• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng giao diện - Effects Theme FP2

Status
Không mở trả lời sau này.

damvan1q

có bạn nào thử trên Nokia 5320 XM được chưa vậy? nếu được thì cho mình biết nha!>>>> mình thử rồi không đươc đâu n5320 'no effects theme' fw mới nhất cũng ko có hơi tiếc mình đang sài nè???

NSeripro

Không nhất thiết phải là trên máy đâu bạn ạ. Mình dùng cái này rồi, chạy theme trên thẻ SIM vẫn được. Nhưng các bạn lưu ý một số "tác dụng phụ" mà mình gặp phải:
1. Ko sử dụng chương trình chơi nhạc của máy đc nữa, bắt buộc phải dùng một chương trình khác.
2. Một số tác vụ mất thêm khoảng 1~3 giây để đăng nhập.
3. Khi cắm cáp với PC phải tắt c2z trong RomPatcher đi, nếu ko thì khi cắm vào, máy sẽ tự động restart.
4. Mỗi lần tắt/bật hoặc restart máy lại phải vào Tools->Settings->General->Personalisation->Themes->General để chọn Tắt hiệu ứng, sau đó lại bật hiệu ứng thì mới đc (lỗi này cho cả themes trên máy và trên thẻ).

Để tránh trường hợp máy tự restart khi kết nối với máy tính, các bạn không nên apply auto cho patch c2z, sau khi khởi động lại máy thì vào rompatcher apply, khi đó khi kết nối với máy tính mặc dù đang bật c2z nhưng máy sẽ không restart nữa. Mình dùng N78 fw 30.

dangtantien39

mình cũng zạy nè , đang xài 5320XM FW mới nhất , thử đi thử lại nhìu lắm rồi mà vẫn không đc , có bác nào xài 5320XM mà làm đc thì cho mình ý kiến nha , thanks ;;)

Kojiro

Super V.I.P
mình cũng zạy nè , đang xài 5320XM FW mới nhất , thử đi thử lại nhìu lắm rồi mà vẫn không đc , có bác nào xài 5320XM mà làm đc thì cho mình ý kiến nha , thanks ;;)

5320 ko có theme effects nên bó tay bạn à :(

vuhongdoanh

mình đã test trên n81 8g v21 thành công mỹ mãn, cắm cáp thẻ nhớ chế độ masstorage hay pc suit vô tư, vào galery hay music player ầm ầm mà không vấn đề gì cả,thanks bro

kenjins

sao mình coppy efects vào C rồi mà nó không đổi efects vậy ? nó vẫn dùng efects cũ à
ai bít trả lời dùm cái

Chỉnh sửa cuối:

anhyeuem999

đã cài thành công n78 ,nhưng mỗi lần khởi động lại máy vô rompacher appy lại bất tiện quá ai có cách nào cho nó tự chạy khi khởi dộng ko (nghe nói rompacher có chế độ add auto mà vẫn ko sử dụng được khởi động lại máy mất hết)

Chỉnh sửa cuối:

HuchFinn

các bạn cho mình hỏi,làm sao biết được máy mình sài thuộc FP1 hay FP2 vậy ?? mình sài E66 thì nó thuộc dòng nào hả bạn,hướng dẫn giùm mình với nha

NSeripro

các bạn cho mình hỏi,làm sao biết được máy mình sài thuộc FP1 hay FP2 vậy ?? mình sài E66 thì nó thuộc dòng nào hả bạn,hướng dẫn giùm mình với nha

Cách 1: bạn vô google
Cách 2: bạn vô tools > settings > general > personalisation > themes > general > options > xem có theme effect ko, nếu có thì máy bạn là fp2, còn ko thì là fp1

giangvungtau

HIỆU ỨNG GIAO DIỆN - Effects Theme​
Cho các dòng máy FP2 như N81, N78...

Điều kiện sử dụng:
1. Dòng máy FP2 như đã nói ở trên.
2. Máy đã được hack.

Hướng dẫn chi tiết:
1. Chọn themes mặc định (hoặc themes nào đó nhưng phải cài trên máy) trước khi tiến hành làm việc.

2. Vào Z:\sys\bin\ tìm đến file EFsrv.dll chép lên thẻ để chuyển vào PC (hoặc bạn nào có cổng bluetooth thì chuyển thẳng qua PC bằng bluetooth).

3. Tải file c2z.rar về giải nén vào thư mục nào đó (Ví dụ như D:\New Folder).

4. Chép file EFsrv.dll vào thư mục đã giải nén file c2z.rar (Ví dụ như D:\New Folder).

5. Chạy file c2z.exe, sau khi chạy xong sẽ xuất hiện file c2z.rmp.

6. Chép file c2z.rmp vào E:\patches trên thẻ nhớ của điện thoại.

7. Tải các file effects nằm trong File1.rar.7z, File2.rar.7z và File3.rar.7z (vì file nhiều nên nén thành 3 tập tin trong đó có 19 file themes effects bạn xóa đuôi 7z và giải nén cả 3 thư mục nhé). Muốn dùng hiệu ứng nào thì giải nén hiệu ứng đó và chép nguyên tập tin effects vào C:\resource trên điện thoại, mỗi lần thay hiệu ứng thì chỉ cần chép đè tập tin này lên là được).

8. Mở ROMPathcher trên điện thoại lên aply c2z.

9. Vào cài đặt theme, chọn theme và bất theme effect lên để cảm nhận.

10. Và cuối cùng là nhớ thank khi tải nhé các bạn!

mình thấy đâu nhất thiết phải chọn theme cài trên máy đâu,mình test thử trên bất cứ theme nào cũng sử dụng được mà bạn

Status
Không mở trả lời sau này.