• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT: New RTS game base on WARCRAFT 2-STRATAGUS for UIQ3

ngkhanhhoang

Hi all,:D

Hôm nay mình rất vui khi mang đến 1 game hoàn toàn mới nguồn gốc từ Pocket PC nay đã được port qua cho UIQ3.0

Đây là thể loại RTS và dựa trên nền game rất nổi tiếng là WARCRAFT 2 (Nói đến Warcraft thì chắc ai cũng biết rồi).

Sau đây là một vài screen shot cho anh em:

Hướng dẫn cài đặt như sau:

Các bạn tải 2 file sau:

File 1: http://www.box.net/shared/0nrt5d1ue9

File 2: http://www.box.net/shared/a40a29vjhz

Các bạn cài file 1 như sis file như bình thường trước, sau đó giải nén file 2 sẽ có thư mục stratagus. Chép thư mục này vào thư mục "shared" của thẻ nhớ (nếu chưa có thư mục này thì tạo ra nhé). Sau đó resart and..enjoy . Cảm ơn nếu thấy hay nha... Mình đã test và rất ok....

Thanks for your attention!!! :D

Nếu thấy hay thì nhớ say THANKS nhé mấy bạn...

Chỉnh sửa cuối:

thanhnhut87

tại sao mình đã làm đúng hết rồi mà restart lại máy rồi vào game thì nó báo "App couldn't be started" là sao vậy???

kisianhtrangls

P1i mình cài D, vẫn chạy ầm ầm mà :D. Có bác nào hưỡng dẫn sơ qua cách chơi đi, chưa chơi WARCRAFT trên máy tính bao giờ nên cũng chả biết chơi trò này :D

smiler

Well-Known Member
Đây là hình ảnh trên P990i ( Ngang) nhé:

ủa, vậy chơi trên P990 là phải chơi ngang à ???
Mod đã chơi thử chưa ? Dễ điều khiển không ???
Nhìn thấy phê phê, nhưng chưa dám cài thử , sợ hem chơi được.

671988

hix e xài p990 cũng ko thẻ load game được dù chép ổ D hay C gì cũng vậy??cái game này ko bít có dành cho p990 ko ta????????????????????????????????????????

ngkhanhhoang

tại sao mình đã làm đúng hết rồi mà restart lại máy rồi vào game thì nó báo "App couldn't be started" là sao vậy???

Bạn kiểm tra lại RAM xem. Tốt nhất là khới động lại máy và đừng chạy ứng dụng nào hết, sau đó chơi lại xem. Mình đang chơi trên P990i rất ok.

thanhnhut87

Bạn kiểm tra lại RAM xem. Tốt nhất là khới động lại máy và đừng chạy ứng dụng nào hết, sau đó chơi lại xem. Mình đang chơi trên P990i rất ok.
mình làm xong,khởi động lại máy rồi vào mới bị như vậy đó

tuandang

Mặc dù chép vào thẻ nhớ là "shared" nhưng khi đọc trên máy thì nó thành "SHARED", tên mấy thư mục bên trong cũng đều cuyển thành chữ hoa hết. Có phải vì vậy mà chơi ko được ko nhỉ

671988

tình hình là e mới update lại máy p990 nhưng cài vô vẫn ko chơi được!!!ko bít bác nào chơi được thì hướng dẫn cụ thể dùm e 1 cái vì e hơi bị thích trò này

hoanghai1992

Mặc dù chép vào thẻ nhớ là "shared" nhưng khi đọc trên máy thì nó thành "SHARED", tên mấy thư mục bên trong cũng đều cuyển thành chữ hoa hết. Có phải vì vậy mà chơi ko được ko nhỉ
viết hoa hay ko chẳng liên quan gì đâu, ko phân biệt ...

671988

hahahaha!!!cuối cùng cũng đã chơi được!!!!!
tình hình là những bạn xài p990 có ram rất ít chỉ khoảng 10mb thui !!!ko như p1!!!!!mà game này quá khủng!!!!vì vậy các bạn down file dưới về
http://anotherguest.k0.se/stratagus.zip

sau đó cài file sis vào máy!!!file sis này là phiên bản mới đó!!!ai cài cái của bạn kia rùi vẫn phải cài lại cái này nha!!!!!
sau đó foder shared thì vào data rùi xóa 2 forder music và sound đi!!!để tiết kiệm ram của p990i!!!!!
sau đó bạn restart máy lại là chơi thui!!!!!!
hay ko???hahaahaha!!hay thì thanks mình 1 cái!!!!!!hahaahaha!!!
chúc các bạn vui vẻ!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai1992

hehe, trò này chơi hay dã man, âm thanh sống động ;) hình ảnh đẹp ( so với ĐT :D )... phải mỗi cái là ngốn pin nhiều quá ;) chắc phải vô tắt hiệu ứng đi cho đỡ. với lại bản này có mỗi Human với Orc, hơi thất vọng chút (_ _")

thangzyx

tình hình là những bạn xài p990 có ram rất ít chỉ khoảng 10mb thui !!!ko như p1!!!!!mà game này quá khủng!!!!vì vậy các bạn down file dưới về

sau đó cài file sis vào máy!!!file sis này là phiên bản mới đó!!!ai cài cái của bạn kia rùi vẫn phải cài lại cái này nha!!!!!
sau đó foder shared thì vào data rùi xóa 2 forder music và sound đi!!!để tiết kiệm ram của p990i!!!!!
chúc các bạn vui vẻ!!!!!

cám ơn nhé quá cao thủ........

thanhnhut87

chúc các bạn vui vẻ!!!!!
link die rồi bạn ơiiiiii