• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Lee7

sao ko anh nào giúp em vậy?
à mà hôm qua em mới vào "thế giới di động" , em hỏi có hack phone đc ko ? họ nói ko và thêm 1 điều nữa là HACK PHONE KO ĐC BẢO HÀNH.

KandL

họ có biết gì đâu mà hỏi, mình thấy mọi người trong đây đều hack cả chắc là không sao, mình mới hack song con E 63 hehe, cảm ơn bác chủ topic nhiều, cuối cùng cũng hack được máy

Kojiro

Super V.I.P
sao ko anh nào giúp em vậy?
à mà hôm qua em mới vào "thế giới di động" , em hỏi có hack phone đc ko ? họ nói ko và thêm 1 điều nữa là HACK PHONE KO ĐC BẢO HÀNH.

Fw 400 bạn up bằng cách nào? Qua NSU hay phoenix, với NSU thì mới hack được fw này nhé. Còn việc bảo hành thì hack vẫn bảo hành ầm ầm, máy N82 đã hack mình mới bảo hành được xong nè.

huyetthan

họ có biết gì đâu mà hỏi, mình thấy mọi người trong đây đều hack cả chắc là không sao, mình mới hack song con E 63 hehe, cảm ơn bác chủ topic nhiều, cuối cùng cũng hack được máy

Mình cũng muốn hack con e 63 của mình nhưng ko biết phải bắt đầu từ đâu. Bạn hướng dẫn cho mình đc ko?! Email:linhlongus@yahoo.com

Mình sign helloox2 rồi. Cài vào ok. Nhưng khi chạy thì đến bước Installing root cert... là cứ vậy thôi ko thấy tiến triển gì! hix bro nào biết chỉ dẫn dùm! Thanks

Chỉnh sửa cuối:

tony_jc87

e dùng e71 fw 400,cài cái hello trên của admin,vẫn bị báo lỗi,certificate error,contact the application supplier :( thế bi giờ làm thế nào hả các anh :(

KandL

Mình cũng muốn hack con e 63 của mình nhưng ko biết phải bắt đầu từ đâu. Bạn hướng dẫn cho mình đc ko?! Email:linhlongus@yahoo.com

Mình sign helloox2 rồi. Cài vào ok. Nhưng khi chạy thì đến bước Installing root cert... là cứ vậy thôi ko thấy tiến triển gì! hix bro nào biết chỉ dẫn dùm! Thanks

lúc đầu mình cũng bị thế, nhưng sau đó mình sign lại bằng phần mềm Bínign ở topic này , nhớ là dùng file .cer và .key ở trong gói hello mà bạn tải về nhé ( bản 2.02 ).

sau đó cài bình thường thôi.

chúc bạn thành công !

BuuPhucCT

Well-Known Member
e dùng e71 fw 400,cài cái hello trên của admin,vẫn bị báo lỗi,certificate error,contact the application supplier :( thế bi giờ làm thế nào hả các anh :(

Muốn cài được thì bạn phải có CER và k3y, sau đó phải SIGN nó rồi mới cài vào được chứ bạn cài trực tiếp bị báo lỗi chứng chỉ là đương nhiên rồi

E 63 mà xài FW cũ thì bạn nên xài bản 1.03 là OK rồi. Bản 2.02 chỉ nên xài với FW mới thôi

Chỉnh sửa cuối:

tony_jc87

à,được rồi a mod,bây h đang chạy rồi,đến cái phần unpacking files sao e chờ hoài k thấy nó sang phần khác,cứ install lâu lắm rồi :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
à,được rồi a mod,bây h đang chạy rồi,đến cái phần unpacking files sao e chờ hoài k thấy nó sang phần khác,cứ install lâu lắm rồi :(

Máy bạn là máy gì? FW bao nhiêu? Có một số FW mới tới giờ vẫn chưa hack được đâu bạn.

chưa hack được N900 , đành chờ đợi

Không hiểu bọn NOKIA này bảo mật làm cái gì nhỉ, trong khi người dùng phải bỏ một đống tiền ra để mua sản phẩm của tụi nó.!!!

Bảo mật làm gì khi máy vừa tung ra thị trường 1 thời gian là đã bị Hack!

huyetthan

Của mình là e 63.1 vậy xài cái nào là ok nhất?! Mình đã có cer và key rồi. Vậy sign bằng cer & key đi kèm theo file hay sign bằng cer dành cho máy?!!!

lephunghien

Ai dùng 5730 cho em hỏi Hack phone 5730 dùng bản hellox nào vậy? 1.03 hay 2.0? 5730 là Feature Pack 2 phải không nhỉ?

mrok123

Mình xài kon E51 up lên v400. hí ha hí hửng signed Helloox 2.x vào nhưng nó cứ unpaking files mãi mãi mãi mãi không xong.

Lên tham khảo mấy diễn đàn khác thì biết V400 này chưa hack được. Giờ đành ngồi chờ cao thủ và thấp thủ chỉ giáo thoi

ninhhot

Tấa cả nhưng máy up lên v40 như 5800 v40 e71 v400...đều k hack dc.cho nên phải chờ bản cập nhật mới thôi b ơi

Lee7

Fw 400 bạn up bằng cách nào? Qua NSU hay phoenix, với NSU thì mới hack được fw này nhé. Còn việc bảo hành thì hack vẫn bảo hành ầm ầm, máy N82 đã hack mình mới bảo hành được xong nè.

up qua NSU hay Phoenix là sao ? mình chỉ biết là mình úp trên trang chủ nokia.com.vn thôi. mà NSU có phải là Nokia Software Updater ko? nếu vậy thì mình uo bằng NSU

Kojiro

Super V.I.P
up qua NSU hay Phoenix là sao ? mình chỉ biết là mình úp trên trang chủ nokia.com.vn thôi. mà NSU có phải là Nokia Software Updater ko? nếu vậy thì mình uo bằng NSU

Up qua NSU (đúng như bạn nói) là up trực tuyến: NSU down fw từ trang chủ rồi up luôn cho bạn, còn up qua phoenix hay jaf thì bạn phải tự down fw về, sau đó dùng 1 trong 2 trình này để up fw.
Các máy sau này up qua NSU thì hack vẫn giữ nguyên (nếu fw cũ đã hack rồi) còn nếu up off thì sẽ mất hết hack từ fw cũ vì vậy mới gọi là hack ko được.

Mr_Tommy

Em n86 fw 20 chưa hak đc em ấy đã ra fw 21. Chờ và chờ mỏi mòn vẫn ko hak được chán thật.

Status
Không mở trả lời sau này.