• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] UCWEB v6.5.0.30(sis) - Trình duyệt web bản pro nhất

traihp9001

Well-Known Member
[HOT] UCWEB v6.x Eng new (sis) - Trình duyệt web bản pro nhất - Update trang 9

UCWEB v6.5.0.30 build 09020517(sis)

1.Giới thiệu phần mềm:

_ UCweb 6.5 là phần mềm hỗ trợ duyệt web trên mobile nổi tiếng và hot nhất hiện nay.

_ Dù là phần mềm sinh sau đẻ muộn so với các phần mềm duyệt web khá quen thuộc (opera,opera mini,skyfire...) nhưng UCweb 6.5 hiện đang là đối thủ nặng kí và là thách thức của tất cả các trình duyệt web nói trên.
UCweb 6.5 sở hữu 1 tốc độ duyệt web cao nhưng lại hỗ trợ giảm thiểu tối đa dung lượng các trang web khi duyệt giúp tiết kiệm chi phí (80% lun) và cả thời gian duyệt trang web đó.

_ Và 2 tính năng khác mà không thể không nhắc đến của UCweb 6.5 đó là:

-tích hợp phần hỗ trợ download file theo dung lượng (hoàn toàn theo quy trình hoạt động của IDM ) đó là:tốc độ download cực nhanh.download nhiều file 1 lúc,có thể tạm dừng download và tiếp tục download khi quá trình download bị gián đoạn ==> quá tuyệt vời luôn =D>.và có thể download trên các tên miền thứ 3 khác như:mediafire ==>cái này mình đã text.nếu nói về hỗ trợ download thì ko thằng nào bằng thằng UCweb này cả:))

-tích hợp cả google translate hỗ trợ dịch đa ngôn ngữ online và offline (tất nhiên có cả tiếng việt nhé;)) :tìm kiếm và dịch trang web,dịch một đoạn văn bản và dịch trang web.

-ngoài ra UCweb còn hỗ trợ cả xoay màn hình nữa nhé.

Mình đã so sánh giữa opera mini và UCweb 6.5 thì thấy: để load 1 trang web thì opera mini ngốn mất tầm 40k còn thằng UCweb 6.5 chỉ hết khoảng 8k.tốc độ thì ko nói đến vì cái này còn tùy thuộc vào nhà mạng và cảm giác của từng người.cá nhân mình thì thấy thằng UCweb 6.5 có tốc độ nhanh hơn:p

2.Dung lượng,thể loại phần mềm:

_ Phần mềm đuôi .sis
_ Ngôn ngữ: tiếng anh
_ Dung lượng :823kb

3.Phù hợp với các loại màn hình,đời máy:

_ Hỗ trợ màn hình 240x320,320x240,352x416...
_ Tất cả các máy thuộc s60 3rd và s60 5th

4.Cách cài đặt:
_ Download file về xóa đuôi 7z rồi copy vào thẻ nhớ chạy file UCWEB6.5.sis để cài chương trình.Sau đó vào chương trình để nó tự động load và cài đặt xong thì thoát ra khỏi chương trình
_ Tạo thư mục " localpage " tại " E\system\data\ " sau đó giải nén và copy cả tệp " Localpage " vào thư mục đã tạo

5.Hướng dẫn sử dụng

Mình xin hướng dẫn các bạn một chút:trong phần settings đánh dấu enable hết nhé như thế khi duyệt web sẽ tự làm mượt chữ và khi cuộn trang cũng thế

Thấy các pác bàn luận sôi nổi em cũng thấy mừng vì k fí công sức mình bỏ ra (e mất hơn tiếng đồng hồ để pót bài này đó) nhưng các pác đừng mải vui mà quên nhiệm vụ click thank em với nhé :D

_ Để lưu lại acc khi vào diễn đàn bạn chỉ cần tick vào ô dấu " ghi nhớ " bên cạnh 2 ô nhập tên và pass rồi ok.khi đó ct sẽ hỏi là " save login " bạn chọn "no" là đc.

