• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

caothanhhai

Tắt hiệu ứng thời tiết trên màn hình ntn bạn ơi?

Bạn hãy tắt "weather toggle" tại quicklink.

Bác có biết tắt hiệu ứng thời tiết toàn màn hình đi không?

Bạn đã hỏi, ntt2006 đã trả lời bạn mà bạn vẫn không làm được thì lạ quá :-?
Trong Rom của mình, nút tắt Weather là nút sô 3,dòng 2, tab 1 có tên là WEATHER TOGGLE

namtinhcorp2

S.O.S tình hình rất cấp bách rồi, bác chủ thớt cùng anh em cho em hỏi cái. Em cài Rom của bác chủ thớt bản 6.0, hôm nay vào phần Lock phone chỉnh xong, lát sau không thể mở máy được bằng password vừa đặt. Em nghĩ mình không thể nhập sai pass đc, nên mới lên đây hỏi các bác xem vấn đề của nó là gì và mong mọi người giúp đỡ. Không biết có phải lỗi của bản Rom, pm hay ở đâu???

hanoiwap

Super V.I.P
S.O.S tình hình rất cấp bách rồi, bác chủ thớt cùng anh em cho em hỏi cái. Em cài Rom của bác chủ thớt bản 6.0, hôm nay vào phần Lock phone chỉnh xong, lát sau không thể mở máy được bằng password vừa đặt. Em nghĩ mình không thể nhập sai pass đc, nên mới lên đây hỏi các bác xem vấn đề của nó là gì và mong mọi người giúp đỡ. Không biết có phải lỗi của bản Rom, pm hay ở đâu???

Không việc gì mà phải S.O.S
HR là xong

namtinhcorp2

vậy ah, thế mà cứ tưởng... Nhưng mà lại mất hết tin nhắn và số DT lưu trong máy cùng các pm đã cài đặt ạ?

caothanhhai

Bạn đặt lock phone của CHT hay dùng defaut -
Khóa của CHT không thể đặt Pass được - phải HR đó X_XX_X Rất buồn

caothanhhai

em chỉnh trong phần Seccurity/ phone lock/ simple PIN. Thế cái này ko dùng đc ạ?

Muốn dùng Pass thì bạn cứ dùng khóa defaut thôi ( đừng bật CHT lock lên ) . Bản rom này mình để mặc định bằng khóa defaut đặt pass bình thường mà

caothanhhai

Đã có bản Blue Sea 07 tại bài 1
Không có thay đổi nhiều chỉ chỉnh lỗi là chính, Bank nào đã cài cab fix lỗi thì cũng không cần.
Chờ đón bản 08 với các Packages mới nhất từ Rhodium
Mời các bạn

duongpham

bản 08 này CHT lổi không cho phép dùng image từ thẻ nhớ bạn à, chỉ dùng các hình mặc định thôi, bạn xem lại giúp nhé, còn mọi thứ đều ổn. tks one more

caothanhhai

bản 08 này CHT lổi không cho phép dùng image từ thẻ nhớ bạn à, chỉ dùng các hình mặc định thôi, bạn xem lại giúp nhé, còn mọi thứ đều ổn. tks one more
Đúng có lỗi hiển thị, bác cứ bấm vào chỗ đen bên phải là ok, vẫn chọn bình thường