• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Heroes Lore: Zero phiên bản mới :D

Status
Không mở trả lời sau này.

tuan0212

Mong chớ bản EN từng ngày. Theo bác chủ Topic thì trong tương lai gần liệu có bản EN không ta ?

b0m_lx

Làm nhiệm vụ khó hiểu thật :-S

tiếng tàu mà chẳng khó hiểu :))

Mong chớ bản EN từng ngày. Theo bác chủ Topic thì trong tương lai gần liệu có bản EN không ta ?

như mình đã nói và bây giờ nói lại 1 lần nữa
chưa có 1 diễn đàn nào có thông tin là sẽ có bản eng , chỉ có mỗi ông tướng k7raper ở bên v5 nói là 6 ngày nữa có bản eng
chẳng biết có không hay ông ý chỉ chém gió :D
vì bản này có độ bảo mật rất cao , nhiều người đã thử eng hóa đi nhưng không đc vì mức độ bảo mật của game này rất cao

phusy

Thực ra nhiệm vụ chính chỉ mò đường thôi. Mình đã chơi qua rồi chia sẻ cho các bạn một số kinh nghiệm: ấn phím * trên bàn phím sẽ hiện ra bản đồ, nhưng trên bản đồ sẽ có dấu chấm thang, đó là chỉ cho bạn đường để đi đến quest chính ( còn quét phụ thì chịu tại vì nhiều quest có đánh mấy con quái hoặc tìm item quest).
Còn về skill thì có skill active có skill passive, bạn vào trang http://hero0.eamobile.co.kr/intro_skill.asp, và vào google translation nguyên cái đường link kia để đối chiếu skill mà cộng vào ( lưu ý vì đây là web hàn quốc nên mình khuyên trans qua english cho dễ đọc, chứ vn thì hơi khó hiếu)
Item ở đây hết sức phong phú, char kiếm (warrior) có thể xài trường kiếm hoặc rìu, riêng mình thích xài rìu hơn vì dễ crit ( nếu buff thêm skill + crit ) và damg tốt, tăng skill cho chả này là max skill chém lan( chiu thứ 3 cột thứ 2 trên xuống trong mục skill active) vì dễ train và đánh trùm, song cần phải max skill giảm delay cho các skill active ( cái skill passive này bạn chịu khó coi trên web hàn+ google trans, nếu ko biết thì hỏi mình sẽ chỉ sau). Char rogue ( xài 2 cái dao găm) thì max agi crit với né là vô đối luôn :)) char này có skill tạo 1 clone giống mình làm thế thân rất độc đáo ( đúng là thích khách có khác :p )
Game này KHÔNG có refiner vũ khí hay áo ( nghĩa là + đồ cho mạnh) nhưng lại có thể ép ngọc vào item ( nếu item có lỗ và bạn phải ra thợ rèn đục lỗ cho), ngọc thì bạn mua ở shop, thường các loại ngọc +100 máu, +50 mana , +crit, +5-8 streng/agi/health/spirit ( chỉ + 1 trong 4 loại trên thui nhá :)) )
Nhưng các bạn thắc mắc trong hòm đồ có mấy quyển sách, xin thưa mình mới phát hiện ra đó chính là sách recipe ( công thức) để chế các món item cực quý ( item vàng và tím, được 6 lỗ là max, các item này hình như ko drop từ quái vật). Chế tạo thì phải có đủ nguyên liệu nó cần nhưng nguyên liệu gì thì nhìn toàn chữ tàu rối mắt lên cả, hix hix. Nhưng như bạn nào trên kia nói, thì có cash shop. Trong cash shop này có bán 20k gold, XP x2, gold x2, shop mua bán đồ và rương đồ truy cập ngay trên menu, up 5 level ngay lập tức, và CHẾ ITEM KHÔNG CẦN NGUYÊN LIỆU, chỉ cần sách là đủ. Điều kì lạ là game này chưa có hack sms sao mình click vào thì vẫn lv lên, chế đồ dc, nhưng kiểm tra lại máy thì ko thấy nó gửi tin nhắn hay bị mất tiền gì cả :-??
Còn nhiều thứ lắm, ai thắc mắc cứ post lên đây mình sẽ trả lời nếu trong tầm biết của mình. Theo mình đánh giá thì cái heroes lore china này không phải là bản chính thức của EA thì phải, chắc là nhái lại hay mua bản quyền của tụi g.qq.com mà mình vào web này thì chả hiểu gì hết. Riêng tụi EA china cái mảng mobile game họ vẫn ĐANG tuyển nhân sự, có nghĩa là rất có thể bản heroes lore zero này sẽ ko có bản eng (vì cái này EA có release đâu, nhưng chỉ là suy nghĩ của mình, có thể sai) Tuy nhiên mình cũng khâm phục tụi tàu thật, tụi nó china hóa 99,9% trò này, nếu bạn lên web hàn bạn sẽ thấy game tụi EA hàn menu nó ít ra còn chèn tiếng anh vào, chỉ có hội thoại là tiếng hàn thôi. Nên mình nghĩ việc vh hay eng hóa sẽ có thể làm được ( coi trên rugame.mobi thấy tụi Nga tụi nó cũng đang có trans ra)

b0m_lx

thank nha :))
bạn cố gắng chơi qua rồi post lại hướng dẫn cho anh em nhé
toàn người Việt Nam chẳng hiểu nổi bọn Tàu khựa :d

phusy

thank nha :))
bạn cố gắng chơi qua rồi post lại hướng dẫn cho anh em nhé
toàn người Việt Nam chẳng hiểu nổi bọn Tàu khựa :d

