• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

caothanhhai

Bác Hải đang sài bản nào của Android vậy ? có bị trường hợp tối màn hình luôn ko (mặc dù gọi vào máy vẫn đổ chuông nhưng ko hiện gì cả, chỉ có tháo pin hoặc resert boot lên rồi vẫn bị lại), mình đã thử các bản android nhưng vẫn vậy. Tks bác

Lỗi trên chắc chắn tại thẻ nhớ, mình có một thẻ bị , một thẻ không bị bao giờ - Bản nào cũng thế

oài Bác Hải dùng bản Android có theme RC1 nhìn đẹp nhể.Bản này có hơn bản Mattc froyo 1.3a không Bác?

Hình ảnh trên là bản Rom [01.08.2010][shubCRAFT CM6/Froyo/Themed RC1.1][Kernel: Cotulla 2.6.32.9 #83]
Các bạn tham khảo và tải tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=740963

myGenio

Sao mình UP rom của PDA Việt Khi gửi và nhận tin nhắn cứ bị nhanh hơn một tiếng (Mình đang ở Úc GMT +8). Vì vậy tin nhắn nó cứ sắp xếp linh tinh lắm. Làm sao sửa được đây? bạn nào biết chỉ dùm mình nha. Mình rất muốn dùng Rom Của PDA nhưng.... Thanks so much ^^

Bạn dùng rom nào của PV vậy, lỗi này trước đây hay bị, nhưng đã dc fix lâu rồi mà, khuyên bạn nên dùng thử rom của MAN PhamQuang xem chắc là giải quyết dc lỗi trên vì hầu như rom nào của ManPQ củng có đề cập fix time sms text mà.

nguyenmauvu

Bác Hải xem em up ban V12 của bác thì nhiệt độ nhảy lên toàn 79 đến 90 độ là sao nhỉ?

caothanhhai

Chủ thớt khuyên dùng Rom shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0

Được hoàn thiện từ bản RC1.1, Tác giả đã ra mắt bản Rom chúng thức v1.0 với các thay đổi
V 1.0:
- Changed base to Cyanogenmod 6 RC2 (Better speed and performance)
- Changed to latest Kernel - there should not be any SODs anymore:
(1. Fixed issues with sharp panel
2. Increased stability of I2C
3. increased touch screen ratio
4. Fixed volume level
5. Volume can be changed during call
6. Some work under removing apt voice during calls
7. Program soft reset (Reboot) should work now
-Cotulla)
- Better battery performance: sampling rate 20000, up threshold 30​
Với giao diện đơn giản nhưng tuyệt đẹp, bản Rom không có giao diện Sense lại mang đến cản giác tự do hơn trong sử dụng
Nghe, gọi kết hợp với Rom Blue sea tuyệt vời :)):)):)) Âm thanh to, rõ, không vọng ....
Pin tốt
Quay phim, chụp ảnh tốt ( có nút chụp, có đèn flash )
Các kết nối : hoàn hảo - Bạn dùng Droid Explorer tại http://de.codeplex.com/
Đèn pin - Tốt

Bàn phím đẹp : http://rs831tg.rapidshare.com/files/410231433/Keyboard.rar.html

Nhược điểm : Phonepad của Android xấu và không thông minh, việc gọi điện và tìm số Contact không đơn giản :-?:-?:-? Các bạn có biết PM nào để thay Dialer của HTC không ?

Tham khảo :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=740963
Tải bản Font tiếng Việt : http://rs478tl.rapidshare.com/files/410683789/shubCRAFT_v1.0_originalfonts.rar.html
Tải data.img 1G : http://cid-1dff7e1df294438f.office.l...ed RC1.1.rar

YouTube : http://www.youtube.com/watch?v=0raobiKRDAs&feature=player_embedded#!

