• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT.HOT ->> UIQ 3.0 hổ trợ chuẩn file wma-wmv

tinh_la_gi

Administrator
Tình cờ phát hiện ra nên chia sẽ cho anh em chút "phát hiện mà SE hình như cũng không ngờ"
wma {music} thì có lẽ là phát hiện bình thường
wmv {video} thì có lẽ là phát hiện đáng giá nhất

TLG xin không nói gì thêm, anh em download file wmv sau đây về chép vào và play để xem TLG có nói dzối không nhé

Click chuột phải chọn Propertiesv -> Summary xem thông tin chi tiết file nhé !

Sau cả đêm test các Format wmv TLG thấy chuẩn này là hình và âm thanh tốt nhất (chọn stereo còn hay hơn nửa đấy) với tốc độ của p990i nếu chất lượng cao hơn hình sẽ load chậm ! chất lượng thấp hơn thì hình ảnh quá tệ !
Chúc anh em luôn vui

http://www.4shared.com/file/20462858/d0b8d7fa/tet_hue.html

anhtdvn

Thank bác nhiều. Trước giờ xem wmv file được file không. Không hiểu anh em có chương trình convert wmv nào hay không nhể? :D

tinh_la_gi

Administrator
Thank bác nhiều. Trước giờ xem wmv file được file không. Không hiểu anh em có chương trình convert wmv nào hay không nhể? :D

Có thể dùng bất cứ trình convert nào chỉ cần đúng chuẩn file theo gợi ý của TLG là có thể play được...

Nếu cần thiết TLG sẽ hướng dẩn làm trên XP mà không cần cài thêm soft nào hết ! :D

tinh_la_gi

Administrator
Windows movie maker huh?

Hoàn toàn chính xác ....

Anh thấy trên PV em củng support y ngoài Y! đấy chứ ... vậy thì hy vọng thời gian tới UIQ sẽ lại có thật nhiều câu hỏi của anh đấy !

TLG không support ngoài Y! nửa nhé :D;;)

trungdungpac

Chào bác tinh_la_gi, em đọc bài của bác xong thì không thấy hiểu lắm nên viết thư hỏi thăm bác chút. Em dùng con p990i, nghe nhạc vẫn phải convert ra mp3 mà cũng nghe bài được bài không, đa số là error. Có chiêu gì hay, bác hướng dẫn em nhé. Thanks bác nhiều.

tinh_la_gi

Administrator
mấy cái file Mp3 đó chắc player 1-2-3 gì đó ! Bạn vào box Soft..lấy cái soft nào covert mp3 về làm lại là ok thôi !

Nên Update FW con P9 lên r6 để support tốt hơn

trungdungpac

Vâng, cho em hỏi thêm một chút là bác có biết chỗ nào up firmware uy tín mà giá cả mềm mềm ở Hà Nội không ạ ? Hôm nọ em hỏi chỗ trung tâm dịch vụ khách hàng thì nó đòi 300k cơ.

tinh_la_gi

Administrator
Up bằng Box hay up online vậy bạn ? ... nếu up online thì không cần phải ra hàng gì đâu..bạn vào tham khảo topic update online nhé !

lovelyman271

bác TLG, mình convert FLV video to 3gb hay MEPG-4 dung IMTOO 3gb converter hay moviepod mà sao khi open the files trong phone thì nó lai ghi eror:there have been problems trying to open the file. Kô mở dc bác biết converter nào good nhất ko?

Nokialover

bác TLG, mình convert FLV video to 3gb hay MEPG-4 dung IMTOO 3gb converter hay moviepod mà sao khi open the files trong phone thì nó lai ghi eror:there have been problems trying to open the file. Kô mở dc bác biết converter nào good nhất ko?

ra hàng đĩa tìm soft Ulead Video Toolbox 2 nén rất đẹp và chuẩn định dạng mp4 :D

lovelyman271

hehehe hàng đĩa thì mình kô ra đc rồi. Mình đang ở Mỹ. nếu bạn nào có thì upload cho mình với bẻ khóa luôn nha.

ah mình mới vừa download đc cái Ulead rồi nhưng chưa tìm đc key để bẻ khóa

thật ra thì cám ơn bạn nokialover. mình đã bẻ khóa và xài đc cái uplead rồi. Nhưng mà mình muốn xài cái convert nào từ flv ra để coi video đc.

Last edited by a moderator:

nguyenhoang

mình đang dùng W950i kg biết có bác nào dùng con giống mình khg? máy mình coi wmv vẫn được tuy nhiên có khi thấy hình khi không?????? ngay cả file demo của máy cũng bị giống như thế , có pro nào biết lý do gì chỉ cho mình với

quangmo

mình đang dùng W950i kg biết có bác nào dùng con giống mình khg? máy mình coi wmv vẫn được tuy nhiên có khi thấy hình khi không?????? ngay cả file demo của máy cũng bị giống như thế , có pro nào biết lý do gì chỉ cho mình với
.
-----------

Bạn thử master reset xem. Nếu vẫn còn tình trạng đấy chắc phải mang đi bảo hành thôi.

Boykinhdi

dở người à mà bh kiểm tra FW cũ hay mới nếu cũ thì up cho mới còn mới thì kiểm tra file nén đó thế nào.có thể mở nhiều ct quá ram không đủ làm việc:D

nguyenhoang

mình đã tìm ra nguyên do rồi . Muốn coi hình và tiếng đều đẹp thì phải đổi ra đúng chuẩn 320x240 và 25 hình/giây bảo đảm coi đẹp . có điều windown movie maker có sử dụng wa.

doananh

mình đã tìm ra nguyên do rồi . Muốn coi hình và tiếng đều đẹp thì phải đổi ra đúng chuẩn 320x240 và 25 hình/giây bảo đảm coi đẹp . có điều windown movie maker có sử dụng wa.
Bạn biết sử dụng movie maker thì hướng dẫn cho mình với, mình làm mà chưa được, nản quá. Cám ơn

tinh_la_gi

Administrator
hướng dẩn:
Sau khi edit xong hết
-1- Save to computer
-2- Chọn : Show more choies
-3- Chọn Other setting:
-4- Chọn Video .... 150kps
-5- Next.....và cuối cùng là thưởng thức .... Tuyệt vời ...

chúc các bạn vui