• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

caothanhhai

Xin chào bạn caothanhhai bạn có thể thêm phần People Tab vào silder, vào com kế tiếp được không hoặc có thể cho mình cab cài tab people nhé, mình thấy có phần đó rất tiện. cảm ơn bạn nhé!

Tab People vẫn có đấy bạn !!! Bạn vào Setting - pesonalizie- home tab arranger chọn lên là xong. Mình vừa chỉnh lại đồ họa đẹp phết đấy
Chúc vui

myGenio

Thanks bro, pahỉ nói là chẩun ko cần chỉnh, em vừa thử xong ok lắm. Mà các bác cho em hõi chút là sao mọi người chỉ thích C2 chứ ko phải là C5, nếu dc thì bác Hải cho ra C5 cho mọi người có thêm lực chọn.mà em khoái cái đống hồ trong suốt của v6 hơn.

caothanhhai

Thanks bro, pahỉ nói là chẩun ko cần chỉnh, em vừa thử xong ok lắm. Mà các bác cho em hõi chút là sao mọi người chỉ thích C2 chứ ko phải là C5, nếu dc thì bác Hải cho ra C5 cho mọi người có thêm lực chọn.mà em khoái cái đống hồ trong suốt của v6 hơn.

Sao anh Hải không làm cho nó trong suốt luôn giống v06 đó anh.

Mình không thích Com 5 do phần đồ họa của thanh Softkey Bar bị rối lắm ... đồng thời nhiều phần mềm hiển thị bị đè lên thanh đó.
Đồng hồ trong suốt thì đơn giản bạn lấy ở đây nhé. Nhưng cái đồng hồ trắng sữa (mãi mới trích ra được đấy) trông nó sang trọng hơn chứ nhỉ

heroofg

Cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của mình. Cho mình hỏi thêm: Trong phần Quick link sao khi thêm số trang liên kết lên là 5 (Mặc định trong com của bạn (Com Blue sea 06.5)) thì khi thêm các chương trình ứng dụng cũng như trò chơi vào phần trống còn lại sao không được vậy bạn:

caothanhhai

Cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của mình. Cho mình hỏi thêm: Trong phần Quick link sao khi thêm số trang liên kết lên là 5 (Mặc định trong com của bạn (Com Blue sea 06.5)) thì khi thêm các chương trình ứng dụng cũng như trò chơi vào phần trống còn lại sao không được vậy bạn:]

Để mình kiểm tra vì chưa bao giờ thử đến 5 Tab cả =))
Đúng lỗi rồi , mình sẽ fix trong bản sau nhé :D

heroofg

Mong sớm có bản chỉnh sửa mới của bạn...=D>Bản com Blue sea 6.5 này của bạn giao diện rất pro: Bạn có thể gửi cho mình files cab cài icon như trong phần Quick link (Toggle Switch, Notification Icon, Miscellaneous) được không vậy. cảm ơn bạn nhé!

heroofg

Mình cài cab TV Mania của bác hanoiwap thì ở màn hình home không vào được mục menu nữa không hiểu sao nữa (remove phần mềm này đi thì lại vào được) bạn test thử xem sao
máy mình dùng radio 2.12.50.02_2, rom blue sea 6.5 của bạn.

caothanhhai

Mình cài cab TV Mania của bác hanoiwap thì ở màn hình home không vào được mục menu nữa không hiểu sao nữa (remove phần mềm này đi thì lại vào được) bạn test thử xem sao
máy mình dùng radio 2.12.50.02_2, rom blue sea 6.5 của bạn.
Đúng rồi, miình tích hợp vào Rom cũng bị lỗi này, đang cùng tác giả fix ... chờ tí nhé

myGenio

Cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của mình. Cho mình hỏi thêm: Trong phần Quick link sao khi thêm số trang liên kết lên là 5 (Mặc định trong com của bạn (Com Blue sea 06.5)) thì khi thêm các chương trình ứng dụng cũng như trò chơi vào phần trống còn lại sao không được vậy bạn:

xác nhận lỗi này,mong bác fix bàn next. thank bác cho anh em file đồng hồ trong suốt(nếu có thể thì anh cho bọn em xin các loại cởi truồng transparent khác có các mác nổi tiếng như longines,omega rolex...và kim giây là cơ thì tuệyt.

caothanhhai

xác nhận lỗi này,mong bác fix bàn next. thank bác cho anh em file đồng hồ trong suốt(nếu có thể thì anh cho bọn em xin các loại cởi truồng transparent khác có các mác nổi tiếng như longines,omega rolex...và kim giây là cơ thì tuệyt.

Các bạn cài Cab fix lỗi này nhé - Đủ cả 5 tab luôn
http://www.mediafire.com/?0zrqogliydz

edmundo2203

Mình cũng bị y chang Bác heroofg khi cài file Manila TV cũng không vào được Menu không biết link down mới đã fix được lỗi này chưa?:|

myGenio

@caothanhhai: bro cò thể bật mí dc không tại sao trong các rom của bro và một số cookers phần autoInstall cài dc hết các file CAB , trong khi một số rom thì chỉ cài dc vài ba file CABs thôi trong đó có cac3 rom của Man PQ.

caothanhhai

:-?:-? Mình không biết, nhưng chắc là mình không cho cái gì vào thêm đâu !!!
Quan trọng là bạn phải kiểm tra lại Cab của bạn

myGenio

:-?:-? Mình không biết, nhưng chắc là mình không cho cái gì vào thêm đâu !!!
Quan trọng là bạn phải kiểm tra lại Cab của bạn

big thank for reply, vấn đề ko phải là tại cac files cab,tại sao rom của bro và của t2008 tự động cài hết 14 files cab trong autoinstall? các rom khác thì chỉ dc 3files cab thôi.các file cab của mình hoàn toàn nhỏ nhoi hehehe.