• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Baidu Input bàn phím ảo hoàn hảo dành cho S60v5

Nhdhung

[UPDATED ver 2.1]Baidu Input bàn phím ảo hoàn hảo dành cho S60v5

VERSION 2.1
BI 2.1 HỖ TRỢ GÕ TIẾNG VIỆT

Sau khi cài, đợi 1 lúc và nhấn ok vài lần sao đó nhấn trở về, nếu các bạn không thấy bàn phím xuất hiện khi gõ thì nhấn chọn mục thứ 7 và thoát ra. Hoặc không muốn dùng nữa thì nhấn mục thứ 7 trong phần mềm lần nữa.

Cách gõ tiếng Việt:
Các dấu: Nhấn và kéo nút s,f,r,x,j sang phải.
Các chữ ư,ơ,ô...: nhấn giữ và kéo nút u,o... lên trên hay xuống dưới.

UPDATE Ver2.1 (Mod v3)

Lần đầu mở bàn phím lên, nên nhấn vào thanh trên cùng khoảng 6,7 lần. Để làm gì thì các pro tự tìm hiểu.​

Đã add tiếng Việt và disable bàn phím trung hoa.

Bảng chọn nền bàn phím:

Bàn phím số đã Fix:

Link: BAIDU INPUT 2.1

VER 2.0

BẢN 2.0

Link BOX.NET: [DOWNLOAD]http://www.box.net/shared/7d2mk9x4osj9yhps5asq[/DOWNLOAD]

SKINS FOR ver 2.0
Nhdhung làm thêm mấy cái skin mới đi cho đẹp , xài mãi 1 skin chán qá :D

Copy vào C:/baidu/input/Touchskin
Thêm cái skin IP: DOWN
Đây là WP7: LOAD

Chỉnh sửa cuối:

tngoc1

cái này hay crash thế, cứ vào new message với cả rename folder trong menu là lại crash

chanhkho1908

chẹp ế..............thankss test nào

ah mà cho mình hỏi mấy cái ô vuông vuông trong phần cài đặt nó là gì ấy nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Nhdhung

chẹp ế..............thankss test nào

ah mà cho mình hỏi mấy cái ô vuông vuông trong phần cài đặt nó là gì ấy nhỉ?

Chữ Trung Quốc đó bạn à :) nếu máy bạn có cài font chữ China thì sẽ hiện ra chữ.

boy_online01

Mình góp ý một chút nhé: Nếu soft này là do bạn edit lại để viết đc tiếng Việt thì mình rất ủng hộ. Nhưng nếu bạn ko can thiệp gì vào phần mềm thì đừng tự ý chỉnh sửa thông tin của nó. Ở đây là "Baidu Input by NHDHung", giống như cướp công sức của người khác ấy.
Cuối cùng là mình ko biết cách sử dụng cái này. Toàn chữ tàu chả hiểu gì.
à sau khi đọc lại hướng dẫn mình viết đc rồi. Hơi gượng một tí vì chưa xài cái này bao h. Đang post bài bằng cái đó đây.

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
ẹc,toàn chữ tàu ak??????để dow về coi xem sao. :p
mà tưởng soft này là chủ thớt viết ra cơ đấy.
tại vì mình không theo dõi mấy topic trước.cứ nghĩ chủ thớt viết:p

Nhdhung

Mình góp ý một chút nhé: Nếu soft này là do bạn edit lại để viết đc tiếng Việt thì mình rất ủng hộ. Nhưng nếu bạn ko can thiệp gì vào phần mềm thì đừng tự ý chỉnh sửa thông tin của nó. Ở đây là "Baidu Input by NHDHung", giống như cướp công sức của người khác ấy.
Cuối cùng là mình ko biết cách sử dụng cái này. Toàn chữ tàu chả hiểu gì.

Mình không có ý đó đâu bạn, nhưng cũng cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ rút kinh nghiệm.:(
Mình còn non tay nên có sai sót gì mog các pro bỏ quá cho :)

Dragon459

Manager
cài vô rồi xóa khẩn.hướng dẫn chi tiết đi chủ thớt.xem xét hay ho thì xử thằng này về Vi cho dễ xài.:))
tốt nhất là hướng dẫn bằng hình ảnh chứ soft khựa thế này????có nhìn thấy cũng khó viết hướng dẫn:(

ngoanrazor

Well-Known Member
kài nhiều cho đã rồi rốt cuộc bàn fím mặc định của nokia là vô địch, dễ xài

jack_hunter97

Mặc định T9 của nokia viết rất nhanh nhanh hơn nhiều qwerty nhìu gấp đôi chứ xài bàn phín ios thì viết tiếng việt hơi khó

Dragon459

Manager
kài nhiều cho đã rồi rốt cuộc bàn fím mặc định của nokia là vô địch, dễ xài
mấy mod bàn phím mới bây giờ cang phát huy tốt bàn phím mặc định.nhưng bàn phím này cũng thấy hay hay.ngồi mò mò chỉnh chỉnh thấy cũng lạ lạ.nhưng viết nhanh thì hơi lag

Nhdhung

:( Kỳ zậy mình thích cái này hơn cái MĐ.
T9 gõ nhanh nhưng ko có dấu. có dấu thì đoán sai tè le > chán
Thôi thì mỗi người mỗi ý, mình mod cái này vì niềm vui là chính. Thời gian này đang rảnh, chắc ko còn lâu đâu :()