• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] J.A.F 1.98.64 cr@ck by Zulea !!!

ustpro2

chịu khó đọc kỹ đi bạn, mình có nói ở phần lưu ý mà, lỗi đó chỉ cần tắt Virtual_PKEY_v2.exe rồi bật lại mấy lần là ok thôi.
Cần ji fải Remove cài lại cho mất công.

xài Cr@ck bị lỗi nhiều là đúng rồi, bản này chủ yếu hỗ trợ FLASH N97 thôi, còn 5800 thì cứ JAF 1.98.62 mà fang :)
thank bác nhé em làm dc rùi ! bác ơi cho em hỏi pykey cua em mua được 2 năm rùi nhưng chưa em chưa bao giờ update được cả nó toàn báo lỗi thui , có cach nào khắc phuc được không ạ ? mong bác chỉ giúp em với ạ ? em đã hỏi mấy người bạn o vn roi nhưng đều ko dc ??? em xin cảm on bác nhiều !!!

Letion

Mình làm đến bước chạy file Install Virtual key thì bị lỗi này. không biết làm sao, đã thử xóa và cài lại nhiều lần

Chỉnh sửa cuối:

0919120059

JAF

Mò mẫm wa các diễn đàn nước ngoài, mình thấy Cr@ck này, đã TEST và ok. :)

Bản J.A.F 1.98.64 này hỗ trợ FLASH Fw cho N975730:)

picture.php

---- Các file cần có:
1. J.A.F 1.98.62 Download HERE.
2. Bản update J.A.F 1.98.64 fixed và JAF_Vitural_PKEY_v2 DOWNLOAD HERE

---- Hướng dẫn:
1. Cài đặt J.A.F 1.98.62 vào máy.
2. Giải nén file J.A.F 1.98.64 fixed ~ JAF_Vitural_PKEY_v2 đã down ở bước 1.
- Copy toàn bộ các file trong folder J.A.F 1.98.64 đè vào C:\Program Files\ODEON\JAF\
- Khởi động J.A.F bằng Virtual_PKEY_v2.exe
picture.php

Lưu ý:
- Khi cài đặt J.A.F và up lên bản 1.98.64 xong thì nên RESTART máy 1 lần rồi mới bắt đầu khởi động J.A.F.
- Trong lúc khởi động J.A.F sẽ có 1 số bạn gặp lỗi ERROR:Insert Virtual PKEY card, hãy tắt JAF_Vitural_PKEY_v2 đi và thử lại nhiều lần, sẽ ok.

good luck

Cám ơn bạn kidylin rất nhiều.XChúc bạn một cuối tuần vui vẻ

unlimit_ve

Hix sao mình up FW 12.0.024 bằng JAF 1.98.64 đến phần "Stage 2 starting...." thì ko thấy động tĩnh gì hết thế KID. Mình đợi khoảng 30 phút rồi, phone thì ở chế độ màn hình Nokia & sạc pin :(

Hoden

Super V.I.P
Hix sao mình up FW 12.0.024 bằng JAF 1.98.64 đến phần "Stage 2 starting...." thì ko thấy động tĩnh gì hết thế KID. Mình đợi khoảng 30 phút rồi, phone thì ở chế độ màn hình Nokia & sạc pin :(

làm lại . rút cáp ra tháo pin gắn lại làm tiếp . làm vài lần sẽ đựoc vì có khi nó không tìm thấy bộ suư tập phone nên nó đứng vậy thôi

unlimit_ve

làm lại . rút cáp ra tháo pin gắn lại làm tiếp . làm vài lần sẽ đựoc vì có khi nó không tìm thấy bộ suư tập phone nên nó đứng vậy thôi

Thank bạn hoden. Mình đang thử lại:)

panrai

Super V.I.P
lỗi nầy rút cáp ra hả hoden có khi nào gởi lên NOKIA ko vậy:)):)),nói vậy chứ tháo pin ra rùi làm lại từ đầu bảo đảm hết liền=))

Hoden

Super V.I.P
lỗi nầy rút cáp ra hả hoden có khi nào gởi lên NOKIA ko vậy:)):)),nói vậy chứ tháo pin ra rùi làm lại từ đầu bảo đảm hết liền=))

hức.... lên NOKIA là bị hư main chứ bộ.:(:)(( kinh nghiệm bầm mình nè>:)>:)

xsamxungx

hức.... lên NOKIA là bị hư main chứ bộ.:(:)(( kinh nghiệm bầm mình nè>:)>:)
cho hỏi hoden mình úp như vậy có khi nào bị hư main k hồi trước làm cái con n70 chả biết sao trắng toát màn hình làm đi làm lại hoài củng k lên đành đưa lên nokia nó bảo hư man vậy do up hay do nguyên nhân nào khác thank

habaolinh

Super V.I.P
Hic, bạn phát biểu câu này ở 4rum điện thoại nào thì.... Ặc!!!
Đùa tý thôi nhưng up FW vẫn chỉ là mềm thôi bạn ạ, chứ hỏng mềm mà làm cứng thì là thay thế rồi, không phải là sửa chữa nữa đâu.

xsamxungx

Đùa tý thôi nhưng up FW vẫn chỉ là mềm thôi bạn ạ, chứ hỏng mềm mà làm cứng thì là thay thế rồi, không phải là sửa chữa nữa đâu.

hì hì đâu phải người nào củng biết hết như bạn có nhìu cái không biết lắm chứ người chả rảnh gì về máy thì làm sao biết hay những thứ mới chúng ta chưa thử lỡ làm sai cái gì đó nó trở chứng thì cũng đâu biết đường nào lần kiến thức thì mênh mông hiểu biết thì hạn hẹp mà hỏi người ta thì người ta trả lời từ đó mình có chút kiến thức kinh nghiệm thôi thank

Hoden

Super V.I.P

bác này không biết cứ la lớn.can thiệp vào ổ C/ là ổ cứng máy là hdh máy là phần cứng của máy. trên pc ổ c / cũng gọi là ổ cứng. khi cài win lại không lẽ gọi là phần mềm máy.

habaolinh

Super V.I.P
Bó tay với VIP......
Thế thì chạy FW cũng là can thiệp ổ C, thế cũng là cứng à???

Hoden

Super V.I.P
Bó tay với VIP......
Thế thì chạy FW cũng là can thiệp ổ C, thế cũng là cứng à???

thì can thiệp vào rom thì là can thiệp vào phần cứng điện thoại.rồi dưa fw vào không phải là can thiệp vào ổ cứng à

nguyenpa

Super V.I.P
thì can thiệp vào rom thì là can thiệp vào phần cứng điện thoại.rồi dưa fw vào không phải là can thiệp vào ổ cứng à

bác ơi firmware là phần mềm, phần cứng là ic, main :). Can thiệp vào rom là dùng tool, box nạp phần mềm (hệ điều hành, firmware).

Hoden

Super V.I.P
bác ơi firmware là phần mềm, phần cứng là ic, main :). Can thiệp vào rom là dùng tool, box nạp phần mềm (hệ điều hành, firmware).
ý e nói khi cài fw thì fw nạp vào đâu. thì nạp vào phần cứng máy.
nói 1 hồi nó đi xa tuốt luốt luôn. không hiểu ý