_ Hướng dẫn tải file trên mediafire:

c1:đưa chuột vào dòng Click here to download rùi bấm menu ->phím 4 (công cụ) -) phím 5(bản 6.5) hoặc 6(bản 6.1) để hiện thông tin trang ->có 2 url của link và của trang ,chọn và copy url link ,mở quản lý tải về, chọn menu ->tải về mới và paste vào để nó tải thui.

c2:Các bạn đừng click trực tiếp vào chữ Click Here To Download mà làm theo cách sau:
1. Di chuyển thanh sáng đến dòng chữ Click Here To Download nhưng đừng có dại gì mà Click vào nó.
2. Bấm tổ hợp phím # + 7 để mở lệnh Sao chép -> Chọn dòng thứ 2 Liên kết được chọn. Để sao chép liên kết của nó.
3. Tiếp tục với tổ hợp phím # + 3 để mở Clipboard . Dòng đầu tiên chính là liên kết vừa sao chép được. Các bạn sao chép liên kết này.
4. Có liên kết rồi tiếp tục. Vào Trình tải về -> Menu -> Tải về mới -> dán liên kết này vào nó sẽ chạy ầm ầm. Xem có vẻ như là giống với click trực tiếp nhưng kết quả lại khác đấy.
Các điều cần chú ý. : Có thể không có tác dụng khi đã click trực tiếp. Nếu trước dòng Click Here To Download có dòng chữ nho nhỏ như puplic.... gì đó thì các bạn làm mới lại cho nó mất đi.

6.Chú ý:

_ Các thông số khác của UCweb 6.5 (tiếng anh:p)
*landscape mode
*local cache disk,phone and memory card
*increase the number of clipboard
*customise download block size
*prompt info on system setting.
*login manager,auto save,ask user,disable

_ Một số hình ảnh khác:

bản Việt hóa tại đây:http://pdaviet.net/showpost.php?p=718561&postcount=318

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

bạn chờ tí để mình giới thiệu và hướng dẫn sử dụng lun cho nó prồ :p
Posted via Mobile Device
Thanks cái ủng hộ pm mới nào. SymPViet vào cuộc chưa ah. Anh em đang chờ đợi các bác . Thanks to all ! (ko thấy file đính kèm hay link down đâu ta

traihp9001

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Thanks cái ủng hộ pm mới nào. SymPViet vào cuộc chưa ah. Anh em đang chờ đợi các bác . Thanks to all ! (ko thấy file đính kèm hay link down đâu ta

đã đính kèm file rồi bạn nhé

vuadientu

cái này vào mấy trang nặng nặng như dân trí còn lỗi font kô hả bạn? (font chồng lên nhau í)

cofer

Test Ok. Chạy mượt hơn các bản trước và có hỗ trợ xoay màn hình

tienthembg

Bác nào test thử chưa. Cho ý kiến xem thế nào. E ngại phải cài rồi xóa lắm? Fonts thế nào? Cái này e nghĩ do nó nén sâu quá. Được cái tiết kiệm, ngược lại fonts lỗi tùm lum. Chồng lên nhau, ngắt nửa chừng xuống dòng.

cofer

Bác nào test thử chưa. Cho ý kiến xem thế nào. E ngại phải cài rồi xóa lắm? Fonts thế nào? Cái này e nghĩ do nó nén sâu quá. Được cái tiết kiệm, ngược lại fonts lỗi tùm lum. Chồng lên nhau, ngắt nửa chừng xuống dòng.
Quen de y. Khong co phan gui tra loi nhanh khi vao pdaviet. Ma folder localpage de lam gi ha
Posted via Mobile Device

Nynk_102

Posted via nex Ucweb6.5
Dùng tốt, đã test với các trang lớn như dantri.com, vtv.vn , PV thì vù vù. Tjếc là vẫn bótay với mediafire thuj. 8,5đ cho chất lượng

cupidbaby

UCWEB v6.5.0.30 build 09020517(sis)

1.Giới thiệu phần mềm:

........

Cái này của tàu hả bro?Nhưng sao nó tiết kiệm dung lượng được nhỉ?Trang web vẫn thế mà?có xem được video ,nghe nhạc online dc không?:-/

i_love_baby387

Thế cái localpage để làm gì thế hả bro?? không cần thì có anh hưởng gì không??
:-?