Hì hì ko có gì. Hồi heroes lore 1 mới ra mình cày nó cả ngày, mê luôn :)) Gần 3 năm sau nó mới ra bản tiếng China cũng cố gắng cày =)) Nãy mới lụm dc công thức chế trường kiếm lv 65 có 6 lỗ ép ngọc vào chém sướng thật :D

b0m_lx

Hì hì ko có gì. Hồi heroes lore 1 mới ra mình cày nó cả ngày, mê luôn :)) Gần 3 năm sau nó mới ra bản tiếng China cũng cố gắng cày =)) Nãy mới lụm dc công thức chế trường kiếm lv 65 có 6 lỗ ép ngọc vào chém sướng thật :D

post lên luôn đi :D
lăn tăn gì nữa :))
bên v5 johny còn hack game này max skin với lever nữa đấy :))

ilovegreen

mà game này cũng lạ ghê, chơi mà lên max level là 99 ý đánh boss thắng ngay từ đầu (cái con boss mà hình ng, có cánh, bay bay ý) nó k ghi là đã thắng mà lại cứ để 99.8% rồi nâng mức khó của game lên. Đến nản luôn. Còn mình mà cứ đánh từ từ, lúc đầu dễ dễ, đến lúc được 99.4% game thì nó có hướng dẫn để làm nhiệm vụ trong game( mấy nhiệm vụ cuối có những cái cửa bị khóa, nếu k làm theo hướng dẫn thì k mở được) nhưng đọc k hỉu thế là chỉ còn cách mò thôi, mình mới chỉ mò qua nấc cửa thứ nhất, thứ 2 thì đang mò tiếp. Còn có 0.6% mà lâu kinh. Khi nào phá đảo mình sẽ khoe với mọi ng, hjhjhj :D :D

phusy

Ủa mà post cái gì vậy :-?? Nãy làm cái nv trong INN cái thành phố thứ 3 ( ko biết tên tại vì nó toàn chữ tàu mà :)) ) lụm dc cái axe lv 65 cũng 6 lỗ. Đồ trong đây mỗi vũ khí là 1 skin khác nhau thích thật :X
mà game này cũng lạ ghê, chơi mà lên max level là 99 ý đánh boss thắng ngay từ đầu (cái con boss mà hình ng, có cánh, bay bay ý) nó k ghi là đã thắng mà lại cứ để 99.8% rồi nâng mức khó của game lên. Đến nản luôn. Còn mình mà cứ đánh từ từ, lúc đầu dễ dễ, đến lúc được 99.4% game thì nó có hướng dẫn để làm nhiệm vụ trong game( mấy nhiệm vụ cuối có những cái cửa bị khóa, nếu k làm theo hướng dẫn thì k mở được) nhưng đọc k hỉu thế là chỉ còn cách mò thôi, mình mới chỉ mò qua nấc cửa thứ nhất, thứ 2 thì đang mò tiếp. Còn có 0.6% mà lâu kinh. Khi nào phá đảo mình sẽ khoe với mọi ng, hjhjhj :D :D
Bạn ghê vậy, trong khi mình mới lẹt đẹt dc 55% mà đã quay lại cốt truyện lần thứ 3 rồi. Mà hình như mỗi lần quay lại cốt truyện thì quái mạnh hơn và diễn biến có thay đổi chút ít thì phải

Ủa mà post cái gì vậy :-?? Nãy làm cái nv trong INN cái thành phố thứ 3 ( ko biết tên tại vì nó toàn chữ tàu mà :)) ) lụm dc cái axe lv 65 cũng 6 lỗ. Đồ trong đây mỗi vũ khí là 1 skin khác nhau thích thật :X
Bạn ghê vậy, trong khi mình mới lẹt đẹt dc 55% mà đã quay lại cốt truyện lần thứ 3 rồi. Mà hình như mỗi lần quay lại cốt truyện thì quái mạnh hơn và diễn biến có thay đổi chút ít thì phải

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

Show hàng tí ( mình đã dùng paint ghi lại tiếng anh cho dễ hiểu)
axe ngon lv 65 ( hàng đúc từ recipe)
amulet ngon ( cũng đúc từ recipe)
char info ( char này mình cày tay, ko có dùng cash shop để up lv, siêng năng vậy chủ yếu để kiếm đồ mặc)

Như vậy là đồ VIP 6 lỗ xịn thường phải chế bằng sách, còn đồ drop thì cũng xịn nhưng hiếm đc 4 slot như đồ chế lắm :D
Lưu ý chỉ số strengh, agility, health, spirit khác với chỉ số atk, def, hp , mp cho mọi người đừng nhầm lẫn :D

Chỉnh sửa cuối:

ilovegreen

bạn ơi ép đồ kiểu j vậy????
cho hướng dẫn cái nhở. Đồ của mình chỉ là đô mua ở hàng cùi lắm, chém boss lv vao toàn miss, mất có mười mấy máu thôi

phusy

bạn ơi ép đồ kiểu j vậy????
cho hướng dẫn cái nhở. Đồ của mình chỉ là đô mua ở hàng cùi lắm, chém boss lv vao toàn miss, mất có mười mấy máu thôi

Ý bạn hỏi là chế đồ ra cây vũ khí này hay là ép ngọc vào vũ khí?

Status
Không mở trả lời sau này.