• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Heroes Lore: Zero phiên bản mới :D

Status
Không mở trả lời sau này.

phusy

Sorry lâu nay mình busy nhiều việc quá ko có thời gian lên đây. Mình re-up lại file Heroes lore Zero, bản này đã unlock hết 2 char kia nên ko cần làm nhiệm vụ cũng có ( nhưng 2 char này mình thấy nó cùi cùi sao ấy )
Link: http://firecash.org/0aMeuVzLrB/ (các bạn ủng hộ mình nhé :))
Mình đã làm hết tất cả các nhiệm vụ vậy mà vẫn chưa được 100% nữa :-s bạn nào thắc mắc thì post lên đây, mình sẽ giúp trong khả năng có thể ( tại mình finish game này lâu rồi nên có cái cũng quên nhưng có gì mình chơi lại là nhớ à :D )
Tình hình dạo 1 forum nước ngoài thấy có người đang eng hoá nó ( có lẽ tầm 2 3 tháng nữa may ra có). Trò này hay nhưng có 2 điểm mình ko hài lòng là khi + skill cho con phép đi theo mình thì khi vào NPC reset skill thì điểm skill cộng cho con phép đó nó ko trả lại cho mình nên các bạn chú ý khi + nhé ( con đó còn 1 bảng skill nữa nhưng phải finish hết cốt truyện chính nó mới mở), điểm thứ 2 mình ko thích là các chiêu buff thời gian ngắn quá, đánh chết 1 2 con quái là hết buff ( cái nhân vật phụ cũng thế, khi biến hình thì đánh chưa đã tay đã biến lại làm người).
Fix lại link media http://www.mediafire.com/?z8uhjfp34kupw9r

Chỉnh sửa cuối:

nobita2k

Share cho ae bản Heroes Lore Zero ENG hoá 60% nè,mới được 1 bro nước ngoài làm và up hôm 17/7 đoá,còn nóng!!! .Link: http://www.plunder.com/Heroes-Lore-Zero-English-Version-MultiScreen-download-491bf4b93a.htm
ps: bro phusy làm ơn hướng dẫn chi tiết em cách unlock 2 char legend đi mờ

Bạn cứ đọc trong khoảng page 4-8 cua topic này là cũng mò ra được 2 job ẩn ấy mà, good luck :)

Mình thấy cái bản en hoá này mới chỉ en hoá đc mấy cái râu ria, còn nội dung thì chả được mấy, nên chơi vẫn char hiểu gì như ngày nào =)) thanks btw

Chỉnh sửa cuối:

lovecontracl

pro nào chỉ đi wa map III với đi tới hang có cái cửa qua đánh boss mà ko qua dc cánh cửa nó kêu làm j ấy tiếng tàu bó tay ời:((

có ai đánh quái lên đến gần 7k máu ko??? :D mình tự mày mò và có cách tăng skill rất mạnh, cách ép đồ cũng cực mạnh, mình chơi con 2tay 2 dao, khoẻ lắm!... Toàn tiếng Hàn nên ko thể hướng dẫn cụ thể đc, ai yêu thích game này thì alo vào sdt 01656 069 577 nhé, mình sẽ hướng dẫn

