• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT- NEW: CFW X6 v32 by VUDUCTHANH2007 V1 ngày 2-6-2011

ThanhTungHT

Active Member
Ngoài mấy cái phần mềm hệ thống ra thì em ko cài thêm phần mềm nào khác nữa nên cũng chả biết phần tin nhắn, danh bạ nó có chạy ngầm hay ko?

Bác nên xem lại định nghĩa thế nào là ram cao và thế nào là ram ổn định đi :)). Em nói là nó ổn định ở mức 49,54MB (ko tăng ko giảm) chứ ko nói nó cao hay thấp nhé. Với lại em thấy 5233 nó ít phần mềm đi kèm hơn X6 nên ram nó cao thì cũng dễ hiểu, còn đc 58MB thì hơi nghi ngờ liệu nó là của CFW hay OFW chưa hack đây :-?

Bác leech là được ngay.

Cái quan trọng là Core mà. Core đúng ver 32 còn rofs2 thì lấy cái nào chả được, đổi tên cho đúng thui :D

Ram tớ ổn định 58,9 :)) CFW N97mini,còn ngấp nghé 63,2 mấy đó =))

ThanhTungHT

Active Member
Bác có bỏ mấy cái pm có sẵn của máy như là Thiết lập c.đặt, Trợ giúp, Giới thiệu... đi ko?

Bỏ Cái Trợ giúp và Giới thiệu đi thui^^.Nhưng cái chính là chỉnh trong file 10202be9.Và hình như Các Mod cũa 10202be9 trong rum mình đã lỗi thời rồi.Theo nhận định của mình là như thế.Mấy cái file .txt hình như là do các cá nhân tự chỉnh sữa,rùi mang lên,ko trừ ngoại lệ là copy ở đâu,rùi bê lên :))

boy_online01

Bỏ Cái Trợ giúp và Giới thiệu đi thui^^.Nhưng cái chính là chỉnh trong file 10202be9.Và hình như Các Mod cũa 10202be9 trong rum mình đã lỗi thời rồi.Theo nhận định của mình là như thế.Mấy cái file .txt hình như là do các cá nhân tự chỉnh sữa,rùi mang lên,ko trừ ngoại lệ là copy ở đâu,rùi bê lên :))

Đang định mod lại cái C6 mà thấy bác nói thế lại thui :D. Dù sao cũng phải cám ơn các modder đã tìm ra mod đó chứ họ chỉnh sửa thế nào ko quan trọng, vì cái quan trọng nhất là ta biết được tác dụng và cách chỉnh sửa của các file txt chứ :D.
Em cũng rất kết cái CFW N97 mini nhưng vì ko xài đc cái phần mềm ScreenLock FX nên đành tạm hài lòng :D

hoangkien102

Bạn vuducthanh ơi làm bản n97 đi .mình thấy bạn minhdale up mở bản này lắm .mình chưa thấy có bản nào nên chưa up v32 .pdaviet mấy hôm nay chán wá

boy_online01

k hiểu luôn, nói rõ dùm mình được k bạn

bạn down cái core ý về rùi thêm rofs2 của N97 mini hoặc C6 phiên bản nào cũng đc, nhớ đổi tên lại cho đúng là đc. Vì rofs2 ko phụ thuộc vào version máy nên ko die phone đâu mà sợ.

kissokill88

ngu dại, ko đọc kĩ cái title. hôm wa downgrade về bản cfw c6 cũ ko dc :( hay là do em wên stick cái downgrade ta. em thấy v32 cảm ứng nó sao sao. hay do em wen xài mí bản cfw rồi =))

bạn down cái core ý về rùi thêm rofs2 của N97 mini hoặc C6 phiên bản nào cũng đc, nhớ đổi tên lại cho đúng là đc. Vì rofs2 ko phụ thuộc vào version máy nên ko die phone đâu mà sợ.
cái này em mới bik à nha. làm liền thôi

boy_online01

ngu dại, ko đọc kĩ cái title. hôm wa downgrade về bản cfw c6 cũ ko dc :( hay là do em wên stick cái downgrade ta. em thấy v32 cảm ứng nó sao sao. hay do em wen xài mí bản cfw rồi =))

cái này em mới bik à nha. làm liền thôi

Bó tay, đọc cái dòng đầu tiên tưởng bác chửi em :D. Cái này em cũng mới biết thui:
B1: Down cái core C6 cho X6 v32 về cho vào đường dẫn.
B2: Lấy cái rofs2 N97 mini hoặc C6 cho X6 hồi trước rùi đổi tên lại. Thường thì đổi từ RM-559_31.0.004_prd.rofs2.V20 thành RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20
B3: Bật Pkey lên rùi flash thui :D

Đơn giản ngắn gọn xúc tích dễ hiểu :p

dinhhaanh

Bó tay, đọc cái dòng đầu tiên tưởng bác chửi em :D. Cái này em cũng mới biết thui:
B1: Down cái core C6 cho X6 v32 về cho vào đường dẫn.
B2: Lấy cái rofs2 N97 mini hoặc C6 cho X6 hồi trước rùi đổi tên lại. Thường thì đổi từ RM-559_31.0.004_prd.rofs2.V20 thành RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V20
B3: Bật Pkey lên rùi flash thui :D

Đơn giản ngắn gọn xúc tích dễ hiểu :p

cách này hay đấy, tức là core v32 nhưng bản cook vẫn dùng của v31 hả bác? hay đấy là cách downgrade

boy_online01

cách này hay đấy, tức là core v32 nhưng bản cook vẫn dùng của v31 hả bác? hay đấy là cách downgrade

Giải thích thì dài dòng lém :D. Nhiều người tưởng core ver mới thì phải flash với rofs mới, nhưng đúng ra ko phải vậy. Mình chỉ cần cái core thui, còn rofs thì lấy cùng phiên bản hiện tại là đc. Kể cả bây giờ mình dùng rofs C6 từ hồi X6 là v30 flash lại vẫn đc (với điều kiện core là v32), vì hồi đó đến giờ C6 vẫn là v42 thui ko thay đổi gì.
Chứ flash downgrade ko box = die.

dinhhaanh

Giải thích thì dài dòng lém :D. Nhiều người tưởng core ver mới thì phải flash với rofs mới, nhưng đúng ra ko phải vậy. Mình chỉ cần cái core thui, còn rofs thì lấy cùng phiên bản hiện tại là đc. Kể cả bây giờ mình dùng rofs C6 từ hồi X6 là v30 flash lại vẫn đc (với điều kiện core là v32), vì hồi đó đến giờ C6 vẫn là v42 thui ko thay đổi gì.
Chứ flash downgrade ko box = die.

ok đã hiểu í của bạn. đổi tên là pkey nó nhận + flash hết :))

bác có core v32 của binh24 ko? t ko down được :(( c up lên mediafire giúp t được ko?

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

có bạn nào có bộ fw gốc v32 k,up lên media dùm mình với.down trên navi lâu quá. Trog khj k có thgjan ngồi Net.
hjchjc