• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về hiện tượng nóng máy HTC diamond

DucLong

Super V.I.P
con diamond của mình sạc hoặc kết nối với máy tính không nóng tý gì không hiểu máy của bạn thế nào nếu mang ra ngoài tiệm thi bạn nên mang đến TGDD ý mình có nghe nói đấy sủa cũng tốt đấy bạn ah :(

Quy định của diễn dàn là khi pót bài phải rõ ràng, bằng tiếng Việt, nếu lần sau bạn vẫn viết thiếu dấu thì bài sẽ bị xóa nhé.

ngochuan1710

thanks các bạ,htc diamond của mình xài cũng bị nóng máy,mình đang lo nhưng bây giờ thấy yên tâm rùi

tatthanh_it

Máy của bác chủ thớt theo em bị dò IC nguồn .........
Nếu ở Hà Nội đem qua bên em xem hộ cho
E ở 564 Trần khát trân

varentive

mình cũng xài diamond, máy khi chơi game hay nghe nhạc lâu thì mới nóng, nóng nhất là khi sạc nhưng chưa bị phóng điện với nghe mùi khét bao giờ cả. thích cái nó nhỏ gọn trong mấy con mình từng xài.

nguyenkien29

mình cũng đang dùng con diamond này được hơn 1 năm rùi, máy gửi bên pháp về. thời gian đầu tôi sử sụng máy đúng là máy dùng lâu sẽ nóng, và nhanh hết pin. nhưng sau khi dùng được một thời gian và qua nhiều lần chinh chiến up nhiều bản room khác nhau thì tôi nhận thấy có những bản room mình không sử dụng máy nhiều nhưng pin cũng rất nhanh hết, nhưng có bản room BsB 6.5.1G http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=506533 pin dùng lâu hơn các bản room khác, từ đó mình rút ra được một kết luận do bản room mình đang dùng nó chạy rất ít chương trình ẩn (những chương trình chạy ngầm định sẵn trong máy) nên tình trạng pin nhanh hết được cải thiển một cách đáng kể (một ngày mình nghe nhạc khoảng 2h, gọi điện khoảng 30 phút, nhắn tin từ 40-50 tin nhắn, sử dụng 3g khoảng 1h) đến tầm 10h tối pin máy mình còn từ 30-35%. rất may máy mình khi xạc hoặc cắm vào máy tính vẫn không nóng và phóng điện.

newusers

Mình cũng mới mua được 1 cái máy cũ Touch Diamond P3700 (Tiếng Đan Mạch - Chắc xuất xứ châu âu) về up lại rom ship asia 6.1 xài đến giờ, tình trạng máy theo nhận xét của mình thế này các bạn xem có ổn hay cần sửa chữa gì không nhé:
1. Máy nghe gọi to rõ, nói chung theo mình là tốt
2. Máy gọi chừng hơn 1 tiếng đồng hồ thì máy rất nóng
3. Sử dụng Wifi, GPS theo mình là rất tốt, có điều sử dụng wifi chừng 30' là máy bắt đầu rất nóng, pin đang đầy nếu sử dụng wifi chừng 2 giờ là xuống còn 0 vạch
4. 3G cũng rất tốt (có vẽ ít hao pin hơn wifi)
5. Nếu chỉ nghe gọi nhắn tin thì pin được 2 - 3 ngày (mình nghe gọi rất ít, thời gian chờ là nhiều)
Mình rất lo cái vụ pin nóng, không biết có bị trục trặc gì hay không nữa? còn lại thấy vậy cũng ổn (máy củ mà)
Mong các bạn góp ý!

toanhao4ever

mình buồn nhất về kái vụ pin yếu như sên. hjx bọn bạn nó cứ bảo máy tàu. hjx bác nào biết nơi nào bán pin dung lương cao chính hãng giá bao nhiêu và ở đâu bán hok ạ? e ở Hà Tây

newusers

mình buồn nhất về kái vụ pin yếu như sên. hjx bọn bạn nó cứ bảo máy tàu. hjx bác nào biết nơi nào bán pin dung lương cao chính hãng giá bao nhiêu và ở đâu bán hok ạ? e ở Hà Tây
- Công nhận pin yếu thật, PDA đúng ra pin phải cỡ 1500 hoặc hơn, chứ 900 thì cũng bằng hoặc thua pin của những loại điện thoại thông thường, thấy pin yếu quá giờ cũng chẳng dám sử dụng nhiều, cần lắm mới dùng 1 chút. Đang định up lên w6.5 xem thử giao diện đột phá thế nào.
- Pin dung lượng cao cũng có pin chính hãng nữa a? mình cứ tưởng pin dung lượng cao chỉ toàn là pin của tàu không chứ? nếu có chắc phải kiếm 1 cục quá!

toanhao4ever

ukm. pjn dug luog cao 1340mha dc tag them 1 nap sau. vj pjn nj day hon pjn truok. nhug van de la gja hoj cao hjx hon 1m. sr e hok vjet dc tv