Chỉnh sửa cuối:

thiennhat

cho mình hỏi sao mình cài blue sea 12 vào thì bên WM thì chạy được nhưng chọn bên Android chon nhưng không thấy thay đổi gì hết, mình đã down rom mattcfroyorc1.3a về giải nén và chép toàn bộ vào folder Android trước khi uprom nhưng không thấy chạy gì hết, không biết bên Android có cần load rom gì vào không, mình có vào thử WM chạy file haret trong rom của Android có chạy lên nhưng đến 1 lúc không thấy chạy nữa cứ lặp lại hoài câu lệnh bao điện thế CPU.. chẳng biết làm sao cài thêm android vào để chạy.

caothanhhai

cho mình hỏi sao mình cài blue sea 12 vào thì bên WM thì chạy được nhưng chọn bên Android chon nhưng không thấy thay đổi gì hết, mình đã down rom mattcfroyorc1.3a về giải nén và chép toàn bộ vào folder Android trước khi uprom nhưng không thấy chạy gì hết, không biết bên Android có cần load rom gì vào không, mình có vào thử WM chạy file haret trong rom của Android có chạy lên nhưng đến 1 lúc không thấy chạy nữa cứ lặp lại hoài câu lệnh bao điện thế CPU.. chẳng biết làm sao cài thêm android vào để chạy.

Bạn thử tháo pin ra rồi chạy lại xem, chắc chắn là bạn có Android trong thẻ ( chạy lần đầu có khi mất đến 5 phút í )
Nếu không được thử Down load bản Android khác xem ? bạn có thể tham khảo thêm tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?96243-CÁC-PHIÊN-BẢN-ANDROID-TRÊN-HD2-VÀ-THẢO-LUẬN/page43

Rom Blue Sea chạy mọi phiên bản Android đều tốt - Chắc chắn thế

doquangduc

Well-Known Member
Hề hề, Em đang chạy bản shubCRAFT_v1.1 phê lòi mắt. Hôm qua không để ý, cứ tưởng đang chạy bằng WIFI, ai ngờ nó chạy GPRS, down trong Market liên tục, hậu quả là mất toi gần 300K. Thôi thì đó là cái giá phải trả Bác Hải nhẩy. Mai em lại xuống chỗ Bác chơi nhỉ.? Làm phiền nhiều, cũng ngại.

thuytrang2010

LOVE BLUE SEA 12!!!

Sau vài ngày dùng thì rất thích. Chủ Rom cho rất nhiều shortcut và lựa chọn. Theme và design các icons rất đẹp.

Nếu có Blue Sea 13, Tr xin yêu cầu 1 điều: Khi chuẩn bị unlock screen, có cách nào hiện total # số missed calls, new emails , msgs, voice mail được kg.

Không biết có ai bị không, nhưng cái wifi của Tr sao đôi lúc nó cứ tự động ON. Lúc đầu tưởng mình sơ ý bấm nhầm, nên chuyển shortcut xuống chổ khác. Vậy mà vẩn bị ON ngoài ý muốn. Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp.

-Thanks.

Baltalon

Hôm nay em gọi điện cho bác Hải để nhờ tư vấn việc up ROM mà ko đc, tò tí te... nên em đành đợi tới giờ này mới dám up ROM vì em sợ cúp điện giữa chừng hic... (Em ko có laptop)... Lần đầu tiên up ROM, em run gần chết hic... ơn trời, mọi việc ổn cả :)... Android nhìn hấp dẫn, và cả giao diện WM cũng vô cùng hấp dẫn... xin cảm ơn bác Hải rất nhiều...

thiennhat

down bản ro mới mattcfroyorc1.4, dọn thẻ nhớ trống khoảng 1.5gb cài lại ok chẳng biết lý do tại rom hay thẻ nhớ nữa, đang test thử bản android nhưng sao mỗi lần có đt gọi đến nghe nói thì rõ lắm nhưng xong máy treo luôn màn hình tối thui phải reset lại mới chạy được. Máy chạy android bị chậm không biết bản không có sense như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
LOVE BLUE SEA 12!!!

Sau vài ngày dùng thì rất thích. Chủ Rom cho rất nhiều shortcut và lựa chọn. Theme và design các icons rất đẹp.

Nếu có Blue Sea 13, Tr xin yêu cầu 1 điều: Khi chuẩn bị unlock screen, có cách nào hiện total # số missed calls, new emails , msgs, voice mail được kg.