Hướng dẫn tăng skill:
+ up lever lên 99 sau đó vào ngôi nhà có chữ inn để chuyển phái, chuyển hết các phái thì sẽ học đc skill của mỗi phái.
+ ấn menu vào mục 6, gạt trái, bạn sẽ thấy skill học đc.
mình đặt các skill có vị trí như sau: 1
2 3
4 5
6 7
8 9
[1/5]
Giải thích: vị trí các skill tương ứng với các vị trí trên. 1 là trang của skill, gạt trái phải để thay đổi. 2,3,4,5 là skill bạn sử dụng. 6,7,8,9 là các skill mà bạn tăng point.
khi các bạn học đc skill của 4 phái (có 2 phái ẩn khi bạn làm hết nhiệm vụ mới hiện). [1/5] là trang skill của các phái, có 5 trang.
+++ Tăng skill: Ấn menu => mục 6, con trỏ đang ở vị trí 1, gạt trái ra các skill. ở trang 1/5, tăng vào vị trí skill ở số 9 sau đó ấn chọn, game sẽ hỏi bạn đặt vào vị trí nào ( tuỳ chọn vị trí 2,3,4,5 mà mình nói ở trên, mình đặt vào 2 nhé). nếu bạn ko đặt vấong trang 2/5, bạn tăng vào skill có vị trí 7 sau đó đặt vào các vị trí tuỳ chọn 2,3,4,5 (mình đặt vào 3). Trang 4/5, bạn tăng vào skill có vị trí 7 và 9 rồi đặt vào vị trí 4 và 5. Các bạn ko đặt vào là ko có tác dụng đâu.
Tiếp, Ấn menu => mục 7, gạt trái sẽ có skill. Ở mục này có 2 trang thôi, skill của trang 2 có các dấu ? . Các bạn tăng 6 điểm (point) vào các skill ở trang 1, tăng tuỳ ý nhưng chỉ tăng 6 điểm, các skill của trang 2 sẽ hiện ra. Tăng điểm vào các vị trí 5 và 7 rồi đặt lên vị trí 2 và 3.
Các skill ở Mục 6 (khi bạn chưa gạt trái nhé) là skill của môn phái của nhân vật, bạn thấy skill nào mạnh thì tăng vào. Skill ở Mục 7(chưa gạt trái) là cố định của tất cả các phái. vị trí số 4 là skill tấn công, số 5 là tăng độ chí mạng, số 6 là tăng độ chính xác, số 7 là buff máu. chỉ có khoảng hơn 30 điểm point khi bạn đạt cấp 99 nên tăng theo trình tự của mình nhé. Ưu tiên Skill mục 6 vì đó là skill môn phái riêng, tăng vào 2 loại skill mà bạn sẽ sử dụng thôi. Hôm sau mình sẽ hướng dẫn các bạn ép đồ. Thanks!

Hướng dẫn tăng skill:
+ up lever lên 99 sau đó vào ngôi nhà có chữ inn để chuyển phái, chuyển hết các phái thì sẽ học đc skill của mỗi phái.
mình đặt các skill có vị trí như sau:______1
_____________________________2_________3
_____________________________4_________5
_____________________________6_________7
_____________________________8_________9
____________________________[1/5]
Giải thích: vị trí các skill tương ứng với các vị trí trên. 1 là trang của skill, gạt trái phải để thay đổi. 2,3,4,5 là skill bạn sử dụng. 6,7,8,9 là các skill mà bạn tăng point.
khi các bạn học đc skill của 4 phái (có 2 phái ẩn khi bạn làm hết nhiệm vụ mới hiện). [1/5] là trang skill của các phái, có 5 trang.
+++ Tăng skill: Ấn menu => mục 6, con trỏ đang ở vị trí 1, gạt trái ra các skill. ở trang 1/5, tăng vào vị trí skill ở số 9 sau đó ấn chọn, game sẽ hỏi bạn đặt vào vị trí nào ( tuỳ chọn vị trí 2,3,4,5 mà mình nói ở trên, mình đặt vào 2 nhé). nếu bạn ko đặt vấong trang 2/5, bạn tăng vào skill có vị trí 7 sau đó đặt vào các vị trí tuỳ chọn 2,3,4,5 (mình đặt vào 3). Trang 4/5, bạn tăng vào skill có vị trí 7 và 9 rồi đặt vào vị trí 4 và 5. Các bạn ko đặt vào là ko có tác dụng đâu.
Tiếp, Ấn menu => mục 7, gạt trái sẽ có skill. Ở mục này có 2 trang thôi, skill của trang 2 có các dấu ? . Các bạn tăng 6 điểm (point) vào các skill ở trang 1, tăng tuỳ ý nhưng chỉ tăng 6 điểm, các skill của trang 2 sẽ hiện ra. Tăng điểm vào các vị trí 5 và 7 rồi đặt lên vị trí 2 và 3.
Các skill ở Mục 6 (khi bạn chưa gạt trái nhé) là skill của môn phái của nhân vật, bạn thấy skill nào mạnh thì tăng vào. Skill ở Mục 7(chưa gạt trái) là cố định của tất cả các phái. vị trí số 4 là skill tấn công, số 5 là tăng độ chí mạng, số 6 là tăng độ chính xác, số 7 là buff máu. chỉ có khoảng hơn 30 điểm point khi bạn đạt cấp 99 nên tăng theo trình tự của mình nhé. Ưu tiên Skill mục 6 vì đó là skill môn phái riêng, tăng vào 2 loại skill mà bạn sẽ sử dụng thôi. Hôm sau mình sẽ hướng dẫn các bạn ép đồ. Chưa tải screenshot nên các bạn thông cảm :D Hướng dẫn thế này hơi khó hiểu

