• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

thuytrang2010

Sài Android quá đơn giản, tốc độ thực thi nhiều thứ như Web còn nhanh hơn WinMo - Hai tuần nay mình toàn dùng Android làm việc tốt ( phải 90% thời gian )

CaoThanhHai có qua 1 test bench nào để so sánh kết quả không vậy. Có thể post lên kết quả test-bench cho cả hai cho mọi người biết với.

Nếu kg có test-bench mà chỉ qua cãm nhận thôi, thì Tr thấy cũng khó nói. Vì theo 1 bài post của Mr PQ, thì Android port là dựa trên WinMo. Tr kg rỏ, nhưng có cãm giác Android là 1 layer khác nằm trên WinMo (nói về low level). Tr có thể sai, nhưng ở 1 mức độ nào đó, Android là 1 dạng virtual. Mà Virtual thì khó có thể nhanh hơn base.

Sửa Tr nếu Tr sai nhe.

caothanhhai

CaoThanhHai có qua 1 test bench nào để so sánh kết quả không vậy. Có thể post lên kết quả test-bench cho cả hai cho mọi người biết với.

Nếu kg có test-bench mà chỉ qua cãm nhận thôi, thì Tr thấy cũng khó nói. Vì theo 1 bài post của Mr PQ, thì Android port là dựa trên WinMo. Tr kg rỏ, nhưng có cãm giác Android là 1 layer khác nằm trên WinMo (nói về low level). Tr có thể sai, nhưng ở 1 mức độ nào đó, Android là 1 dạng virtual. Mà Virtual thì khó có thể nhanh hơn base.
Sửa Tr nếu Tr sai nhe.

Cảm nhận về nhanh hay chậm là do tùy từng người, tùy từng công việc. Nhưng với trường hợp của Android thì rất dễ dàng để bạn trải nghiệm và rút ra kết luận cho chính mình.
Nói Android chạy ký sinh trên Windows cũng không phải hoàn toàn, vì khi chạy Android toàn bộ sức mạnh phần cứng của HD2 chỉ phục vụ cho mình Android mà thôi. Lúc đấy là Android
Tất nhiên là hơi chậm hơn mong muốn chủ yếu do Android chạy trên thẻ nhớ, tốc độ đáp ứng chậm hơn nhưng mình thấy cũng hay, nếu về sau có Rom Android chạy thẳng trên máy thì bạn đâu được chạy Dual Boot nữa

Bạn xem benchmark mình vừa chạy trên bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 - Đâu có tệ

Benchmark với mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5

FroyoStone Series - V1

Chỉnh sửa cuối:

thuytrang2010

Tr dùng Blue12 và dùng Android Froyo w/Sense RC1.5 nghe gọi rất rỏ. Tr muốn thủ các Android khác xem giao diện thế nào để chọn dùng 1 cái.

Câu hỏi: Nếu muốn thay RC1.5 với 1 bản android khác, có cần phải flash lại Blue12 không? Cách nào thì tốt nhất để thay bản Android hiện tại.

Cám ơn
--Tr

caothanhhai

Tr dùng Blue12 và dùng Android Froyo w/Sense RC1.5 nghe gọi rất rỏ. Tr muốn thủ các Android khác xem giao diện thế nào để chọn dùng 1 cái.

Câu hỏi: Nếu muốn thay RC1.5 với 1 bản android khác, có cần phải flash lại Blue12 không? Cách nào thì tốt nhất để thay bản Android hiện tại.

Cám ơn
--Tr

Thay android khác không cần thiết phải Flash lại Rom đâu
Có nhiều cách để thay bản Rom khác nhưng tùy thuộc vào nhiều thứ, cách dễ nhất là bạn Fomart lại thẻ và copy bản khác vào
Chúc vui

thuytrang2010

Tr flash Blue 12 được 2 hôm rồi. Chờ tới hôm nay xem cái Ngày Tháng không chịu thay đổi (2 lần). Ví dụ Aug 9, 10 qua đêm vẩn Aug 9 không chuyển qua Aug 10. Hôm nay thì kg chuyển qua Aug 11.

Có ai biết tai sao không chỉ Tr với.

HD2 USTmobile 8585

Thanks,
-tt

myGenio

Tr flash Blue 12 được 2 hôm rồi. Chờ tới hôm nay xem cái Ngày Tháng không chịu thay đổi (2 lần). Ví dụ Aug 9, 10 qua đêm vẩn Aug 9 không chuyển qua Aug 10. Hôm nay thì kg chuyển qua Aug 11.

Có ai biết tai sao không chỉ Tr với.

