• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về hiện tượng nóng máy HTC diamond

hotelcalifornia

Các bác cho em hỏi tí,em đang dùng con HTC diamond P3700, em mua secondhand,khi em dùng bất cứ 1 cái gì từ nghe nhạc đến hình ảnh,phần mềm,trò chơi....thì chỉ sau 5 phút là phần đằng sau máy nóng ran lên,và tháo vỏ ra thì còn có mùi khét.Thông tin đi kèm là pin của em đã bị phồng lên,và cái vỏ sau rất ọp ẹp,vì phần thân máy bên trái nó hơi bị kênh lên do không khít (không phải tại cái vỏ mà phần thân máy).Xin các bác giải đáp sớm giúp em để em khắc phục sớm.Thanks very much:((

Các bác cho em hỏi tí,em đang dùng con HTC diamond P3700, em mua secondhand,khi em dùng bất cứ 1 cái gì từ nghe nhạc đến hình ảnh,phần mềm,trò chơi....thì chỉ sau 5 phút là phần đằng sau máy nóng ran lên,và tháo vỏ ra thì còn có mùi khét.Thông tin đi kèm là pin của em đã bị phồng lên,và cái vỏ sau rất ọp ẹp,vì phần thân máy bên trái nó hơi bị kênh lên do không khít (không phải tại cái vỏ mà phần thân máy).Xin các bác giải đáp sớm giúp em để em khắc phục sớm.Thanks very much:((

secondhand???bạn mua bao nhiêu vậy?vậy là bạn mua máy không ổn rồi,bạn nên tìm cách...( xin lổi bạn truóc nhé).Diamond là dòng máy khá nổi tiếng và nhiều tính nang,tuy nhiên có rất nhiều lổi,máy mau nóng,pin dung luọng kém,phóng diện(khá nhiều truòng họp)..Có thể máy của bạn bị chập trong phần cúng,vỏ ọp ẹp!(mình không hiểu!),có mùi khét!vậy bạn nên ra của hàng ktra gấp vậy,nếu bạ dùng lâu ngày sẻ không ổn,chúc vui nhé.:)

hotelcalifornia

Mình mua máy 4tr.Máy có khả năng bị chập vậy thì mang ra ngoài người ta có khắc phục đc không?Và khi thay pin dung lượng cao thì máy dùng có ít bị nóng ko?Mình đang hoang mang quá.Còn cái vỏ ọp ẹp là khi úp ngược cái máy lại 1 dọc phần cạnh trái của vỏ không chắc chắn,nó bị kênh lên và khi ấn vào thì nó nhảy lên nhảy xuống.Bởi vì cái phần thân máy bên trái đằng sau chỗ mấy con ốc nó lắp không khít với nắp màn hình nên bị kênh lên.Máy có khả năng bị chọc rồi vì không còn tem.Người nhà mình mua rồi cho mình nên mình không để ý.Bạn cho hỏi hiện tượng ọp ẹp này có khắc phục đc ko?Thanks

Mình mua máy 4tr.Máy có khả năng bị chập vậy thì mang ra ngoài người ta có khắc phục đc không?Và khi thay pin dung lượng cao thì máy dùng có ít bị nóng ko?Mình đang hoang mang quá.Còn cái vỏ ọp ẹp là khi úp ngược cái máy lại 1 dọc phần cạnh trái của vỏ không chắc chắn,nó bị kênh lên và khi ấn vào thì nó nhảy lên nhảy xuống.Bởi vì cái phần thân máy bên trái đằng sau chỗ mấy con ốc nó lắp không khít với nắp màn hình nên bị kênh lên.Máy có khả năng bị chọc rồi vì không còn tem.Người nhà mình mua rồi cho mình nên mình không để ý.Bạn cho hỏi hiện tượng ọp ẹp này có khắc phục đc ko?Thanks

máy mình lùng ròng rã gần 1 tháng,chì 2,8tr(chác mình may thôi).máy bạn có lẽ dã rót nuóc bạn ah,thay pin dung luọng cao vẫn nóng máy,tuy nhiên ít hon(do pin cũ dã bị phòng nên hao nguồn,rất nóng)vỏ máy ọp ẹp do phần thân máy thí khồng khó khan,cũa hàng sẻ làm duọc,máy bạn không có tem VOIP hay tem chính hãng vậy chác chán bị chọc.Nếu bạn ỏ sài gòn thì mang ra 326 hay 236 ỏ 3 tháng 2 quan1 dễ ktra(goi 18001080 sẻ có dịa chỉ cụ thể,nhân viên có thể xũ lý về phần cúng,bạn có thể thay tòan bộ vỏ khác.:)

Chỉnh sửa cuối:

LuonGThanGtk

mua bán chủ quan thế, 4t bạc phải kiểm tra kĩ chứ, mình mua cách đây 4 tháng giá đó tuy hình thức hơi kém tí nhưng dùng quăng quật nồi đồng cối đá mãi ko thấy hỏng để thay :D, máy kia nghe có vẻ nghiêm trọng rồi đó

