• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng tuyệt vời cho dế yêu của bạn! Cập nhật Bài#172 [28/2]

haihung1989

cho e hỏi là effect phải cài theo đúng theme của nó hay là sử dụng cho theme nào cũng dc ?

Khoaaaa

Active Member
Dùng với themes nào củng dc bạn à,chỉ là hình nền cây cỏ mà dùng effects có cá bơi thì ko hợp thôi ,hihi,thật ra ef và themes hoàn toàn riêng biệt nha

herald305

Ntv_79 cho minh hoi : sao minh down cai hieu ung la roi ve roi lam nhu ban huong dan nhung chang co hieu ung gi het . help me

herald305

Ntv_79 oi cho minh hoi sao minh down cai hieu ung la roi ve roi lam giong nhu ban huong dan nhung van ko co hieu ung gi het mac du minh da appy c2z , xin dc giup do

khaominh125

Ntv_79 oi cho minh hoi sao minh down cai hieu ung la roi ve roi lam giong nhu ban huong dan nhung van ko co hieu ung gi het mac du minh da appy c2z , xin dc giup do

Bạn thử vào phần setting theme cài đặt giao diện chon option có mục hiệu ứng, bạn chọn tắt rồi bật lại thử xem, nếu ko được thì chép thử cái effects khác đi.

master09

Hiệu ứng mới tuyệt vời nữa đây! Cái này trích từ bản CFW#7 của mình ra để anh em nào không dùng CFW đó có thể trải nghiệm. Giải nén > Copy vào C:\resource\ và apply c2z trong RP nhé!

Hiệu ứng này sao bay lấp lánh nhiều màu ở background và các hiệu ứng khác đã được fix một cách nhanh nhất.
[video=youtube;gHQSVN3-qFU]http://www.youtube.com/watch?v=gHQSVN3-qFU&feature=player_embedded[/video]

3 mươi mấy người tải, 1 người thank, hic..

Ntv_79 ơi sao cái hiệu ứng này mình không down đc bạn ơi. ban cho mình cái link đc không bạn?

toanphat

bác BVT_79 ơi có thể config hộ mình cái hiệu ứng này đc k?

mình dùng cái hiệu ứng sao lấp lánh nhìu màu của bác:

5. Hiệu ứng mới tuyệt vời nữa đây! Update ngày 1.11.2010 Cái này trích từ bản CFW#7 của mình ra để anh em nào không dùng CFW đó có thể trải nghiệm. Giải nén > Copy vào C:\resource\ và apply c2z trong RP nhé!

Hiệu ứng này sao bay lấp lánh nhiều màu ở background và các hiệu ứng khác đã được fix một cách nhanh nhất.
[video=youtube;gHQSVN3-qFU]http://www.youtube.com/watch?v=gHQSVN3-qFU&feature=player_embedded[/video]
DOWNLOAD BÀI 80 TRANG 8

với hiệu ứng đóng mở menu kiểu này: http://www.mediafire.com/?8lzy5gl5st9v6ig

mình làm wai` mà đc hiệu ứng đóng mở thì k có sao, mà có sao thì lại bị lỗi khi vào danh bạ, tin nhắn thì bị đứng, phải bấm menu cứng ra rồi vào lại thì mới vào đc! mò mẫm cả ngày k đc nên post lên đây mong pro help dùm! hix :(

@: à còn cái này nữa: cái hiệu ứng này của bác vào menu dạng grid thì k thấy sao bay còn dạng list thì sao bay! bác fix cái này lun nhe

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

bác BVT_79 ơi có thể config hộ mình cái hiệu ứng này đc k?

mình dùng cái hiệu ứng sao lấp lánh nhìu màu của bác:

5. Hiệu ứng mới tuyệt vời nữa đây! Update ngày 1.11.2010
với hiệu ứng đóng mở menu kiểu này: http://www.mediafire.com/?8lzy5gl5st9v6ig

mình làm wai` mà đc hiệu ứng đóng mở thì k có sao, mà có sao thì lại bị lỗi khi vào danh bạ, tin nhắn thì bị đứng, phải bấm menu cứng ra rồi vào lại thì mới vào đc! mò mẫm cả ngày k đc nên post lên đây mong pro help dùm! hix :(

