• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng giao diện - Effects Theme FP2

Status
Không mở trả lời sau này.

hugon72

nhưng kô có hiệu ứng sấm sét :( đang tìm cái đó,bửa trên youtube thấy nó làm đẹp khủng :((
có mà n96 sài cái của hvhh có sấm sét và mưa rơi mà.Ko biết bạn thích ntn? Nhưng khi thoát ra màn hình chủ thì có sấm sét kèm mưa rơi thay vì những chiếc lá màu mè khi vào.Chúc vui

datvietdatviet

2. Vào Z:\sys\bin\ tìm đến file EFsrv.dll chép lên thẻ để chuyển vào PC (hoặc bạn nào có cổng bluetooth thì chuyển thẳng qua PC bằng bluetooth)
3. Tải file c2z.rar về giải nén vào thư mục nào đó (Ví dụ như D:\New Folder).
4. Chép file EFsrv.dll vào thư mục đã giải nén file c2z.rar (Ví dụ như D:\New Folder).
5. Chạy file c2z.exe, sau khi chạy xong sẽ xuất hiện file c2z.rmp.
6. Chép file c2z.rmp vào E:\patches trên thẻ nhớ của điện thoại.
7. Tải các file effects nằm trong File1.rar.7z, File2.rar.7z và File3.rar.7z (vì file nhiều nên nén thành 3 tập tin trong đó có 19 file themes effects bạn xóa đuôi 7z và giải nén cả 3 thư mục nhé). Muốn dùng hiệu ứng nào thì giải nén hiệu ứng đó và chép nguyên tập tin effects vào C:\resource trên điện thoại, mỗi lần thay hiệu ứng thì chỉ cần chép đè tập tin này lên là được).
8. Mở ROMPathcher trên điện thoại lên aply c2z.
9. Vào cài đặt theme, chọn theme và bất theme effect lên để cảm nhận.
bạn nào cho mình xin file c2z.rmp với mình khôg có pc để chạy exe

kauchunho

Hihi. M đả cài thành công trên n6220c. Thk chủ thớt. Và mik hòi thêm. Ngoài 3file rar chứa hiệu ứng ở trên bạn còn hiệu ứng nào thì cho m với. Và bạn thấy hiệu ứng nào đẹp nhất dza. Mik chưa test hết.

Mà cái này có tốn pin ko nhỉ.
Hix, máy mik vừa bị reset 3lần, đều vô chat ola là bị dis reset. Huhu

Last edited by a moderator:

giangvungtau

ứng dụng nào xài mà ko tốn pin.nếu sợ hao pin thì hạ đèn nền gần sáng tí thôi là tiết kiệm được nhiều pin

z01222282682

Hihi. M đả cài thành công trên n6220c. Thk chủ thớt. Và mik hòi thêm. Ngoài 3file rar chứa hiệu ứng ở trên bạn còn hiệu ứng nào thì cho m với. Và bạn thấy hiệu ứng nào đẹp nhất dza. Mik chưa test hết.

Mà cái này có tốn pin ko nhỉ.
Hix, máy mik vừa bị reset 3lần, đều vô chat ola là bị dis reset. Huhu
theo mình cái hiệu ứng đẹp là cái Quake đó :D nhìn bắt mắt lắm:D

kauchunho

Quake là cái nào thế.
Mà cài đc cái này từ chiều qua đến giờ mà máy bị reset phải trên 20lần ơi. Huhu xót quá. Mặc dù mik đã tắt c2z trog rompatcher

datvietdatviet

Quake là cái nào thế.
Mà cài đc cái này từ chiều qua đến giờ mà máy bị reset phải trên 20lần ơi. Huhu xót quá. Mặc dù mik đã tắt c2z trog rompatcher

khôg đc thì remove thôi , u dùng máy gì thế.mình test trên n78 ngon lành mỗi tội vào nghe nhạc khôg thóat ra đc :D

kauchunho

Hjx. Bác chả chịu đọc jh cả. Em xài n6220c. Xài nhạc ko out. Mổi tội hay reset.

hurryghost

Mấy bạn sang box ứng dụng chung download AnimenuPlus của KJR về mà dùng, có rất nhiều hiệu ứng và thay đổi hiệu ứng cũng rất dễ. Nhanh sang download đi! Hi

Status
Không mở trả lời sau này.