• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về WM6.0 tiếng Anh trong O2 Comet

boythathoc

Up ROM qua cáp rủi ro cao lắm,có lần mình đứng tim khi up rom giữa chừng mà bị cúp điện may mà có cục UPS cứu nguy,tốt nhất hạn chế up rom qua cáp khi không cần thiết hay sử dụng Laptop để up tránh được nhiều rủi ro hơn

vanlekhacdo

Vấn đề thứ nhất: HR có nghĩa là đưa máy trở về lại lúc mới up rom xong, nghĩ là tất cả các ctr sẽ mất hết chỉ còn lại HDH thui và ko cần phải cài lại HDH, HR chỉ dành cho máy nào chạy 1 thời gian bị chậm hoặc xung đột với 1 phần mềm nào đó thì HR là giải pháp tối ưu.

Vấn đề thứ 2: Nếu ko up qua thẻ thì bạn phải gắn cable kết nối giữa máy với PC, điều kiện là trên PC phải cài Windows Active Sync 4.5, sau đó nhấn chạy file *.exe đó thui.

Vấn đề thứ 3: Up qua cable nếu đang up mà mất điện trên PC, hoặc mất kết nối giữa PPC và PC thì sẽ dẫn đến tình trạng chết bootloader trên PPC, khi đã chết bootloader thì máy ko thể bật lên có nghĩ là sẽ ko thể sử dụng được, lúc này máy chỉ là 1 viên gạch hay cục chặn giấy ko hơn ko kém :D

Thân :)

Mình muốn rõ hơn một chút , có thể chỉ giúp ?
vấn đề 1: Comet HDH zin là tiếng ĐỨC, mình cài lại HDH tiếng ANH, giả sử như HR lại thì nó trở về phiên bản tiếng Đức, hay là khi đó nó là phiên bản tiếng ANH.
Vấn đề 3: Uprom qua cable và qua thẻ nhớ thì cũng như nhau hay là cái nào tốt hơn.?

Cám ơn nhiều.

Văn

QuangThang89

Mình muốn rõ hơn một chút , có thể chỉ giúp ?
vấn đề 1: Comet HDH zin là tiếng ĐỨC, mình cài lại HDH tiếng ANH, giả sử như HR lại thì nó trở về phiên bản tiếng Đức, hay là khi đó nó là phiên bản tiếng ANH.
Vấn đề 3: Uprom qua cable và qua thẻ nhớ thì cũng như nhau hay là cái nào tốt hơn.?

Cám ơn nhiều.

Văn

Thứ nhất: HR là chỉ đưa máy về lại trạng thái sau khi up rom chứ ko phải là xóa rom
Thứ 2: Up qua thẻ là chỉ up đc được ExtRom và OS, còn up qua cable là up được cả radio, khi radio đã ổn định rồi thì ko cần phải up qua cable, chỉ nên up qua thẻ thui

Thân :)