• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] J.A.F 1.98.64 cr@ck by Zulea !!!

TruongHan

Super V.I.P
Phần cứng :Mainboard,IC,tụ,trở...
Phần mềm : Bất cứ cái gì được nạp vô điện thoại..FW là hệ điều hành của máy
Can thiệp phần cứng : thay linh kiện,sửa chữa,câu dây đồng...:D
Can thiệp phần mềm :Chạy lại phần mềm,change code,unlock,can thiệp giao diện của FW trên 5800...
Zậy đi :))

Hoden

Super V.I.P
Phần cứng :Mainboard,IC,tụ,trở...
Phần mềm : Bất cứ cái gì được nạp vô điện thoại..FW là hệ điều hành của máy
Can thiệp phần cứng : thay linh kiện,sửa chữa,câu dây đồng...:D
Can thiệp phần mềm :Chạy lại phần mềm,change code,unlock,can thiệp giao diện của FW trên 5800...
Zậy đi :))

ý đây nói là'' ổ cứng'' của máy chứ không phải là ''phần cứng''

rõ ràng là không hiểu bó tay.:O:O:O

phần cứng là dùng búa đập kìa

TruongHan

Super V.I.P
ý đây nói là'' ổ cứng'' của máy chứ không phải là ''phần cứng''

rõ ràng là không hiểu bó tay.:O:O:O

phần cứng là dùng búa đập kìa

ý anh nói e hiểu,không có ổ cứng thì lấy chỗ nào chứa phần mềm nạp vô.Flash mà bị die phone,phải bung máy ra sửa,hư hỏng thì cũng gọi là "can thiệp",chỉ là không hiểu cách nói của nhau thôi anh àh :)
Dừng vấn đề này tại đây nhé :D

xsamxungx

vâng cho em xin kiến thức em ít ỏi nên hem biết vấn đề gì nên mới hỏi thành ra lại thành vấn đề đi xa thôi mình hiểu vấn đề rùi thank all:p

habaolinh

Super V.I.P
ýup fw thì là phần cứng chứ . nếu can thiệp vào rom không thành công thì die thôi.

Thì rõ ràng bạn nói đây là phần cứng còn gì?
Chẳng lẽ mình nói sai???
Chỉ có Nokia Care khimang máy lên thì bất kỳ phần kỳ lỗi phần cứng hay mềm đều bung máy ra hết, các bạn đừng bao giờ nghĩ chạy FW die thì liên quan đến lỗi phần cứng cả.

Hoden

Super V.I.P
Thì rõ ràng bạn nói đây là phần cứng còn gì?
Chẳng lẽ mình nói sai???
Chỉ có Nokia Care khimang máy lên thì bất kỳ phần kỳ lỗi phần cứng hay mềm đều bung máy ra hết, các bạn đừng bao giờ nghĩ chạy FW die thì liên quan đến lỗi phần cứng cả.

vì viết tiếng việt không chính xác ý tôi chỉ là ổ cứng thôi. nhưng dừng nghĩ mình hay rồi bắt lỗi châm chọt ngưòi khác. ở pv này không ít ngưòi tài nhưng không phải ai cũng tự cho là mình hay đâu. có 1 chút ít kiến thức để đi bắt bẻ ngưòi khác,X-(X-(

ndtdlhagiang

Mình load về và cài xong hết rồi, khởi động lại máy nhưng nhấp vào Virtual_PKEY_v2 đợi mãi không thấy có động tĩnh gì, không thể nào hiểu nổi. phải làm thế nào nhỉ. có ai bị như mình không? giúp mình với!

pigworld

mình đang xài 1.98.63 và xài pkey bình thường.nhưng khi up lên 1.98.64 thì lại ko nhận pkey..ai biết hướng dẫn mình vói..thanhks

ptshop

Bác ơi , em xài MAC mà đang cần JAF để chạy Flash lại cho máy 8800 , thì có chương trình nào hỗ trợ cho máy MAC không àh ?

ngocphamslcn

Mò mẫm wa các diễn đàn nước ngoài, mình thấy Cr@ck này, đã TEST và ok. :)

Bản J.A.F 1.98.64 này hỗ trợ FLASH Fw cho N975730:)

picture.php

---- Các file cần có:
1. J.A.F 1.98.62 Download HERE.
2. Bản update J.A.F 1.98.64 fixed và JAF_Vitural_PKEY_v2 DOWNLOAD HERE

---- Hướng dẫn:
1. Cài đặt J.A.F 1.98.62 vào máy.
2. Giải nén file J.A.F 1.98.64 fixed ~ JAF_Vitural_PKEY_v2 đã down ở bước 1.
- Copy toàn bộ các file trong folder J.A.F 1.98.64 đè vào C:\Program Files\ODEON\JAF\
- Khởi động J.A.F bằng Virtual_PKEY_v2.exe
picture.php

Lưu ý:
- Khi cài đặt J.A.F và up lên bản 1.98.64 xong thì nên RESTART máy 1 lần rồi mới bắt đầu khởi động J.A.F.
- Trong lúc khởi động J.A.F sẽ có 1 số bạn gặp lỗi ERROR:Insert Virtual PKEY card, hãy tắt JAF_Vitural_PKEY_v2 đi và thử lại nhiều lần, sẽ ok.

good luck
cái lỗi ERROR: Insert Virtual PKEY card mà bạn bảo chạy đi chạy lại là ok không đúng bạn phải remove cái vitual cảd đó đi bằng cách click chuột phải vào my computer chọn manage rồi chọn device manage chon đến vitualcard và uninstall nó đo rồi cài lại vitual đó rồi click seclec app.. là ok :D
và mỗi lần khởi đọng lại máy tính thì bạn phải làm việc đó 1 lần giống như việc rút pkey ra vậy

Chỉnh sửa cuối:

ngocphamslcn

và mỗi lần khởi đọng lại máy tính thì bạn phải làm việc đó 1 lần giống như việc rút pkey ra vậy :D

ngocphamslcn

CÓ THẬT KHONG ĐẤY HAY LẠI CHÉM EM DUNG TRÊN WIN 7 BẢN CRACK ĐỀU BỊ LỖI HAY LÀ DO CHƯA TẮT UAC NÊN VẬY VÌ BÁO LỖI KHÔNG TẠO ĐC KEY TRONG REGEDIT MÀ :d