ThaiChienvn

Tất cả WINDOWS MOBILE khi chạy ứng dụng, PM, Sạc Là vậy đó Bạn.!
Mùi khét, là do máy mới nóng thì.... khét.
ọp ẹp là máy Rửm.

duytien124

máy mình dùng rất tốt nhưng khi sạc cũng bị cái mùi như thế !!còn máy bạn ọp ẹp do ốc không khít, nếu bạn có vít của nó thì bạn tự vặn lại hoặc thay ốc khác thì không sao nữa ! bạn xem kĩ thử nắp máy phía sau có bị gãy răng không,có khi răng bị gãy làm đậy lại không sát đó !

hotelcalifornia

Hình như em thấy 2 cái răng ở bên trái của thân máy bị gãy thì phải.Vì là người nhà mua xong rồi không biết dùng nên mới bị thế.Thanks các pác nhiều lắm.Vậy ở HN thì em có thể đi kiểm tra ở đâu cho an toàn?em không tin mấy chú sửa diện thoại lắm vì các chú chọc máy pro quá mình không theo kịp.Nếu máy nóng thế có khả năng bị rơi vào nước thì phải khắc phục như thế nào?và giá thay toàn bộ vỏ có đắt không a?

duytien124

Mình đang ở HCM nên không giúp bạn được !vỏ của Diamond mình cũng ko biết giá! bác nào biết giá thì chỉ cho bạn ấy dùm ! Bạn nên kiểm tra kĩ xem có phải máy nóng là do rớt nước hay không hay là do trục trặc khác của máy!! nếu bạn biết up Rom thì chọn 1 bản rom nào ổn, 6.1 cũng được hoặc nếu ko up rom thì bạn để ý xem bản Rom đang xài trong bao lâu thì hết pin ! và bạn đang dùng bản Rom nào ?

diamond xài xíu là nóng máy ngay thôi,máy dòng này là vậy dó,pin dung luọng cao thì giảm việc nóng máy một phần nào thôi,mùi khét??thật ra mình không thấy vậy,mình và bạn của mình xài 2 con diamond mà vẫn không thấy,mình nghe nói vậy nên cũng hay kiễm tra lém

duytien124

pin zin của Diamond xài tuy nóng máy nhưng bền pin !! còn pin dung lượng cao dùng được khoảng 2-3 tháng là bị phù liền hà !!

azncrip234

Mình cung đang sd diamond, thường thì khi sạc hoặc syn mình tháo cái nắp sau ra và kê gần wạt cho đỡ nóng máy:)

duytien124

cẩn thận nha bạn vì nếu đang sạc hay sync mà tháo ắp sau của máy ra, nếu chạm trúng cục pin sẽ bị giật điện đó !! nhưng đó cũng là 1 ý hay !

ichirumama

Chà bác này bị thằng nào thuốc rồi, 4tr mà vỏ ọp ẹp (chắc là bung rồi), pin phồng là do sạc nhồi nhiều wá. Ko biết làm sao giúp bác, nếu bán lại chắc lỗ nhiều, bán gạt gẫm thì lương tâm cắn rứt. À, mua máy cũ coi chừng sạc lởm nha, bị 1 tiệm thuốc cái sạc lởm rồi.

duytien124

máy này nếu bạn lại ra cửa hàng chỉ sợ không thu được 2 tr nữa !! Điện thoại mua rồi , bán lại lỗ lắm !!:(

hjjj,bác lên 3 sao rồi ah,nhanh nhỉ,hjjj.nếu bán vậy cũng ok rồi,nếu máy ngon thì sẽ khoảng 2,6tr-2,8tr,ok.Máy vậy theo mình thấy sẽ bán khoảng 900 nghin.Mình chỉ muốn nói cho các bạn tham khảo thêm thôi,chúc vui;;)

duytien124

hihi !! thì bạn cũng sắp lên rùi chứ kém gì mình đâu nè...:D!! Nếu dùng điện thoại mà bán lại vừa lỗ , vừa tiếc nữa !! cửa hàng ép giá quá !!!

hihi !! thì bạn cũng sắp lên rùi chứ kém gì mình đâu nè...:D!! Nếu dùng điện thoại mà bán lại vừa lỗ , vừa tiếc nữa !! cửa hàng ép giá quá !!!

mình thì 2011 không biết có lên không nũa,hjj,mình tham gia hon 1 nam rồi nhung mình rảnh lên xem thôi,mình không thích up phần mềm hay games gì nhiều vì mình thấy các bạn có nhiều hon mình tìm rồi,chủ yếu là mình muốn dóng góp kinh nghiệm mấy nam xài WM cùa mình thôi,mình post bài dầu tiên cách dây chỉ hon 1 tháng thôi ah,hjj( làm biếng xíu).Chúc các bác vui nhé

Chỉnh sửa cuối:

lehungst

con diamond của mình sạc hoặc kết nối với máy tính không nóng tý gì không hiểu máy của bạn thế nào nếu mang ra ngoài tiệm thi bạn nên mang đến TGDD ý mình có nghe nói đấy sủa cũng tốt đấy bạn ah :(

Last edited by a moderator: