• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT: New RTS game base on WARCRAFT 2-STRATAGUS for UIQ3

thangzyx

HI thangzyx,

Thứ nhất bạn ko cần phải cài lại, chỉ cần khởi động lại máy là sẽ có số RAM tối đa nhất.

Hiện tại máy mình sau khi restart xong luôn trong khoảng 15 - 16MB, có lúc lên đến 16.9MB..(^_^) nên chơi rất vô tư mà ko bao giờ bị out giữa chừng...hehe

cám ơn đúng thế phải khởi động lại mới chơi được

671988

mình cũng chẳng hỉu nữa dường như mỗi lần chơi game mà hình như phải cài lại nữa!!!!giống bạn thangzyx!!!!mình vẫn chưa bít nguyên nhân!!!!hì

NHL294

Con P1i của mình chưa hack ổ C vậy thì có chơi games này dc k mấy bạn? Cài ở ổ D vẫn chơi dc pk?
K bik chơi cái này khó k nhỉ, bạn nào rành thì tóm tắt cách chơi 1 chút cho newbie dc k? Thank so much!
P/s : fải có nhug games thế này thì giá trị của P1i mới thể hiện rõ rệt nhỉ :))

ngkhanhhoang

Mình có một vài suy nghĩ thế này (for P990i only): Đây là một chiếc điện thoại rất nam tính. Mọi thứ đều ổn, chỉ riêng cái khoản RAM thì quá tệ. Do đó để có thể sử dụng tối ưu nhất. Các bạn đừng cài quá nhiều chương trinh không cân thiết vào.

1/ Có nhiều chương trình mặc dù chúng ta không chạy nhưng khi khởi động, máy vẫn sẽ pre-load một số hàm.

2/ Nên để dung lượng của ổ C trống từ 20MB trở lên vì cũng giống như máy tính thôi, nếu bạn để dung lượng của C thấp quá thì máy sẽ chạy rất chậm.

3/ Thường xuyên tìm kiếm và xóa rác (những thư mục, file,...) của những chương trình mặc dù chúng ta đã uninstall nhưng vẫn còn tồn tại và chính những thứ này làm máy chúng ta chậm lại.

Mình đã thử contact trực tiếp với Sony Ericsson Centre về vấn đề này nhưng có vẻ như ko thể giải quyết dung lượng RAM cho P990i. Mình nghĩ đây là một chiêu trong kinh doanh thôi. Nếu P990i có RAM free khoảng vài chục MB (ví dụ trên 30MB) thì P1i bán cho ai...(^_^). Các bạn check attachment để biết thêm thông tin nhé.

Do đó chúng ta ko thể nào hy vọng 1 firmware mới chua P990i mà có thể cải thiện điều này. Hãy tự chúng ta tối ưu trong điều kiện cho phép bạn nhé..:)

671988

mình đã nghiên cứu về game này rất kĩ bên topic nước ngoài nên mới nói các bạn xóa 2 forder sound và music đi đó!!!!!ngoài ra các bạn có thể xóa đi 1 vài map ko cần thiết!!!!!
sau khi mình cài file sis vào ổ c và chép lại forder shared vào ổ D thì mọi chuyên ổn!!!!ko như khi mình cài file sis ở ổ D!!!!!
nhưng mỗi khi chơei các bạn phải reset máy lại mới chơi được!!!!
nếu chép forder shared vào ổ C luôn thì tốc độ load nhanh hơn đó!!!!nhưng cũng ko cần thiết lắm!!!!
còn rất nhìu game đang mod nữa đó!!!!các bạn cứ chờ đi!!!!!
trong tương lai sẽ có rất nhìu game dành cho ppc sẽ được chuyển qua xài cho UIQ!!!!nhưng trò hero và vài trò nữa!!!bên trang web nươc ngoài mình đã thấy nhưng vẫn chưa hoàn thiện vì vậy anh em chúng ta ráng chờ 1 thời gian !!!!!

thangzyx

Mình có một vài suy nghĩ thế này (for P990i only): Đây là một chiếc điện thoại rất nam tính. Mọi thứ đều ổn, chỉ riêng cái khoản RAM thì quá tệ. Do đó để có thể sử dụng tối ưu nhất. Các bạn đừng cài quá nhiều chương trinh không cân thiết vào.

1/ Có nhiều chương trình mặc dù chúng ta không chạy nhưng khi khởi động, máy vẫn sẽ pre-load một số hàm.