Ah. Biết rồi, cái đó là để có mấy thanh tool . Nếu bác nào không cần dùng thì không cần cài!

traihp9001

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Mình đã download thử thành công trên mediafire.com rồi mà.mình sẽ up hình cho.
Folder locapage chưá các file ngôn ngữ dùng để dịch thuật ngôn ngữ đó
Mình có bản việt hóa UCWEBv6.3 nếu bạn nào thích mình pót cho( viêt hóa 80%)

Chỉnh sửa cuối:

bluedragon0307

Ko phải là để có thanh tool mà là để hiện thanh tool , ai ko thik thì ko cần làm bước đó. Mà thực ra nên làm vì nếu ko muốn cho hiện lên ta cho ẩn đi dc

Cái này ko có chế độ xem web như trên PC nhỉ, chỉ có Zoom mode thôi:( Hơi buồn một tẹo

Chỗ thanh ngang trên cùng có 3 hình sao, ngôi nhà và hình người thì cái phần hình người chưa dịch sang TA, vô đây toàn ô vuông

Có ai sửa dc phần Speeddial chưa ?

Chỉnh sửa cuối:

hoatdong

Chưa test thử nhưng thấy bài viết rất cụ thể chi tiết thể hiện sự đầu tư kĩ lưỡng của Traihp9001. =D>=D>=D>

traihp9001

Well-Known Member
Ko phải là để có thanh tool mà là để hiện thanh tool , ai ko thik thì ko cần làm bước đó. Mà thực ra nên làm vì nếu ko muốn cho hiện lên tao cho ẩn đi dc
Cái này ko có chế độ xem web như trên PC nhỉ, chỉ có Zoom mode thôi:( Hơi buồn một tẹo
Chỗ thanh ngang trên cùng có 3 hình sao, ngôi nhà và hình người thì cái phần hình người chưa dịch sang TA, vô đây toàn ô vuông
Có ai sửa dc phần Speeddial chưa ?
Posted via Mobile Device
_Kể cả k copy folder locapage thì vẫn có thanh công cụ mà bạn.bạn chưa hiêủ công dụng của folder locapage.Bạn xem kĩ lại bài mình viết nhé.
_có 2 kiểu xem đó bạn
vao settings=>browser mode

Chỉnh sửa cuối:

bluedragon0307

Posted via Mobile Device
_Kể cả k copy folder locapage thì vẫn có thanh công cụ mà bạn.bạn chưa hiêủ công dụng của folder locapage.Bạn xem kĩ lại bài mình viết nhé.
_có 2 kiểu xem đó bạn
vao settings=>browser mode

Trong đó có Zoom mode với Adapt mode, mình dùng zoom mode để lên PDAViet thì ko hiện dc như trên PC còn Adapt thì rõ ràng là chế độ xem DĐ rồi. Chờ bạn đưa hướng dẫn sử dụng lên để anh em nghiên cứu kỹ hơn:D

mrdragon88

vẫn ko down được ở mediafire, nó chỉ down đc về cái trang web nặng hai mấy kb thôi, sao bác traihp bảo down đc.,chắc bác cũng chỉ down đc cái trang web về thôi.bản này vẫn lỗi : chữ bị bẻ đôi,nhìn rõ chán.muốn down ở mediafire chỉ có 1 cách là dùng trình mặc định của máy vì nó hỗ trợ flash, nhưng trước khi click đc vào chữ download thì nó đã load về cái trang mediafire nặng hơn 600kb(mất toi 600d của mình,hic).hiện nay chỉ có box.net là down đc trên opera và ucweb thôi,vì vậy mà mình toàn upload file lên box.net để down,đỡ phải cắm điện thoại vào máy tính.Bạn nào muốn chia sẻ file với mọi ngừơi thì up lên box.net cho dễ down.post qua opera mini,gõ tiếng việt mỏi cả tay.
Posted via Mobile Device

maiphutinhem

Hồi trước mình dùng trình này duyệt web thì thực sự lá có dow được ở media nhưng ko hiểu sao giờ ko dow được .Nó toàn hiện ra cái web khỉ gió gì đó.