phusy

Hướng dẫn tăng skill:
mình đặt các skill có vị trí như sau:______1
_____________________________2_________3
_____________________________4_________5
_____________________________6_________7
_____________________________8_________9
____________________________[1/5]
Các skill ở Mục 6 (khi bạn chưa gạt trái nhé) là skill của môn phái của nhân vật, bạn thấy skill nào mạnh thì tăng vào. Skill ở Mục 7(chưa gạt trái) là cố định của tất cả các phái. vị trí số 4 là skill tấn công, số 5 là tăng độ chí mạng, số 6 là tăng độ chính xác, số 7 là buff máu. chỉ có khoảng hơn 30 điểm point khi bạn đạt cấp 99 nên tăng theo trình tự của mình nhé. Ưu tiên Skill mục 6 vì đó là skill môn phái riêng, tăng vào 2 loại skill mà bạn sẽ sử dụng thôi. Hôm sau mình sẽ hướng dẫn các bạn ép đồ. Chưa tải screenshot nên các bạn thông cảm :D Hướng dẫn thế này hơi khó hiểu
Hi. Không ngờ cũng gặp được một người chịu chơi game này đến cùng. Hướng dẫn ép đồ mình đã ghi trong mấy trang trên kia rồi, các bạn chịu khó lật lại là thấy, mình có hình đi kèm cũng dễ hiểu mà :D Mình có tin vui đây, có người đã dịch được skill và item bằng tiếng anh rồi đó. Cốt truyện thì đang được dịch, khi nào full eng mình sẽ post sau. Char mà bạn nói đánh được 7k damg chỉ có thể là char súng ( gunslinger ) phải không. Skill cuối của nó có thể dứt điểm 1 con quái thường bằng 1 hit, nên damg mới cao vậy. Chứ mình build warrior cầm axe 65, ép đồ + streng +8, tăng streng 534 nhưng damg chay chỉ được có 1079 là cao. Tuy vậy thì warrior là dễ luyện với dễ săn đồ bởi vì khoái skill cyclone, 1 hit skill có thể chết quái lẹ hơn. Trong đây, evade với crit rate chỉ max được có 80% à. Còn về các skill của các char khác mình nghĩ các bạn nên tham khảo trang web heroes lore 3 của tụi Hàn, nó dịch nghĩa với công dụng skill ra, nhất là mấy skill passive vì khó mò. Phiên bản 3 này mình đánh giá cao bởi nhiều nhân vật, item nhiều ( có điều max item chỉ có lv 65 là cao ), ép ngọc, chế item, hệ thống quest và đổi nghề. Cái mình chưa hài lòng là câu truyện hơi lặp lại ( mặc dù có 2 route truyện ), boss quá dễ, có hệ thông cheat, không có hệ thông PvP bluetooth với nhau ( cày đồ khủng cho đã tự sướng với quái thui à :( ), bỏ đi tình năng refiner của heroes lore 1, với lại các skill + vào cho em maid theo mình khi mà reset lại skill với nghề thì mình ko thể lấy lại điểm skill đó được. Nhưng dù sao thì đây là một game đáng quan tâm. Hiện nay heroes lore đã ra bản 5. Không biết khi nào Việt Nam mình có nhà phát hành chịu bưng về không chứ khi bưng về nó sẽ gây tiếng vang lớn đấy :D

hero_kid

sao tui dùng e63 chỉ bấm đc phím lên xuống,phả trái vs phím giữa còn mấy nút 1,2,3,4.... không thể bấm đc,làm sao ma xài skillT.T

loving7u

sao tui dùng e63 chỉ bấm đc phím lên xuống,phả trái vs phím giữa còn mấy nút 1,2,3,4.... không thể bấm đc,làm sao ma xài skillT.T
thi an' phim' chuc' nang + bam' so'(1234...) nhu bt ban bam' so khi nhan' tin ay' ban co the?danh' bang phim A thay cho phim' giua~

Status
Không mở trả lời sau này.