• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

edmundo2203

Công nhận Com5 cũng có nhiều hạn chế,nhưng ưu điểm là tiện lơi,e hay lười chỉ thao tác bằng 1 tay riết đâm quen,thỉnh thoảng chuyển sang Com2 thấy bất tiện.Cũng tùy sở thích của từng người,nhờ có những người Cook rom như Bác Hải mà a e có thêm nhiều lựa chọn.Chúc Bác luôn khỏe để cook nhiều bản rom chất lượng.

hpkhchgngh

bản bluesea 10 kha la tot, ngoại trừ cht lock screen hay bi đứng, fai reset lại thì ok hết. cám ơn bác nhìu lắm

doquangduc

Well-Known Member
Bác Hải nhiều người hâm mộ rồi, mau mau cho ra bản V11 đi Bác ơi. Bác nghiên cứu hộ em cái vụi em nhờ bác với nhé, Thank Bác và chúc bác và cả gia đình mạnh khỏe. Tiền vào như nước sông đà, tiền ra nhỏ giọt như cafe phin nhá.

caothanhhai

Bác Hải nhiều người hâm mộ rồi, mau mau cho ra bản V11 đi Bác ơi. Bác nghiên cứu hộ em cái vụi em nhờ bác với nhé, Thank Bác và chúc bác và cả gia đình mạnh khỏe. Tiền vào như nước sông đà, tiền ra nhỏ giọt như cafe phin nhá.

Đang nghiên cứu ... chờ nhé. Dạo này chẳng có gì mới để làm bản 11 cả, chỉnh sửa tí đồ hoạn mà Up lên anh em lại bảo " Bệnh thành tích " thì chết
=))=))=))

ichte

Well-Known Member
Đang nghiên cứu ... chờ nhé. Dạo này chẳng có gì mới để làm bản 11 cả, chỉnh sửa tí đồ hoạn mà Up lên anh em lại bảo " Bệnh thành tích " thì chết
=))=))=))
Chơi quả COM5 đi >:)>:)>:)

myGenio

Tưởng mình em hâm mộ bác Hải hóa ra cũng nhiều fan hahaha cố lên bác Hải , mọi ngừoi cổ vũ đó.( nhân tiện bác quẳng em cái file cab làm trong veo htc music,thank.)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
=))=))=))

Chơi quả COM5 đi >:)>:)>:)

Đúng đấy Bác Hải làm Com5 đi.=)

Tưởng mình em hâm mộ bác Hải hóa ra cũng nhiều fan hahaha cố lên bác Hải , mọi ngừoi cổ vũ đó.( nhân tiện bác quẳng em cái file cab làm trong veo htc music,thank.)

He he he cứ đợi đi:)) Đang vọc Android bù đầu roài :))

myGenio

Android quả này mới là hay à nha, em cũng đang nghiên cứu bên xda coi đến đâu.

caothanhhai

Bạn muốn cái Music nào nhỉ - cái của CHT thôi hay cả tab Music
Dùng cái này nhé http://www.megaupload.com/?d=2CY6JCXL

Android quả này mới là hay à nha, em cũng đang nghiên cứu bên xda coi đến đâu.
Vụ này hay đấy - chạy dual boot cùng với Rom BlueSea chuẩn không phải chỉnh. Lướt Web nhanh gấp 3 WinMo, Game GSenso chuẩn, đồ họa trên cả tuyệt vời, Hình nền động chạy tốt ( dùng ảnh con gái mà sờ vào nó rúm cả người ... vì buồn =))=))=)))

Chỉnh sửa cuối:

hackbabe

Bạn muốn cái Music nào nhỉ - cái của CHT thôi hay cả tab Music
Dùng cái này nhé http://www.megaupload.com/?d=2CY6JCXL

Vụ này hay đấy - chạy dual boot cùng với Rom BlueSea chuẩn không phải chỉnh. Lướt Web nhanh gấp 3 WinMo, Game GSenso chuẩn, đồ họa trên cả tuyệt vời, Hình nền động chạy tốt ( dùng ảnh con gái mà sờ vào nó rúm cả người ... vì buồn =))=))=)))

Lướt web bằng Opera trên ROM blue see V9 của bác đã phê rồi mà sao cũng HD2 lướt trên android lại nhanh thế nhỉ lại còn video clip đầy đủ nữa ???

doquangduc

Well-Known Member
:))
Lướt web bằng Opera trên ROM blue see V9 của bác đã phê rồi mà sao cũng HD2 lướt trên android lại nhanh thế nhỉ lại còn video clip đầy đủ nữa ???

Công nhận bản V09 lướt WEB phê lòi mắt, cứ tưởng là mạng mình nhanh, Hóa ra là do Rom của Bác Biển Xanh dùng quá Phê:)):))

caothanhhai

:))

Công nhận bản V09 lướt WEB phê lòi mắt, cứ tưởng là mạng mình nhanh, Hóa ra là do Rom của Bác Biển Xanh dùng quá Phê:)):))

Thì phải ra Biển mới lướt được chứ - Rừng thiêng nước độc thì lướt ngoài quốc lộ à ....
Thế mà vẫn tâm phục khẩu phục thằng Android "ký sinh" đới

caothanhhai

Đã có bản Blue Sea v11 trên bài 1

Fix lỗi hiển thị Pin
Thay thanh Volume
Sử dụng S2U2 - Thanks bác Ancola
Sử dụng đồng hồ xanh nước biển
Bỏ vài ứng dụng để cho nhẹ - Chạy Android dual boot ổn định

Hiện nay mình còn đang chạy một lúc hai bản Android cơ :
Bản Eclair 2.1 để ở Root của thẻ nhớ http://gamesquare.co.uk/
Bản Froyo 2.2 để ở Forder trong thẻ - chạy tốt .... ftp://ppcgeeks.com/OrangeKid/dan1j3l-LeoFroyo-1.0.zip

Mời các bạn thử nhé

doquangduc

Well-Known Member
Thì phải ra Biển mới lướt được chứ - Rừng thiêng nước độc thì lướt ngoài quốc lộ à ....
Thế mà vẫn tâm phục khẩu phục thằng Android "ký sinh" đới

Cứ thế này thì phải làm 1 em Android đút túi quần bên phải nữa thôi.:D

QuangAK

HD2_ Blue Sea v11
Update 23/7/2010

*** Hình ảnh minh họa bản RomBlue Sea v11

- Bác Hải ơi Bác cho em xin FILE CAB "Analog Clock" và cái Nút để kéo khung Call History xổ xuống dưới đó! Trông Pro wa!!! Thank Bác!! =D>

song_ngu

Hình như lỗi hiển thị Pin vẫn chưa fix đc ở V11 này fai kg bạn? ở màn hình lock của S2U2 thì sạc đầy pin hiện 100 nhưng màn hình Home thì chỉ có 99. Ah, còn cái đồng hồ ở màn hình Lock bạn có thể cho nhỏ lại tí ờ bản sau k? vì nó to wa' nên che đi background hơi nhìu. Rất cảm ơn bạn !

tubua

Bác Hải cho em hỏi bản V9 co phải bị 1 cái lỗi là khi nhận cuộc gọi mà úp máy xuống để ra loa ngoài thì bị rất ồn, mà ko nghe thấy tiếng j phải kô, cứ sào sào ko thể nghe dcj. ?????