• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanninh123

E mới thay dùng con N95 8gb nên chưa dành về hack phone lắm.Bác nào dành chỉ cho e từng bước sử dụng cách này đc ko??Thank các bác nhiều

ninhhot

Sign bằng dt thì b kiếm cái frreSigner về cài vào dt.bạn nên lên google gõ với từ sign phanmen là se rõ hơn

tuanninh123

Các bác ơi sao e sign bằng phần mềm signsis mà đc rồi sao e cài mãi ko đc là sao nhỉ?Có bác nào biết thì giúp e với.e đang dùng N95 8Gb.thank các bác trước nha.

tuanninh123

Có ai chí cho mình cách sign phân mìên duøc không thank ca nhà truoc nha
Không biết cách này có bác nào đã đưa lên diễn đàn này chưa nhưng m thấy cách này hay nên post lên cho bạn tham khảo nhé.mình cũng đã làm rồi dễ lắm.Chúc bạn thành công.

Sign ứng dụng bằng chứng chỉ (certificate - cer.) để cài cho điện thoại

Như bạn đã biết, với 2 bài viết trên thì bạn có thể cài các ứng dụng, game cho máy điện thoại Symbian OS9 của mình mà không còn sợ xảy ra thông báo lỗi và không cài đặt được. Tuy nhiên với cách sign trực tuyến qua symbiansigned.com thì với mỗi phần mềm bạn muốn cài đặt thì bạn phải sign tại đó và upload file cần sign đó lên, sau đó đợi kết quả. Vì vậy viêc này làm mất thời gian của bạn. Còn với cách hack phone thì nhiều bạn lại ngại do không chắc chắn hoặc có thể quá trình hack xảy ra lỗi.

Vì thế mình khuyên bạn nên dùng cách sign offline là nhanh chóng và yên tâm hơn cả. Để có thể tự mình sign thì bạn cần phần mềm SignSis và file chứng chỉ cho máy điện thoại của bạn nó gọi là certificate hay còn gọi là file .cer. Bạn có thể tự mình lấy cer bằng cách xem hướng dẫn lấy cer ở OPDA và imoble tại đâ(http://www.vn-zoom.com/f274/huong-d...va-nhan-lay-cer-cho-anh-em-vn-z-360409.html)y. Hoặc bạn có thể sang Topic nhận lấy certificate giúp thành viên PDA(http://www.pdaviet.net/showthread.p...cer-key-trên-OPDA-quá-dễ-dàng-(05-08-2009))và post yêu cầu, chờ 1-2 ngày có cer thì bạn vào đó download. Việc tiếp theo là bạn tự Sign file sis trên máy tính của mình

Download bộ cài SignSis tại đây và cài đặt trên máy tính của bạn.
Trích:
http://www.mediafire.com/download.php?mzz2uzz3dmh
Sau khi có cer file, thì bạn có thể tiến hành sign cho các file cài đặt bạn cần. Mở Signsis và làm như sau:
- Profile/IMEI: bạn điền số imei máy điện thoại của bạn vào (nhấn *#06# trên điện thoại để xem imei)
- DevCert: bạn dẫn đến file cer của mình.
- KeyFile: bạn dẫn đến file key của mình (file key sẽ nhận được kèm với file cer)
- Key: bạn để mặc định
- Imput.sis(x): bạn dẫn đến file sis hoặc sisx bạn cần sign.
( Các files Cer., Key, phần mềm cần Sign để chung folder với phần mềm SignSIS)
- Cuối cùng nhấn nút SignSIS! là xong

http://img215.imageshack.us/img215/8273/14201061629pm

Thông báo bạn sign thành công!

Sau khi sign thành công thì tên file đã sign sẽ ghi rõ cho bạn là đã được sign. Ví dụ mình sign file có tên "HelloOX2.v2.03_unsigned.sis" thì khi sign thành công sẽ được file có tên "HelloOX2.v2.03_signed.sis".

Làm như vậy là bạn có thể sign cho mình bất kỳ ứng dụng và bất cứ khi nào bạn muốn. Chúc thành công!

Sau khi biết sign - Khuyên bạn nên sign các ứng dụng hack để hack phone - Đây là cách giải quyết 100%

Kojiro

Super V.I.P
Các bác ơi sao e sign bằng phần mềm signsis mà đc rồi sao e cài mãi ko đc là sao nhỉ?Có bác nào biết thì giúp e với.e đang dùng N95 8Gb.thank các bác trước nha.

Bạn giải quyết được chưa vì thấy bài dưới bạn hướng dẫn "kỹ" quá :) Bạn có lẽ cũng chưa hiểu hết diễn đàn vì link bạn dẫn qua diễn đàn khác thì ở PV này có đầu tiên :D

rutkiem

cảm ơn các bạn nhìu lắm mình đã hack thành công con e 63 bằng helloox 1.03 rồi
hi vọng ai cũng hack thành công giống như mình
mình có cài helloox 2.03 trước nhưng khi cài tới rompatcherplus thì nó không chạy được vào explorer mở lên thì báo lỗi chứng chỉ . xài 1.03 vẫn ok nhất
các bạn muốn lấy file cer mà chưa rành thì mình khuyên tốt nhất nên nhờ mấy anh trong diễn đàn giúp giùm mình lấy ở các trang web khác đăng kí cả nửa tháng rồi mà chưa được

Chỉnh sửa cuối:

rutkiem

à cho em hỏi bạn mình đang xài n76 thấy mình hack thành công ham quá nhưng không biết n76 thì nen xài phiên bản helloox bao nhiêu thì được vây???

minhty

Các bạn chỉ giùm tôi làm sao hack con e72 được vậy? Tôi cài helloox 2.03 nhưng nó cứ chạy unpacking file mãi mà không thấy dừng lại. Helloox 2.03 có hack được e72 không?
Thanks!

AndyCuong

Supper Moderators
Các bạn chỉ giùm tôi làm sao hack con e72 được vậy? Tôi cài helloox 2.03 nhưng nó cứ chạy unpacking file mãi mà không thấy dừng lại. Helloox 2.03 có hack được e72 không?
Thanks!

theo thông tin thì chưa Hack được cho E72.

d4t_onlylove

kekekekee N95-2G FW 35 đã hack thành công
mới test luôn............
Nguyên văn bởi Chjpcon_125
Có ai chí cho mình cách sign phân mìên duøc không thank ca nhà truoc nha
Công cụ Sig trên Computer nè bạn

1. bạn điền số IMEI của máy muốn hack vô
2.chọn đường dẫn cho file Cer
3.chọn đường dẫn cho file K.E.Y
4.chọn đường dẫn cho phần mềm hoặc ứng dụng muốn sig
5.nơi lưu của ứng dụng
sau khi ứng dụng hoặc phần mềm sig xong sẽ có đuôi .signed
VD ứng dụng là AAA.sis khi sig xong sẽ là AAA.signed.sis
mình toàn Sig bằng phần mềm này và rất ổn........ chưa bao giờ có trục chật

Download

Chỉnh sửa cuối:

hoangtuchuot

Dúng dó bạn nhưng mà nếu nó o tu dộng thì bạn chép vào ổ c nha

Mình cũng xắp mua e72 vậy ma o hack dược. Chán thật dấy.co cách nào o bác

Nynk_102

E72 hacked bằng hello 2.01 và 2.02 nhé. Nhưng hình như vừa ra Firm mới có thể chưa hack dc.

Status
Không mở trả lời sau này.