@: à còn cái này nữa: cái hiệu ứng này của bác vào menu dạng grid thì k thấy sao bay còn dạng list thì sao bay! bác fix cái này lun nhe

Bạn lấy những file bắt đầu bằng chữ Appstart.... ở bản tv bỏ sang bản sao là OK!
***AppStart_default - Mở ứng dụng ngoài màn hình chủ (trên widgets)
AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu
AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu
AppExit_default - Thoát ứng dụng
***AppActivate_default - hiệu ứng khi bấm phím menu
AppShellFolderOpen_default - Mở folder in the menu
AppShellFolderClose_default - Đóng/thoát folder in the menu
AppShellExit_default - Thoát menu

Mình nhớ là bản đó sao bay cả ở danh sách và lưới mà. Bạn kiểm tra lại xem nhé. Những file qui định sao bay ở menu danh sách và menu lưới là những file dưới. Bạn cứ thử thay từ một vài effects khác của mình là ổn.

***GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu dạng lưới
***ListAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu dạng danh sách

toanphat

Mình nhớ là bản đó sao bay cả ở danh sách và lưới mà. Bạn kiểm tra lại xem nhé. Những file qui định sao bay ở menu danh sách và menu lưới là những file dưới. Bạn cứ thử thay từ một vài effects khác của mình là ổn.

***GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu dạng lưới
***ListAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu dạng danh sách

mình bê nguyên cái effects của bác bỏ vào mà vẫn k hiện sao bay ở menu lưới (đã xoá hoàn toàn effects cũ)
có thể do mấy cái icon belle che k? mình dùng bản CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6| 5530| 523x|5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-X6-5530-523x-5800-by-ThanhTungHT-(02-11-2011)

Ntv_79

mình bê nguyên cái effects của bác bỏ vào mà vẫn k hiện sao bay ở menu lưới (đã xoá hoàn toàn effects cũ)
có thể do mấy cái icon belle che k? mình dùng bản CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6| 5530| 523x|5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-X6-5530-523x-5800-by-ThanhTungHT-(02-11-2011)
Hi, chỉ có các CFW N97 hoặc N97 mini mới có sao bay ở menu dạng lưới thôi. Chắc là bạn dùng bản C6 rồi!

Lori_hd

bác ntv_79 giúp mình cái này với.mình xài firm c6 mod của bác duy thanh cho 5233. đã cài đươcj hiệu ứng sao bay, nói chung là hầu như khá hài lòng, nhưng có một vấn đề là khi bấm phím ... tức cài phím giữa, trình quay số ở ngoài màn hình ấy, thì thường bị đơ, phải dùng mẹo là vào menu rồi thoát ra vào lại hay bấm phím call rồi thoát ra thì mới thấy hiện cái bảng số cho mình bấm, bác fix hộ mình lỗi này được không?

Ntv_79

bác ntv_79 giúp mình cái này với.mình xài firm c6 mod của bác duy thanh cho 5233. đã cài đươcj hiệu ứng sao bay, nói chung là hầu như khá hài lòng, nhưng có một vấn đề là khi bấm phím ... tức cài phím giữa, trình quay số ở ngoài màn hình ấy, thì thường bị đơ, phải dùng mẹo là vào menu rồi thoát ra vào lại hay bấm phím call rồi thoát ra thì mới thấy hiện cái bảng số cho mình bấm, bác fix hộ mình lỗi này được không?
Đã trả lời bên topic kia nhé!

aliboy9x

Sau khi mình copy effects vào resource ổ C rồi bật C2Z lên thì máy mình tự động restart, và bây giờ ko xài đc luôn, máy cứ mở lên thì bị restart hoặc tắt luôn, ai giúp mình với

Khoaaaa

Active Member
Chắc Path c2z lỗi rồi bạn à,bạn có thể nói c2z đó bạn lấy ở đâu ra ko,hay có sẳn trong cfw