong setting nên em cũng không để ý.
Còn nút X ở góc dưới phải đúng là chỉ minimize chương trình, em chạy nhiều chương trình File explorer, Word, Solitaire đều vậy cả.

À mình hiểu rồi. Các Rom đều giống nhau cả. Nếu bạn mở chương trình khi bấm nút X cái nào thuộc về giao diện nó đóng luôn, một số chương trình bạn phải đóng bằng task Manager trên góc phải màn hình. (bấm nhẹ nó hiện ra chương trình chạy ngầm rồi đóng, điều này tôi cũng đã hướng dẫn nhiều lần rồi).

huynq1979kl

Nút task man thì em biết rồi nhưng có những chương trình cài vào để khi bấm X là quit luôn như Handy swicher, Touch X. Trước đây em dùng Hermes chạy handy swicher rất tốt, không biết HD2 có chạy được không, tại vừa up ROM nên em chưa kịp thử.
Sorry bác, thì ra chức năng tắt rung phản hồi vẫn còn đó, trong Setting - Personalize set wallpaper customize tab - Vibration. Không cần phải sửa registry.

dzungo

- Nếu V62 ko khac nhiu thi em thik V61 nút Start windown nằm phía trên tiện hơn, taskbar win7 screen làm phía dưới hơi bự nên có 1 số ứng dụng nó che mất 1 ít phía dưới.

PS : Ver62 này dùng cho T-Mobile cũng ok hả anh ??? :D

DucLong

Super V.I.P
- Nếu V62 ko khac nhiu thi em thik V61 nút Start windown nằm phía trên tiện hơn, taskbar win7 screen làm phía dưới hơi bự nên có 1 số ứng dụng nó che mất 1 ít phía dưới.

PS : Ver62 này dùng cho T-Mobile cũng ok hả anh ??? :D
Thường các build có nút start nằm ở dưới như COM 5, HTC, LG ..thì đồ họa đẹp hơn đấy. Mình có chú thích là dùng chung cho HD2 512 và 1024M T mobile rồi mà.

DucLong

Super V.I.P
bác ơi sao cái manila tab picture chi hiệncó 99hinh tromg khi đó của e những 200 tấm

Set mặc định là 99 hình nếu bạn muốn xem hết xoay ngang rồi click vô hình sẽ xem được hết.

Chỉnh sửa cuối:

xcingular8125

Set mặc định là 99 hình nếu bạn muốn xem hết xoang ngay rồi click vô hình sẽ xem được hết.

xoay ngang củng dc có 99 tấm àh bác ơi có cách nào để xem hết ko.........chư hok lẻ mún coi phải vào ấn vào album mà như vậy thì bình thường quá:D vuốt kiếm như mặc định vậy đẹp mà pro hơn nhưng mà dc có 99 tấm hix:((

DucLong

Super V.I.P
xoay ngang củng dc có 99 tấm àh bác ơi có cách nào để xem hết ko.........chư hok lẻ mún coi phải vào ấn vào album mà như vậy thì bình thường quá:D vuốt kiếm như mặc định vậy đẹp mà pro hơn nhưng mà dc có 99 tấm hix:((

Xoay ngay rồi click vô dấu hình vuông bên trái, đổi giao diện lại mới xem được hết, bạn phải tự tìm tòi thêm chứ.

dzungo

Thường các build có nút start nằm ở dưới như COM 5, HTC, LG ..thì đồ họa đẹp hơn đấy. Mình có chú thích là dùng chung cho HD2 512 và 1024M T mobile rồi mà.

- Vậy để em check V62 này xem như nào, chứ thấy V61 thì OK rùi :) thanks anh !