Không biết có ai bị không, nhưng cái wifi của Tr sao đôi lúc nó cứ tự động ON. Lúc đầu tưởng mình sơ ý bấm nhầm, nên chuyển shortcut xuống chổ khác. Vậy mà vẩn bị ON ngoài ý muốn. Ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp.

-Thanks.

Phần Unlockscreen bạn vào Co0kie's Home tab Editor / lockscreen setting và kích hoạt chế độ CHT lockscreen sau đó bạn apply và thoát ra màn hình Home tùy chỉnh Edit lock screen layout. Đến đây chắc là bạn tự giải quyết đc rồi.
phần wifi thì xin nhờ chủ bản Rom

thiennhat

Sau cả 1 ngày quần thảo, cuối cùng rút ra kết luận bản rom Android shubCRAFT_v1.1 cài mãi vào máy không được, bung nén chép nguyên thư mục android sau khi bung vào thẻ nhớ vậy mà cài hoài không được cứ đến phần báo điện thế dung lượn pin là cứ đo tới đo lui hoài ko tiếp đựoc, nếu dùng bản mattcfroyorc1.4 thì ok. Cả 2 bản đều trong thư mục android chẳng biết tại sao, hôm trước cài bản mattcfroyorc1.3a cũng không được bị tình trạng giống như trên không biế sai chỗ nào. Mình đang dùng bản rom HD2_A66_C2_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v05_PV không biết các chuyên gia có cao kiến gì không, xài android trên đây có vẻ phức tạp và mệt mỏi nhỉ, chắc để cho vui thôi chứ tốc độ chậm đi nhiều

caothanhhai

Sau cả 1 ngày quần thảo, cuối cùng rút ra kết luận bản rom Android shubCRAFT_v1.1 cài mãi vào máy không được, bung nén chép nguyên thư mục android sau khi bung vào thẻ nhớ vậy mà cài hoài không được cứ đến phần báo điện thế dung lượn pin là cứ đo tới đo lui hoài ko tiếp đựoc, nếu dùng bản mattcfroyorc1.4 thì ok. Cả 2 bản đều trong thư mục android chẳng biết tại sao, hôm trước cài bản mattcfroyorc1.3a cũng không được bị tình trạng giống như trên không biế sai chỗ nào. Mình đang dùng bản rom HD2_A66_C2_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v05_PV không biết các chuyên gia có cao kiến gì không, xài android trên đây có vẻ phức tạp và mệt mỏi nhỉ, chắc để cho vui thôi chứ tốc độ chậm đi nhiều

Đã có bài hướng dẫn chi tiết rồi bạn đọc kỹ mà làm lại từ đầu nhé

Sài Android quá đơn giản, tốc độ thực thi nhiều thứ như Web còn nhanh hơn WinMo - Hai tuần nay mình toàn dùng Android làm việc tốt ( phải 90% thời gian )

Baltalon

down bản ro mới mattcfroyorc1.4, dọn thẻ nhớ trống khoảng 1.5gb cài lại ok chẳng biết lý do tại rom hay thẻ nhớ nữa, đang test thử bản android nhưng sao mỗi lần có đt gọi đến nghe nói thì rõ lắm nhưng xong máy treo luôn màn hình tối thui phải reset lại mới chạy được. Máy chạy android bị chậm không biết bản không có sense như thế nào.

Chính xác là em cũng bị tình trạng này... Xong 1 phát là màn hình đen thui, làm em hết cả hồn hic... :(

thuytrang2010

Phần Unlockscreen bạn vào Co0kie's Home tab Editor / lockscreen setting và kích hoạt chế độ CHT lockscreen sau đó bạn apply và thoát ra màn hình Home tùy chỉnh Edit lock screen layout. Đến đây chắc là bạn tự giải quyết đc rồi.
phần wifi thì xin nhờ chủ bản Rom

Theo Tr biết là trong cái unlockscreen của cookie HT kg cho dùng PIN. Bên Mr PQ Rom, dùng regular UnlockScreen nhưng có con số total bên phải cái lock. Very nice