• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

leminhhai111

Ah, mấy cái theme tui làm và chia sẻ đều không yêu cầu ràng buộc bản quyền, dấu ấn này nọ. Ai thích cứ dùng, thấy không phù hợp cứ edit. nhưng mà cái dzụ nói tui "chôm" phải tôn trọng "bản quyền" thì hơi bị quá đáng, nên tui mún mọi người "nói lại cho rò" thui. Nói chung là chuyện nhỏ như con thỏ, nhưng thái độ cố chấp của mem đó làm...bực cái mình.:))

Anh em mình biết tính nhau mà , mình biết YOU cũng nhiệt tình giúp đở anh em mà . thôi you đó chắc nhầm lẫn . anh em bỏ qua cho nhau . gần tết rồi anh em băt tay vui vẽ với nhau cho vui

ps : bữa giờ cã tháng nay kô vô dc DD nên kô biết

banphagia

bạn ơi cho mình hỏi.máy mình sao không có thư mục hdesktop nhỉ. C: / System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg
nếu không có mình phải tạo à,tạo xong mình chép cái file có đuôi .v vao thư mục theme_pkg a?bước thứ hai khởi động lại vhome là làm như thế nào bạn,mình dung e72.cảm ơn bạn nhiều.

anxongjong

leminhhai111 nói:
gần tết rồi anh em băt tay vui vẽ với nhau cho vui

leminhhai111

Chỉnh sửa cuối:

quachphuthien_1

:))

Đáng lẽ tui không làm lớn chuyện làm gì, nhưng bây giờ đã có mem "muốn tỏ ra nguy hiểm" nhất định đòi "quyền lợi" cho symbianvn. Nay tui trân trọng kính mời mấy bác lấy bài của tui post ở những nơi khác (symbianvn, GSM,....) có ý kiến để cái vụ án "cầm nhầm" này tỏ tường
Đừng có nói là muốn tỏ ra nguy hiểm :)..tưởng là copy nên mình muốn nói là nếu copy thì ghi nguồn..không thì cậu có thể nói đó là thuộc bản quyền của cậu..vậy thôi chứ " muốn tỏ ra nguy hiểm" là cái bullshit gì..best regard...

toan_829

làm sao để wallpaper của vhome trong suốt được mấy bạn? mình muốn sử dụng cái theme ở phía sau hơn :"> ( theme đẹp mà)
xem tên theme của bạn trong C: / System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg ..xem theme có chứa ảnh nền k thì xóa đi..còn nếu thêm màu tối thì vào photoshop chỉnh opacity xuống thấp là theme vhome sẽ trong suốt

kevin_fire

xài vhome bản nào là ổn nhất hả mọi người ? mình thấy nhiều bản quá. mình mới dùng cái này nên cũng không biết thế nào

Tuanbik1416

bạn có thể chỉnh sửa cho mình cái theme dreem thành 2 dòng icon được không mình không biết chèn code :D
edit ại cho thành màn hình 240x320 thì tốt quá
thks bạn nhiều nha :D

tieuthientuan

pác nào có thể mod dùm em... chổ thời tiết nó hiện " chế độ " đc kô... như im lặng... hay bình thường ( cấu hình ấy )
tại vì em ở cần thơ dò thời tiết kô có... kì lắm... đc thì thks các pác nhìu :X

0