• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

luckylove195

http://www.mediafire.com/?bmj1djokkrwd7k1[/QUOTE]

bạn fix cái này lại đc không chứ cái đồng hồ che mất cái chữ happy new year rồi....:(:(:(:(:(

prettyboy247

Bác hải cho e hỏi dòng lệnh nào để hiện tên ứng dụng trái phải ở màn chờ vhome nhỉ

prettyboy247

Bác hải cho e hỏi thêm dòng lệnh nào để hiện tên ứng dụng trái phải ở màn chờ vhome nhỉ

phone5700

các bạn có thể nói rõ cho mình biết làm sdao có thể xuất file ra để viết xml không,

khibacana

Sao mình sửa file theme.xml ko dc nhỉ. Sửa xog là ko vào dc vhome phải chọn lại skin mới dc

prettyboy247

à mình muốn hỏi là làm sao mình có thể edit lại cái file .v ấy để chỉnh lại theo ý mình viết bằng xml không

bạn có thể đổi đuôi .v thành .zip là có thể xem được bên trong hoạc chỉnh sửa

hungvicoi

bạn ơi mình cài vào con E63 thì bị lỗi,Vhome cứ giật giật,k hiện rõ hình,phải tắt Vhome đi thì điện thoại mới bình thường.phải cài thêm phầm mềm j mới dùng được cái skin này hả bạn?bạn có thể send cho mình cái sikn này mà k dùng hình động được k?tks bạn trc nha

giật
la do trùng hình nền với theme

anxongjong

Lunar newyear và Lunar newyear 2 màn hình ngang (320x240) và cả dọc (240x320).

Vì không có máy nên không có hình để post. Bác nào test OK làm ơn cho xin tấm hình minh họa.

MrwOrm

2 cái này thấy giống hệt 2 cái bác post lúc đầu. Khác nhau mỗi cái dung lượng file.

anxongjong

2 cái này thấy giống hệt 2 cái bác post lúc đầu. Khác nhau mỗi cái dung lượng file.

Thì nhìn cái tên nó là một mà. Hai cái sau hỗ trợ thêm màn hình ngang (320x240) cho dòng E hoặc máy màn hình xoay được. Nên ai chỉ dùng màn hình dọc thì 2 cái đầu là được rùi.

vienanh68

Mình mới sử dụng vHome v4.35 nên gặp phải 2 vấn đề: một là hình nền không giống của bạn (chắc là mình không có hình đó hoặc là trong theme có mà mình không biết sử dụng?!) hai là theme có hình động mình cài xong cũng không có hình nền đó và tất nhiên lấy gì mà động đậy!!! Mong bạn giúp mình vấn đề này nếu muốn sử dụng theme vHome có hình động (giả sử là mình có hình *.gif) thì phải làm sao? Rất cám ơn bạn.