• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng transistion cho 5800

levanquyen2210

Mình đã test thử máy mình , hiệu ứng rất đẹp tuy hơi nặng máy một chút . Các bác làm theo hướng dẫn và test thử nha.
( chỉ dành cho những máy đã hack dùng Rom pacthes)
1- Tải file c2z.rar bên dưới, giải nén ra .
2- Dùng x-plore vào z:\sys\bin\EFSrv.dll và copy file EFSrv.dll đó ra thẻ nhớ nha( các bác dùng chức năng find của x-plore nhe).

3 - Tiếp đó copy vào thư mục c2z trên máy tính , chạy c2z.exe nó sẽ tạo ra một file c2z.rmp . Copy file C2z.rmp vào thư mục patch trên thẻ nhớ nha. sao đó vào Rom patches apply file c2z.rmp nha để máy có thể chạy hiệu ứng trên bộ nhớ máy.

4-Các bác down file này về nha :
Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=eea1e2d2d31a2f17d2db6fb9a8902bda
giải nén ra và có các file hiệu ứng , các bác giải nén tiếp 1 trong các file đó tạo ra thư mục effect. Copy thư mục effect vào đường dẫn C:\resource . Sau đó vào Themes bật hiệu ứng nha ( các bác "tắt" sau đó "bật" luôn nha để kích hoạt).Xong rùi , thưởng thức thui.

Mấy bức ảnh khi có hiệu ứng không chụp kịp hic.Cái bức ảnh mình chụp là hiẹu ứng mấy cái lá bay bay khi mở các ứng dụng.

Chỉnh sửa cuối:

nam303hp

Nếu bật chế độ này cùng với hỗ trợ xoay màn hình khi chạy 1 ứng dụng rất lâu, nó ngốn RAM nhiều lắm, chạy thêm ứng dụng ẩn nữa dẫn đến treo máy vì sốc RAM.

Hoden

Super V.I.P
đang bị vấn nạn về hao pin chơi cái này vô chắc ngốn pin dữ à nha.

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn thử cài file này vào máy xem có chạy được ko nhé, nó là file làm c2z.rmp ngay trên phone luôn, khỏi mắc công phải qua công đoạn làm trên PC.
Cài xong, vào Options/Generate, chờ 1 tí, nó sẽ tạo ra file E:\c2z.rmp. Cắt file rmp này bỏ vào E:\Patches là xong.

Test thử nhé!

m0nk3y86

Các bạn thử cài file này vào máy xem có chạy được ko nhé, nó là file làm c2z.rmp ngay trên phone luôn, khỏi mắc công phải qua công đoạn làm trên PC.
Cài xong, vào Options/Generate, chờ 1 tí, nó sẽ tạo ra file E:\c2z.rmp. Cắt file rmp này bỏ vào E:\Patches là xong.

Test thử nhé!
File này là file nào hả KJR, nói rõ để AE còn bít chứ.

WiSoul

đẹp wá, ước j` có hiệu ứng xoay màn hình giống iphone thì 5800 là số 1 rồi, mà phải xoay dc 3 chìu í, nằm mơ wá, àh, nhân tiện hỏi luôn, anh em nhà mình có thông tin j` mới về FW chưa ta? hay là n97 sắp ra nó bỏ rơi 5800 ùi

Kojiro

Super V.I.P
File này là file nào hả KJR, nói rõ để AE còn bít chứ.

Sorry a e, quên up file. File .sis để cài làm file rmp chứ ko phải rmp đâu nha, vì mỗi chưa chắc giống nhau à.

hilaryteri

Cái nì chỉ 1 số chạy thui, còn lại ko thấy j hết!
Và khi chạy cái này có 1 lỗi đó là khi cuộn trang thì nó sẽ bị bó cục ko thấy j luôn!

levanquyen2210

có ai test hết chưa, cái nào là đẹp nhất vậy?
Mấy cái file tầm hơn 100k ý sẽ đẹp, nhưng mà khuyên các bác chỉ để chơi thôi. Máy sẽ rất nặng và khô dùng thanh cuộn dc. Thi thoảng bật khoe chơi thui.

hilaryteri

uh, biêt rùi, mình test cái này lâu rùi!
nặng thì ko nặng, nhưng ko hiên thị hết. Chỉ có thoát ra màn hình chờ là mới thấy hiệu ứng thui!

luongvietdung

sao mình không copy file effect vào thư mục C/source được,nó báo can't creat dir C/resource/effect

mucelago

Active Member
hehe, mình thì xài cái zoom effect là đủ rồi, thoát ra hay vào menu thì có hiệu ứng giống iphone như vậy là quá đủ không cần màu mè. Yêu cầu đẹp và nhanh khó mà mà đi chung với nhau lắm.

Cái hiệu ứng Zoom thì xài good, vừa nhanh, vừa đẹp chỉ bị 1 lỗi nhỏ khi vào Gallery ( không mở đc file đầu tiên ). Ngoài ra ok hết.