LuonGThanGtk

khuyến cáo anh em mua cái pin dung lượng cao 1340 mAh đi, mình xài gần năm rồi mà vẫn như mới mua, chứ dùng máy là phải nóng sao mà bắt nó nguội đc
mà từ hồi mua cục pin này kèm cả nắp là 600k dùng chẳng nghĩ ngợi gì suốt ngày sạc bằng cap với PC để qua đêm vô tư chẳng thấy nó béo lên tí nào hehe

tuxedo075

khuyến cáo anh em mua cái pin dung lượng cao 1340 mAh đi, mình xài gần năm rồi mà vẫn như mới mua, chứ dùng máy là phải nóng sao mà bắt nó nguội đc
mà từ hồi mua cục pin này kèm cả nắp là 600k dùng chẳng nghĩ ngợi gì suốt ngày sạc bằng cap với PC để qua đêm vô tư chẳng thấy nó béo lên tí nào hehe

bạn mua loai pin này ở đâu , có phải pin chính hãng hay pin ngoài ,mình đang ở HN , chờ tin bạn !!

chuotcon_86

em dùng pin zin mà vẫy 2 ngày rưỡu để chế độ chờ ,tại mới cái bản rom mới nên đỡ tốn pin dùng sướng vãi ,có khi chả phải tại pin tại rom nhiều hơn ấy ;;) nóng máy thì máy nào chả nóng nhiều hay ít thui .máy tính còn nóng nữa là =))

lhduongolala

e dám chắc bác chủ thớt ko đọc hướng dẫn sử dụng, chạy nhiều chương trình máy ấm là trường hợp bình thường, ko vấn đề gì cả. Ah, tiện đây các bác cho e hỏi là bin của Diamond có dùng chung được với touch pro 1 không ạ? e thấy bảo là bin của touch pro 1 là 1340mAh. e có kục bin Galilio 1600mAh mà dùng cũng nhanh hết quá, hơn bin zin 900mAh có tẹo, không biết dung lượng có thật như thế không. hix, merci các bác!

lhduongolala

em dùng pin zin mà vẫy 2 ngày rưỡu để chế độ chờ ,tại mới cái bản rom mới nên đỡ tốn pin dùng sướng vãi ,có khi chả phải tại pin tại rom nhiều hơn ấy ;;) nóng máy thì máy nào chả nóng nhiều hay ít thui .máy tính còn nóng nữa là =))

cho e hỏi bác dùng bản ROM nào mà bin chạy sướng thế? bác chỉ cho e phát. E dùng bản Gen.Y 21056 wm6.1 sense 2.5 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=590090 mà bin chỉ thọ đc có 1 ngày, có khi nghịch nghịch chạy liền 2 e bin 1 ngày, may mà có cái sạc du lịch :p Merci bác!

chuotcon_86

rom mình giả nén ra có tên file Memo 2.5.3.0_LIGHT_12Page còn chả nhớ link chỉ biết dw ở forum.xda-developers.com thôi

newnick

Chà bác này bị thằng nào thuốc rồi, 4tr mà vỏ ọp ẹp (chắc là bung rồi), pin phồng là do sạc nhồi nhiều wá. Ko biết làm sao giúp bác, nếu bán lại chắc lỗ nhiều, bán gạt gẫm thì lương tâm cắn rứt. À, mua máy cũ coi chừng sạc lởm nha, bị 1 tiệm thuốc cái sạc lởm rồi.

làm sao biết sạc lởm nhỉ?

khocviem

Các bác cho em hỏi tí,em đang dùng con HTC diamond P3700, em mua secondhand,khi em dùng bất cứ 1 cái gì từ nghe nhạc đến hình ảnh,phần mềm,trò chơi....thì chỉ sau 5 phút là phần đằng sau máy nóng ran lên,và tháo vỏ ra thì còn có mùi khét.Thông tin đi kèm là pin của em đã bị phồng lên,và cái vỏ sau rất ọp ẹp,vì phần thân máy bên trái nó hơi bị kênh lên do không khít (không phải tại cái vỏ mà phần thân máy).Xin các bác giải đáp sớm giúp em để em khắc phục sớm.Thanks very much:((

khi tớ dùng con Diamond bản Rom Ship thì chạy rất nóng . Hiện tại tớ dùng bản Rom 6.5 nghe nhạc , bật wifi thoải mái ko hề nóng máy tí nào

Chỉnh sửa cuối:

letienduc89

khi tớ dùng con Diamond bản Rom Ship thì chạy rất nóng . Hiện tại tớ dùng bản Rom 6.5 nghe nhạc , bật wifi thoải mái ko hề nóng máy tí nào

chính xác ạ , ko hiểu sao e dùng rom ship nóng máy dã man , nhưng chuyển sang 6.5 thì ổn hn hẳn , dùng rom ship pin dc 1 ngày mà Cook 6.5 đc tận 1,5 ngày