• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Heroes Lore: Zero phiên bản mới :D

Status
Không mở trả lời sau này.

phusy

Sau từ bản 3 hình như toàn tụi EA korean đảm nhận ko. Mà kì nhỉ cũng là của EA sao nó ko public ra toàn thế giới nhỉ. Toàn để tụi Hàn chơi, ức thật :|
Mà sao mình vào INN thành phố thứ 3, mình chỉ thấy Q của NPC bên trái phía trên, còn phía bên phải lại ko có nhỉ. Khi mình kím dc cái hòm thì nó nói cái gì đó mà ko ghi là đã nhận dc gì, rắc rối quá :-s

Chỉnh sửa cuối:

nobita2k

inn thành phố 3 là cái inn ông chụp mấy cái screen shot ở bên trên í, ở trên bên phải mà, còn vi sao mà không mở đc chest đó thì chịu, đợt trc mình cũng không mở đc, đi làm quest 1 hồi tự nhiên lại được :-??

phusy

Ùm chắc để tui thử mò vậy :-s
Hình như nó có phân nhánh ra 2 cốt truyện hay sao ý, 1 cái là chỉ có 3 tp thui đánh con boss 3 đầu. Còn nhánh kia thì có thể lên dc thành phố thứ 4, đánh boss cây hoa. Nói chung tiếng tàu chả hiểu gì, chọn bừa ko :D

nobita2k

chả biết nữa, hôm mình chơi thì đánh 2 con boss bt rồi vào dungeon cuối luôn (trong đấy lại đánh lại 3 con boss, trong đó có cả cây hoa, rồi mới đánh thằng có cánh)

mình tìm ra job cuối luôn rồi :> khi bạn chơi lần thứ 2 (khi creep lv 40+ ấy). Thằng cha ở trên tầng 2 trong inn sẽ có quest mới (mà trong lần 1 k có). Nhận Q đó, và tới inn thành phố thứ 2, gặp 1 bà trên tầng 2 (chắc là vợ lão kia), nc với bả, xong quay lại với ông kia nc là sẽ unlock nốt job còn lại.

Chỉnh sửa cuối:

phusy

Wow, bạn hay quá, mò cũng dc rồi à :-s phục ghê. Job cuối có gì hay ko bạn :D hix, cả ngày kiếm cái súng lv 65 sao khó vậy trời, giáp, mũ giày găng tay 65 khó drop thế :-s

nobita2k

job cuối là 1 em transformer =)) skill 1 là đổi máu mana lấy limit (cột xanh lá ấy), skill 2 là biến thân (thành 1 con cầm 2 cái cào, combo điên cuồng, đến cuối xả 1 phát kamejoko) =)) 2 cái passive khá cùi, thay = của con khác hay hơn. 1 cái là tăng tốc độ hồi limit (chém bt đc 1 ít thì bh chém bt được 2 ít :p). cái thứ 2 là tăng max của cột limit thôi, dùng skill 7 9 thoải mái hơn. (con này có bonus stats thì phải, cứ 1 str là 1 dame, còn cứ cộng 5 hay 6 int đc bonus thêm 1 int)

cứ đi đánh từng con creep một (mỗi map là 1 loại khác nhau đấy). Mỗi con creep khác nhau sẽ drop 1 loại recipe khác nhau. súng 65 mình nhớ không nhầm thì drop ở gần làng 1 (có mấy khu đấy thôi). Mấy thứ kia thì hơi ít thật, mình tìm đc mỗi cái áo giáp xanh và 1 cái mũ 65 thôi (mới lv 56, chưa có nhu cầu lắm, train tay từ đầu mà :)) ). Mình nhặt đc cả 1 cái spear 48 6 lỗ, đồ recipe toàn 3 lỗ (mà còn không có đồ 65)

phusy

Ngộ nhỉ, mình chế từ recipe toàn đồ 65:rìu, kiếm 2 tay, kiếm 1 tay, cây dao ( vũ khí 6 slot)
mũ 65 3 slot, amulet 55 6 slot. Hầu như đồ mình chế toàn mã slot ko. Mà hình như cái chỉ số + lỗ nó random sao ấy, chế 2 món liên tiếp thấy nó chỉ số + khác :D

nobita2k

uh, số lỗ phụ thuộc vào recipe mà, con orb có sẵn thì random, nên phải chọn >:) đồ recipe toàn 6 lỗ, nhưng mà đồ của con cầm spear (hình như cái chày ế) recipe toàn 3 slot, mới nhặt đc 1 cái đồ 6slot nên mới sướng. nhưng mà nói chung là mở đc con cuối đánh phê luôn =)) dao 65 6 lỗ thì đầy

phusy

Cái này mà ko nhờ cheat nó chế dùm thì chả biết tìm nguyên liệu đâu mà chế =))

nobita2k

mua shop là có gần hết rồi mà, có mấy cái chế nó đòi 1 cái đồ khác =))

phusy

Cái đồ mà nó cần đòi chả biết ở đâu mới chết =))
Mà coi bộ chỉ 2 mình là chơi game tiếng china hay sao ấy cả mấy trang chỉ có 2 ng` nói :))
Giáp của ông lv nhiu vậy? dc cái 65 nào chưa =P~ TUi đang săn mà chả thấy đâu hết, ko biết mặc vào đẹp ko ;))

nobita2k

có roài, nhưng chưa mặc đc =)) nchung là cũng hơi chán chán r, hết mục tiêu. Đang chơi gba

nobita2k

co viet hoa duoc ko may ban game hay day nhung cha hieu gi ca

tiếng việt có dấu nhé bạn ơi

nhiều nơi, và nhiều trang đang tiến hành dịch nó và đang bị nó hành =)) game này chưa có bản eng hay vi nên chơi mò là chính. Gameplay đơn giản, dễ chơi, và nếu k cần perfect thì cứ đi theo dấu ! trên bản đồ là được, nếu muốn tìm hiểu hơn thì vào đây thảo luận thôi ;;)

phusy

Cái hướng dẫn unlock 2 char phụ của ông chưa hoàn chỉnh đâu. Cái unlock con biến hình thì mình phải đi hết nhiệm vụ chính nó mới mở :-s Còn con cầm cây chọt chọt ( vũ khí bựa quá =)) ) thì ko phải lấy hòm đưa ông già kia. Mà mình phải làm xong Q con INN thành phố thứ 3, nó mới cho làm nv unlock. Khi có nv mình phải vào trong cái hang mà mình làm Q con INN kia 1 lần nữa để lấy item Q mới unlock đc. Cũng may mà tự mò ra dc rồi :D

nobita2k

Cái hướng dẫn unlock 2 char phụ của ông chưa hoàn chỉnh đâu. Cái unlock con biến hình thì mình phải đi hết nhiệm vụ chính nó mới mở :-s Còn con cầm cây chọt chọt ( vũ khí bựa quá =)) ) thì ko phải lấy hòm đưa ông già kia. Mà mình phải làm xong Q con INN thành phố thứ 3, nó mới cho làm nv unlock. Khi có nv mình phải vào trong cái hang mà mình làm Q con INN kia 1 lần nữa để lấy item Q mới unlock đc. Cũng may mà tự mò ra dc rồi :D

hì hì, mấy cái này bên mobiles24 tui trình bày bằng Eng đầy đủ lắm, thế mà về PV mình lại lược mất 1 số điểm :D

P.S: k phải đi hết nhiệm vụ chính đâu, đến đoạn mà trước khi nv bị bay đến trại gặp thằng đeo kính ấy, nếu không vào phòng ngay để bị tele ra trại thì vào inn làng 1 thằng đấy có quest rồi

phusy

Nếu nhớ ko nhầm ở làng 4 chỗ kế bên NPC ép ngọc vào item có cái cánh cửa chặn lối đi lại, ko biết bên trong đó có gì nhỉ, ông có biết ko :-?

ohyeah1412

hì hì, mấy cái này bên mobiles24 tui trình bày bằng Eng đầy đủ lắm, thế mà về PV mình lại lược mất 1 số điểm :D

P.S: k phải đi hết nhiệm vụ chính đâu, đến đoạn mà trước khi nv bị bay đến trại gặp thằng đeo kính ấy, nếu không vào phòng ngay để bị tele ra trại thì vào inn làng 1 thằng đấy có quest rồi

mình chưa hiểu lắm
có thể giải thích rõ hơn cách unlock con biến hình ko

nobita2k

Nếu nhớ ko nhầm ở làng 4 chỗ kế bên NPC ép ngọc vào item có cái cánh cửa chặn lối đi lại, ko biết bên trong đó có gì nhỉ, ông có biết ko :-?

chỗ đó ở gameplay 2 (theo mình chơi) là chỗ đánh con boss hình 3 cái xúc xích đức :D (cứ chơi đến khi thằng di chuyển ở làng 3 có quest, gặp nó là nó tự tele lên làng 4, vào nhà đấy và óanh boss thôi)

mình chưa hiểu lắm
có thể giải thích rõ hơn cách unlock con biến hình ko

mình chỉ nói chính xác những gì mình đã làm thôi nhá, còn nếu k đc thì chịu (tiếng khựa chả biết thế nào)

trong lần chơi 2 (khi có 2 cái trái tim ở loadgame ấy), bạn đánh xong dungeon 1, về làng, nói chuyện, rồi đi vào phòng mình.... đến lúc nói chuyện xong xuôi, nv chính và em tóc xanh sẽ đứng ở trước cửa phòng nv chính (mà nếu đi vào phòng sẽ tiếp tục câu chuyện, và bị teleport đến cái buồng gặp thằng đeo kính). Không vào ngay mà chạy ra inn làng 1, lên tầng 2 thì thằng ở giữa có quest, nhận, rồi chơi tiếp đến khi đến được làng 2 thì vào inn, gặp bà đứng ở bên trái tầng 2, trả quest rồi nhận tiếp quest của bà í, quay về gặp thằng ở làng 1 thì bạn sẽ unlock đc char biến hình \-/

phusy

Ai dà sau khi đánh mòn mỏi cũng dc set tay chân nhẹ lv 60 1 slot, găng 60 nặng 1 slot, còn thíu cái giày đánh cả chiều cũng ko thèm drop :-s Coi bộ găng giày ko có lv 65 rồi :((

ohyeah1412

mình chỉ nói chính xác những gì mình đã làm thôi nhá, còn nếu k đc thì chịu (tiếng khựa chả biết thế nào)

trong lần chơi 2 (khi có 2 cái trái tim ở loadgame ấy), bạn đánh xong dungeon 1, về làng, nói chuyện, rồi đi vào phòng mình.... đến lúc nói chuyện xong xuôi, nv chính và em tóc xanh sẽ đứng ở trước cửa phòng nv chính (mà nếu đi vào phòng sẽ tiếp tục câu chuyện, và bị teleport đến cái buồng gặp thằng đeo kính). Không vào ngay mà chạy ra inn làng 1, lên tầng 2 thì thằng ở giữa có quest, nhận, rồi chơi tiếp đến khi đến được làng 2 thì vào inn, gặp bà đứng ở bên trái tầng 2, trả quest rồi nhận tiếp quest của bà í, quay về gặp thằng ở làng 1 thì bạn sẽ unlock đc char biến hình \-/

thank mình unlock đc rồi, mà nó yếu hơn con câm dáo...đồ con này hiếm nữa chắc chuyển về dáo lại..ai biết nâng điểm kill bổ trợ ko..tiêng khựa kinh quá
đã ai chơi 100% chưa nhỉ:p

Status
Không mở trả lời sau này.