HD2 USTmobile 8585

Thanks,
-tt

thường thì có lỗi nặng thì cứ HR là ok thôi, bạn hãy thử coi .mình cũng dùng v12BlueSea chưa có mắc phải lỗi đó.

caothanhhai

Đã có Blue Sea v15

Blue Sea v15 : Chủ thớt khuyên dùng

Update Build 21914
Android dual boot
Bỏ qua v13 , v14 - Người ta kiêng =))=))=))

thuytrang2010

Đã có Blue Sea v15

Blue Sea v15 : Chủ thớt khuyên dùng

Update Build 21914
Android dual boot
Bỏ qua v13 , v14 - Người ta kiêng =))=))=))

Cám ơn CaoThanhHai chỉ. Sao không thấy những điễm mới của Blue15 vậy há. Từ ngày có HD2, flash ROM riết .... ghiền luôn hì hì. Tốn thời gian thiệt, nhưng ... dzui

buihieupda

đang dùng blue 12 của bác , nhưng không biết bản 15 này có j mới đây. em thấy thiếu phần mềm hay là bàn phím Swype theo Rom của T-mobile, s2u2 ancola66, chinesefont, proximity screen off, bác nên thêm vào theo em là hợp lý đó.

buihieupda

bản Rom V12 của bác lỗi hiển thị báo tin nhắn đến trên màn hình khi khoá máy. bản Rom V15 đã khắc phục chưa.

caothanhhai

đang dùng blue 12 của bác , nhưng không biết bản 15 này có j mới đây. em thấy thiếu phần mềm hay là bàn phím Swype theo Rom của T-mobile, s2u2 ancola66, chinesefont, proximity screen off, bác nên thêm vào theo em là hợp lý đó.

mỗi người một khẩu vị bác ạ, mấy thứ đấy không phải ai cũng cần ( đặc biệt là tôi không cần) nên tốt nhất bạn cài thêm sau

bản Rom V12 của bác lỗi hiển thị báo tin nhắn đến trên màn hình khi khoá máy. bản Rom V15 đã khắc phục chưa.

Hiển thị tin nhắn lúc khóa không phải là lỗi mà là một soft riêng - Bạn tìm hiểu thêm để cài nhé

doquangduc

Well-Known Member

Lỗi hiển thị tin nhắn là như thế nào.? Mà nếu muốn nó hiện lên khi khóa màn hình, thì cái thêm cái HD2 Tweak vào, rồi enable nó lên là được. Đang chạy bản V15, ngon.

senshin

Bản V15 rất good.X_XChỉ có wifi bắt song yếu quá Bạn có cách nào chỉnh cho wifi nhạy hơn không.Để n82,latop,hd2 sát nhau thì n82 43%,laptop 52%,còn hd2 chập chờn hên xui~X(.Thấy radio rom đang xài là 2.12.50.02_2 hình như là bản mới nhất nếu up radio rom khác có khắc phục được ko nhỉ:-/?Chừng nào có bản V16 vậy em đang trông đây.:D

way2paradise

Bác chủ thớt có thể up cho mình cái v15 lên mediafire được không, megaupload ở chỗ tui down không được. Thanks bác

thanhlong_05

Cách dùng hai file kèm theo là sao vậy bác, 2 file này
Down Resco đã thay icon ( bản thương mại) tại Đây
Down Extra Antasia Icons tại Đây

hướng dẫn giúp đi

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Mình vừa cài xong bản BS15 , mình tìm mãi mà chả thấy cái Marketplace đâu cả , hay là không có nhỉ , vậy làm thế nào để có market vậy , mình thích đi chợ lắm :(

caothanhhai

Mình vừa cài xong bản BS15 , mình tìm mãi mà chả thấy cái Marketplace đâu cả , hay là không có nhỉ , vậy làm thế nào để có market vậy , mình thích đi chợ lắm :(

=))=))=))=))=)) Sang Android mà đi chợ nhé

caothanhhai

Blue Sea v16 Build 21916.5.0.95 - Android Support

Change log:

Blue Sea v16 : Chủ thớt khuyên dùng

Update to Build 21916.5.0.95
OS 3.14 TMOUS_Manila 2018
Android support
Các chỉnh sử hệ thống của A66 series - Các phần mềm quen thuộc của BlueSea series.
Green is good thame

Bản BlueSea v16 tích hợp Multi boot Androids - Hỗ trợ nhiều Build trên 1 thẻ nhớ. Đơn giản đổi tên folder Android thành tên gì đó "xxxx" và sửa 1 dòng trong file Starup.txt từ set cmdline "rel_path=Android" thành set cmdline "rel_path=xxxx"

http://www.megaupload.com/?d=9QYIDVGY

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

=))=))=))=))=)) Sang Android mà đi chợ nhé

:D mình gà mà hehe, nhưng mà trc hồi mới mua máy dùng room chuẩn theo máy có Marketplace mà , sao bản room của bác lại k có nhỉ , giải thick em với bác !