2/ Nên để dung lượng của ổ C trống từ 20MB trở lên vì cũng giống như máy tính thôi, nếu bạn để dung lượng của C thấp quá thì máy sẽ chạy rất chậm.

3/ Thường xuyên tìm kiếm và xóa rác (những thư mục, file,...) của những chương trình mặc dù chúng ta đã uninstall nhưng vẫn còn tồn tại và chính những thứ này làm máy chúng ta chậm lại.

Mình đã thử contact trực tiếp với Sony Ericsson Centre về vấn đề này nhưng có vẻ như ko thể giải quyết dung lượng RAM cho P990i. Mình nghĩ đây là một chiêu trong kinh doanh thôi. Nếu P990i có RAM free khoảng vài chục MB (ví dụ trên 30MB) thì P1i bán cho ai...(^_^). Các bạn check attachment để biết thêm thông tin nhé.

Do đó chúng ta ko thể nào hy vọng 1 firmware mới chua P990i mà có thể cải thiện điều này. Hãy tự chúng ta tối ưu trong điều kiện cho phép bạn nhé..:)

ttachment NÀY LÀ CÁI GÌ vậy

ngkhanhhoang

Thì để các bạn hiểu rõ hơn về phản hồi của Sony Ericsson Centre nên mình gởi cái email mà mình discuss với họ thôi! Just an evidence! (^_^)

kisianhtrangls

Mình cài trên p1i chạy oke nhưng sao khi vào chơi lúc di chuyển màn hình quan sát nó cứ chạy lung tung, chọt lên trên và sang trái thì bình thường nhưng chọt xuống dưới thì màn hình cứ chạy xuống dưới mãi, còn chọt sang phải màn hình chẳng thèm di chuyển. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với, giờ cứ phải di chuyển màn hình thông qua bản đồ nhỏ khó chịu qua :(

671988

Mình cài trên p1i chạy oke nhưng sao khi vào chơi lúc di chuyển màn hình quan sát nó cứ chạy lung tung, chọt lên trên và sang trái thì bình thường nhưng chọt xuống dưới thì màn hình cứ chạy xuống dưới mãi, còn chọt sang phải màn hình chẳng thèm di chuyển. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với, giờ cứ phải di chuyển màn hình thông qua bản đồ nhỏ khó chịu qua :(

ah cái này thì bạn nhìn vào góc phải ở dưới của màn hình có 3 cái ô đó!!!bạn chọt vào cái ô ở giữa để cái dấu chấm màu trắng di chuyển ra đầu là được!!!!còn nếu ko bạ chọt thử từng lần 1 đến khi nào thành công là được!!!!

kisianhtrangls

Bạn đang ở map nào vậy?
Mình đã thử tất cả các map thì map nào cũng bị như thế :(
ah cái này thì bạn nhìn vào góc phải ở dưới của màn hình có 3 cái ô đó!!!bạn chọt vào cái ô ở giữa để cái dấu chấm màu trắng di chuyển ra đầu là được!!!!còn nếu ko bạ chọt thử từng lần 1 đến khi nào thành công là được!!!!
Mình đã thử nhưng cái này chỉ có tác dụng khi điều khiển quân hoặc xây nhà, còn di chuyển màn hình quan sát thì vẫn cứ bị điên điên :(

incon_incon

cái này cứ chép vào thẻ nhớ rồi setup là được hả bạn? có cần sign như mấy PM khác ko vậy?

ngkhanhhoang

Đúng rồi, hãy làm như hướng dẫn ở bài đầu. Không cần sign đâu bạn..(^_^)

mobilekiller

sao mình làm đủ mọi cách rùi mà nó vẫn báo application cannot start vậy(mình xóa folder sound ,music lun rùi,giải phóng ram gần 13mb rùi,cài lại nhiều lần),ai biết chỉ giùm ,cài được mà chơi không được tức quá:(

thangzyx

sao mình làm đủ mọi cách rùi mà nó vẫn báo application cannot start vậy(mình xóa folder sound ,music lun rùi,giải phóng ram gần 13mb rùi,cài lại nhiều lần),ai biết chỉ giùm ,cài được mà chơi không được tức quá:(

còn phai khởi đông lại nữa chứ

671988

mình cũng đã khởi động rất nhiều lần rùi bạn:-??

game này bị lỗi nhìu lắm!!!!vì vậy bạn hãy xóa hết và cài lại đi rùi rết thử coi!!!lúc trước mình cũng bị lỗi như thế đó!!!!